Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 58

Thread: ถามเรื่องเบิร์ดธงไชยค่ะ

Warning Points:
    0/5

ถามเรื่องเบิร์ดธงไชยค่ะ

มีรายงานข่าวว่ามีคนเห็นคุณเบิร์ด ธงไชย เอาน้ำไปแจกพวกเสื้อแดงที่พระโขนง จริงรึเปล่าค่ะ มีใครพอทราบเรื่องนี้บ้าง
    ถ้าเป็นความจริง ก็แอบเสียใจ อุตส่าห์ได้เป็นคนร้องเพลงรูปที่มีทุกบ้าน

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.eatsong.com/wp-content/up...6b263_5480.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

0/5
    Quote Originally Posted by tongta View Post
    มีรายงานข่าวว่ามีคนเห็นคุณเบิร์ด ธงไชย เอาน้ำไปแจกพวกเสื้อแดงที่พระโขนง จริงรึเปล่าค่ะ มีใครพอทราบเรื่องนี้บ้าง
    ถ้าเป็นความจริง ก็แอบเสียใจ อุตส่าห์ได้เป็นคนร้องเพลงรูปที่มีทุกบ้าน

โหห ใครทราบแน่ชัดช่วยออกมาตอบด้วยค่ะ

ไม่ไหวนะ ถ้าจริงนี่ รับไม่ได้อย่างแรงเลยนะ นอกจากเพลงรูปที่มีทุกบ้าน

แล้วยังร้องเพลงของขวัญจากก้อนดิน "ร่วมกันเป็นดินเดียวให้พ่อได้สุขใจ ไม่ต้องเหนื่อยเกินไปอย่างที่เป็นมา"

ยิ่งเพลงต้นไม้ของพ่อ นี่อ่านแล้วปวดใจเลย

"ผ่านมาแล้ว 50 ปี
    ต้นไม้นั้นสูงใหญ่
    ลมแรงเท่าไร...ก็บรรเทา
    ออกผลให้เก็บกิน
    แตกใบเพื่อให้ร่มเงา
    และคอยดูแลเรา
    ให้เรายังมีวันต่อไป"

ถ้าจริงเนี่ยจะเสียใจมากเลยนะ ใครรู้แน่ชัดช่วยตอบที

0/5
    แอบภาวนาให้พี่เบิร์ดวางยาถ่ายไว้ในน้ำนั้น
    ถ้าเป็นงั้นจะเร่ิดดดดด มาก ๆ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

0/5
    Quote Originally Posted by kikalicious View Post
    แอบภาวนาให้พี่เบิร์ดวางยาถ่ายไว้ในน้ำนั้น
    ถ้าเป็นงั้นจะเร่ิดดดดด มาก ๆ

555555 ส๊าธุ

pp6006 is offline Trusted Member
    0/5
    แม่หนูได้ข่าวแล้วเศร้ามา
    บอกจาไม่ไปดูคอนเสิร์ตพี่เบิร์ดอีกต่อไปแล้วว
    ถ้านี่เป็นเรื่องจริง ... เสียใจมากค่ะ
    พี่เบิร์ดเป็นคนร้องรูปที่มีทุกบ้าน .. แต่กลับไปช่วยพวกนั้นปลดรูปเหล่านั้นลง
    T__________________T

0/5
    Quote Originally Posted by pp6006 View Post
    พี่เบิร์ดเป็นคนร้องรูปที่มีทุกบ้าน .. แต่กลับไปช่วยพวกนั้นปลดรูปเหล่านั้นลง

ประโยคนี้อ่านแล้วน้ำตาจะไหล

Gypso's Avatar
    Gypso is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pp6006 View Post

Quote Originally Posted by RhythmOfCuriosity View Post
    ประโยคนี้อ่านแล้วน้ำตาจะไหล

น้ำตาไหลค่ะ

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    เราว่าไม่น่าเป็นเรื่องจริงนะคะ
    ถ้าพี่เบิร์ดมาเอง มีหวังพี่เบิร์ดโดนด่าเละแน่ๆ
    คงไม่คุ้มกับชื่อเสียงที่สร้างมา

ดูอย่างจอย หรือพี่ตั้ว ศรัญญู ยังมีผลกระทบกับงานของเค้าเลยค่ะ

เอาใจช่วยให้บ้านเมืองสงบเร็วๆค่ะ
    RycooL RycooL

0/5
    ภาวนาว่า อย่าให้เป็นเรื่องจริงเลยนะคะ ช่วงนี้ ข่าวลือออกมาเยอะมากๆ

0/5
    Quote Originally Posted by rycool View Post
    เราว่าไม่น่าเป็นเรื่องจริงนะคะ
    ถ้าพี่เบิร์ดมาเอง มีหวังพี่เบิร์ดโดนด่าเละแน่ๆ
    คงไม่คุ้มกับชื่อเสียงที่สร้างมา

ดูอย่างจอย หรือพี่ตั้ว ศรัญญู ยังมีผลกระทบกับงานของเค้าเลยค่ะ

เอาใจช่วยให้บ้านเมืองสงบเร็วๆค่ะ

เห็นด้วยคะ เราว่าเจ๊แกไม่เสี่ยงเอาชื่อเสียงมาแลกหรอก
    น่าจะเป็นข่าวลือมากกว่า แต่ถ้าจริงนี่ถือว่าเนรคุณแผ่นดิน

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook