Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 35 of 42 FirstFirst ... 25 33 34 35 36 37 ... LastLast
Results 341 to 350 of 414

Thread: โปรดทราบ คนที่ขึ้นเวทีเสื้อแดงมีดังต่อไปนี้

Tiny T's Avatar
    Tiny T is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

: (

Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post

แล้วมีภาพเด็กผู้หญิงฝรั่ง ที่พ่อแม่เค้าพามาเที่ยวสงกรานต์ที่ไทย
    เข้าไปจับมือให้กำลังใจ กับเหล่าทหารนับสิบๆนาย ที่นั่งอยู่บนพื้นถนน
    เป็นภาพที่สุดๆอีกเหมือนกันอ่ะค่ะ >___<

ไม่ทราบมีใครได้ดูเหมือนเรามั้ยนะ อยากให้ช่องนี้เอาภาพพวกนี้+เพลงนี้ มาฉายซ้ำอีกจัง

เมื่อกี๊ได้ดูเหมือนกัน . . น้องเด็กสามขวบลูกครึ่งอังกฤษสวีเดนเดินจับมือทหารที่นั่งอยู่ถนน พอตอนจะไปมีตะเบ๊ะให้ด้วยนะ น่ารักมาก . . แต่ก็แอบกลัว เพราะมันอันตราย เดี๋ยวเผื่อมีอะไรเกิดขึ้น ไอ่หนูจะวิ่งทันเค้าไม๊เนี่ย (หรือน้องจะเอาปืนฉีดน้ำอุลตราแมนยิงสู้?) - -"

พรุ่งนี้ทำงานแล้ว ยูนิฟอร์มแอบเป็นเสื้อสีส้มแป๊ด ๆ ไม่กล้าใส่อ้ะ กลัวเค้าคิดว่าเสื้อแดง . .

เพื่อนต่างประเทศ online มาแต่ละคนถามไถ่ความเป็นไปตลอด . . เพราะภาพที่ออกไปมันน่ากลัวเหลือเกิ๊นนน แล้วที่ใครนะที่ตอนค่ำมาออกทีวีบอกว่า หากมีเพื่อนให้ช่วยกันบอกต่อด้วยว่ามันไม่น่ากลัวอย่างที่เห็นในข่าว . . จริงดิ? เผารถเผายางยิงกันทุบตีรุมทำร้าย . . นี่ยังไม่รุนแรงพออีกหรอฮ้ะ?

ตอนช่วงเย็น ๆ ออกไปเลียบทางด่วน ยังเห็นทหารตั้งหลายสิบนายกระจายกันอยู่ใต้สะพานกลับรถ . . :"(

//ถอนหายใจสามล้านรอบ . . นี่ไม่ใช่หนัง action นะเจ็บจริงกันขนาดนี้ทั้งคนทั้งประเทศ ยังไม่รู้สึกตัวกันอีกหรอ? ว่อยยยยยยยยยยยยยยย

lovely_yui is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post
    You've done nothing wrong but you cannot declare where your money came out เงินผสมพันธุ์กันเองหรือฟร่ะ

มันเลิกเอาธงชาติไทยไว้ข้างหลังมันได้ไหมอ่า

[SIZE=3]
    รู้สึกเหมือนกันเลยค่ะ จะเอาธงชาติไว้ข้างหลังทำมายฟระ:evil:
    พัก Balen มารักน้องแนล ...

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    ขอลาไปนอนก่อนนะคะ ไว้พรุ่งนี้มา update กันใหม่
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ช่วยกันดูแลบ้านนี้เมืองนี้ให้สงบเรียบร้อย
    และไม่เห็นด้วยกับความรุนแรงที่เกิดขึ้น

เกาะกระทู้มาทั้งวัน ไม่เป็นอันทำอะไร 55555

ลูกหยี นักข่าวแห่งสำนักข่าว SBN ขอลาไปก่อน
    หวังว่าตื่นนอนมา คงไม่มีรถแก๊สมาอยู่หน้าบ้านอีกนะ อีบร๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ขอด่าส่งท้าย)

ฝันดีนะคะ เพื่อนๆ ฝากนักข่าวกะดึก เฝ้ายามรายงานข่าวต่อให้ด้วยนะ
    ขอบคุณ SBN สำหรับความเอื้อเฟื้อที่แสนดีนะจ๊ะ

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by authentic_only View Post

คุณ matty เป็นกำลังใจให้ค่ะ

คนนี้มาบ่ายๆ แต่แรงมาก productive สุด ๆๆๆ
    ขอบคุณคร้า

กำลังส่ง clip ไปให้ bbc นะคะ

เขียนไปเล่าเหตุการ์ณตามใน blog และบรรยายภาพไปด้วย เพราะมันมืดมาก กลัวเค้าดูไม่รู้เรื่อง แล้วก้อบอกไปทาง bbc ด้วยว่าให้ช่วยลง clip นี้ให้ด้วย เราคนไทยอยากให้โลกได้รู้ว่าเสื้อแดงต่างหากที่ชอบความรุนแรง และพวกนี้ไม่ใช่ ปชช แต่เป็นโจร เพราะตอนนี้ฆ่าคนบริสุทธิ์ตายไปแล้ว 2 คน(ข่าวล่าสุด) พวกเค้าเป็นปชชจิงๆ ที่พยามจะปกป้องบ้านเรื่อนและชีวิตตัวเอง (ยิ่งพูดยิ่งโกด )

หวังว่าเค้าคงจะลงให้ค่ะ

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ขอบคุณมากค่ะคุณ​ matty ^^
    คุณ matty ลองดูคลิปนี้ดูจิ http://news.bbc.co.uk/2/hi/world/far_east/7996781.stm
    เหมือนจนตรอกเลยอ่ะ

Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post
    ขอลาไปนอนก่อนนะคะ ไว้พรุ่งนี้มา update กันใหม่
    ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่ช่วยกันดูแลบ้านนี้เมืองนี้ให้สงบเรียบร้อย
    และไม่เห็นด้วยกับความรุนแรงที่เกิดขึ้น

เกาะกระทู้มาทั้งวัน ไม่เป็นอันทำอะไร 55555

ลูกหยี นักข่าวแห่งสำนักข่าว SBN ขอลาไปก่อน
    หวังว่าตื่นนอนมา คงไม่มีรถแก๊สมาอยู่หน้าบ้านอีกนะ อีบร๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ขอด่าส่งท้าย)

ฝันดีนะคะ เพื่อนๆ ฝากนักข่าวกะดึก เฝ้ายามรายงานข่าวต่อให้ด้วยนะ
    สงสัยเราอินจัดกัน เราว่าเราสติไม่ค่อยดีแล้ว มาขำตอนดึก แต่เมื่อคืนกับเมื่อเช้าเครียดนะ

ขอบคุณคุณหยีและคุณแม่ที่รายงานข่าวตลอด ฝันดีค่าาา (ใครรำคาญก็ขอโทษด้วยค่าาา)
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

n_u_n_e's Avatar
    n_u_n_e is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy

แอบอ่านเงียบๆมาหลายกระทู้แล้วค่ะ ไม่รู้จะตอบอะไรดี เครียด... เหนื่อย... เบื่อ... สงสารบ้านเมือง สังคมแตกแยกแบบนี้เพราะคนๆเดียว แค่คนๆเดียว... คนเลวๆคนนึงเท่านั้น

ชาวบ้านที่เลือกคนเลวๆคนนี้ ให้ขึ้นมามีอำนาจ จะรู้สึกได้บ้างรึยังนะ ว่าคนๆนี้ เค้าเลวได้ขนาดไหน สามารถทำทุกสิ่งทุกอย่างได้ เพื่อผลประโยชน์สูงสุดของตนเองเท่านั้น ไม่เคยคิด ไม่เคยแคร์ ไม่เคยมีจิตสำนึกใดๆต่อสังคม ต่อพื้นแผ่นดินที่ตนเองเกิดและเติบโตจนโกงบ้านโกงเมือง ให้ตนและโคตรเหง้าร่ำรวยมหาศาล

เค้าคิดกับพวกคุณ คนเสื้อแดง เป็นเพียงแค่เบี้ย บนกระดาน ที่เค้าใช้เพื่อเดินเกมต่อรอง ให้หลุดพ้นจากคดีความต่างๆเท่านั้น พวกคุณจะเจ็บจะตาย กี่สิบ กี่ร้อยคน เค้าไม่ได้ใส่ใจเลยแม้แต่น้อย....

หยุดทำเพื่อทักษิณเถอะค่ะ บ้านเมืองเรา สังคมเราบอบช้ำมากเกินไปแล้ว....

รับซื้อนาฬิกา Patek Philippe เกือบทุกรุ่นค่ะ

matty's Avatar
    matty is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ขอบคุณมากค่ะคุณ​ matty ^^
    คุณ matty ลองดูคลิปนี้ดูจิ http://news.bbc.co.uk/2/hi/world/far_east/7996781.stm
    เหมือนจนตรอกเลยอ่ะ

สงสัยเราอินจัดกัน เราว่าเราสติไม่ค่อยดีแล้ว มาขำตอนดึก แต่เมื่อคืนกับเมื่อเช้าเครียดนะ

ขอบคุณคุณหยีและคุณแม่ที่รายงานข่าวตลอด ฝันดีค่าาา (ใครรำคาญก็ขอโทษด้วยค่าาา)
    ได้ดูแล้วค่ะ ภาษาห่วย หน้าตาอุบาด โกหกหลอกลวง แถมยังโดนไล่ซะจนตรอกอีกต่างหาก ขุดหลุมตัวเองชัดๆที่มาให้สัมภาษณ์ครั้งนี้

ขอไปนอนก่อนแล้วนะคะ เด๋วจะเปิดเครื่องไว้ เพราะยัง upload อยู่เลย
    ต้องขอบคุณ คุณพจน์ airyen มากๆที่ช่วยส่ง program convert file ให้ ไม่งั้นคงไม่สำเร็จแน่นอน

พรุ่งนี้มารายงานความคืบหน้าน้า ว่าเราได้ลง bbc กันป่าว (หวังว่าคงไม่รำคาญกันนะคะ ^^)

Lovelies's Avatar
    Lovelies is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by teerasak View Post
    เราอ่าน นสพ. เมื่อเช้าเค้าระบุว่าคนหน้าเหลี่ยมโฟนอินมาชื่นชม (ชื่นชม????!!!!???) อยากรู้ว่าจริงๆแล้วเค้าต้องการอะไรถึงทำแบบนี้...แล้วที่ทำแบบนี้มัน"จะมีประโยชน์อะไรหากได้ชัยชนะบนซากปรักหักพัง" เป็นซากปรักหักพังของประเทศไทยของเราทุกคนด้วย ฮือออออ ขอตัวไปเศร้าต่อ
    เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ เศร้า

devilyee's Avatar
    devilyee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post

ขอบคุณคุณลูกหยีเช่นกันคร่า ช่วยรายงานทั้งวันเลย
    จะไปนอนแล้วเหมือนกัน ฝันดีทุกคนนะค้า
    แล้วพรุ่งนี้จะกลับมาเกาะหน้าจอต่อค่ะ

0/5
    ดูในคลิปนี้นะคะ บอกตามตรง ถ้าเราเป็นทหารจะยิงสวนไป ตั้งแต่มันปาระเบิดเพลิงใส่ตัวแล้วค่ะ
    ตอนท้ายๆ ดูดีๆ ทางด้านล่าง มันขับแท๊กซี่ พุ่งเข้ามาชนค่ะ จากนั้นเลยมีเสียงปืนรัวเลย.........

http://www.youtube.com/watch?v=G1Ph-Fn_IFs
    -*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*
    รสนิยมสูง รายได้ต่ำ
    ทุกวันนี้กว่าจะเม้มเงิน
    สามีได้แต่ละทีแสนลำบาก

Page 35 of 42 FirstFirst ... 25 33 34 35 36 37 ... LastLast

Comments from Facebook