Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 11 to 20 of 37

Thread: Username หรือ E-mail ที่ใช้กันอยู่ มาจากอะไรกันค้า

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Nongmoobin View Post
    ^
    ^
    ^
    พูดจริงพูดเล่นคะ อยากจะบอกว่าเป็นแฟนประจำเลยนะคะ เขียนสนุกมากๆ ค่ะ
    ง่ะ... พูดจริงค่ะ

อ่านด้วยจริงๆ หรอคะ ขนลุกเลยอ่ะ ดีใจ 55 ขอบคุณค่า อิอิ
    ลูกสุนัข...ที่มันน่ารักไม่ใช่เพราะมันแอ๊บแบ๊ว แต่มันน่ารักเพราะมันเป็นธรรมชาติ
    คนก็เหมือนกันนั่นแหละ.. ชิช๊ะ

paloy's Avatar
    paloy is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ พาลอย paloy เพราะชื่อพลอยคะ แล้วมันโหล้โหลลลลล
    (โหลขนาดเพื่อนสนิทของเรายังชื่อพลอยตั้งสองคนเลยคะ คนนึงรุ้จักและสนิทตั้งแต่ป.3 ที่บ้านของเราทั้งคู่ก้จะเรียกชื่อจริงของอีกฝ่าย เพราะงงชื่อลูกดันเหมือนกัน ^^)
    เลยคิดว่าถ้าเราเติม a ไประหว่างชื่อ แยกคำออกมา จะได้ไม่เหมือนไค
    ใช้มาตั้งแต่ ป.5 แล้วคะ email ก้เลยใช้ pa_loy_ploy ตอนนั้นที่สมัครเค้าฮิตให้มี _ กันเราก้เลยเอามั้ง มาใช้คั่นแต่ละพยางค์ พอโตมาแล้วค่อยมาคิดได้ว่า จะใส่ทำไม พิมพ์ยากขึ้นเยอะเลย T T

Kingyo's Avatar
    Kingyo is offline Trusted Member
    0/5
    ยูเซอร์อ่านว่า คิน-กโยว เป็นภาษาญี่ปุ่น แปลว่าปลาทองค่ะ

ที่ตั้งชื่อนี้เพราะนักร้องญี่ปุ่นที่เราชอบ เค้าแก้มป่องเหมือนปลาทอง

และแฟนคลับส่วนมากก็ลงมติว่าฮีหน้าเหมือนปลาทองค่ะ เราชอบฮี เลยเอาคำว่าปลาทองมาตั้งเป็นยูเซอร์

---

ส่วนเมล momo_beam โมโมแปลว่าลูกท้อ (ภาษาญี่ปุ่นอีกล่ะค่ะ)

และทีนี้มันเป็นชื่อของนางเอกในการ์ตูนพีชเกิร์ล ของญี่ปุ่นที่เราชอบอ่าน คิดไม่ออกเลยเอามาตั้งชื่อเมล

ส่วนบีม คือชื่อพี่บีมดีทูบีค่ะ แต่ก่อนคลั่งเค้ามากๆ เลยเอามาตั้งเป็นชื่อเมล

และเมลนี้ก็ใช้มาเจ็ดปีละค่ะ เหอๆๆ
    + + Wish List + +

Louis Vuitton Speedy Multicolor BLACK or White?? O_O....>__<'

and Balenciaga!!!

vivianne's Avatar
    vivianne is offline Trusted Member
    0/5
    vivianne เป็นชื่อภาษาฝรั่งเศสค่ะ ใช้ตั้งแต่ตอนเรียนมหาลัย
    เรียนเมเจอร์ฝรั่งเศส อาจารย์ให้ตั้งชื่อภาษาฝรั่งเศสไว้ให้อาจารย์เรียก
    เลยกลายเป็น vivianne ตั้งแต่นั้นมา
    ส่วน e-mail ใช้เป็นชื่อจริงค่ะ สมัยนู้นนน คิดชื่อไรไม่ออก เอาชื่อจริงเลย
    ดูเป็นทางการมากๆ ตอนนั้นยังไม่ค่อยมีใครตั้งอะไรแปลกๆค่ะ
    ลองไปดูใน hotmail มีวันที่สมัครด้วย ตั้งแต่ปี 41 แล้วไม่เคยเปลี่ยนเมลเลยค่ะ หุหุ

0/5

Red face

เมลล์ใช้ aorroa มาจากแสง aurora username ต้องเติม aloha เข้าไปด้วย...รู้สึกมัน aloha ร่าเริงได้อีก (>_<)/ ส่วน username ใน sbn นี่ฝาชี singin ให้เพราะตอนนั้นคอมที่คอนโดเสีย เฮียใช้ชื่อตัวเองซะงั๊น...จะเปลี่ยนชื่อก็ไม่ได้อีก แมนเกิ๊น
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

0/5
    มากจากชื่อค่ะ tutatuta = ตุ๊ต๊ะตุ๊ต๊ะ กลัวมีตุ๊ต๊ะอันเดียวอ้วนไม่พอ ฮ่าๆๆ

0/5
    Quote Originally Posted by SOEii View Post
    ง่ะ... พูดจริงค่ะ

อ่านด้วยจริงๆ หรอคะ ขนลุกเลยอ่ะ ดีใจ 55 ขอบคุณค่า อิอิ
    แอบถามนอกกระทู้นิดนึง.... เมื่อไหร่จะออกเรื่องใหม่อีกคะ รอๆๆๆๆๆ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

0/5
    น้องมะหมา ค่ะ

PREZZO's Avatar
    PREZZO is offline Trusted Member
    0/5

Cool

Username ในนี้เหรอครับ
    ที่มาก็คือ ไม่รู้จะใช้ชื่ออะไรดีอ่ะ -_-"

จะใช้ชื่อแบรนด์ที่ชอบ ก็มีคนใช้เยอะแล้ว
    สุดท้ายเลยนึกขึ้นมาได้ว่า อาชีพเราหน้าที่ก็คือ การเสนอราคา

สรุปเลยใช้ชื่อนี้ PREZZO ภาษาอิตาเลี่ยน = prize ในภาษาอังกฤษ

ส่วน email ก็ยังขึ้นต้นด้วยอักษร P เหมือนเดิม
    เพราะชื่อจริงก็ขึ้นต้นด้วย P ลงท้ายด้วย P ไม่เว้นแม้กระทั่งชื่อเล่นก็ P -_-"
    ดังนั้น email ก็เลยมีแต่ P แอบลงท้ายด้วยตัวย่อสายการบินที่เคยทำงานอยู่ ณ ตอนนั้น

เนมิราชชาดก
    พระเจ้าเนมิราช เมื่อทรงปฏิบัติธรรมอยู่นั้น ทรงสงสัยว่า การให้ทานกับการประพฤติพรหมจรรย์ คือ การรักษาความบริสุทธิ์ ไม่ข้องเกี่ยวกับวิถีชีวิตของชาวโลกนั้น อย่างไหนจะประเสริฐกว่ากัน

พระอินทร์ได้ทรงทราบถึงความกังขาในพระทัยของพระเจ้า เนมิราช จึงเสด็จจากดาวดึงส์ลงมาปรากฏ เฉพาะพระพักตร์ พระราชา ตรัสกับพระราชาว่า "การประพฤติพรหมจรรย์จึงทำได้ยากยิ่ง กว่าการบริจาคทาน และได้กุศลมากยิ่งกว่าหลายเท่านัก"

0/5
    ขออายและขำก่อนเลยนะคะ เพราะไม่รู้ตัวเองเหมือนกันว่าทำไมถึงได้ใช้อีเมลล์นี้แล้วเป็นอีเมลล์เดียวที่ใช้นะคะ เมลล์ของเราก็คือ lookkairaknongmee@......
    ลูกไก่มาจากชื่อเรา ตามด้วย รัก และน้องมีก็คือชื่อเล่นจริงๆๆของสามี แต่เราเรียกนำว่าน้องเพราะว่าจะได้ดูน่ารัก จนครั้งแรกที่ส่งเมลล์ไปหาสามีเค้าก็ตกใจมากพอเห็นอีเมลล์เรา แบบว่าอะไรกันนี่ ชื่ออื่นมีเป็นพัน ไม...ไม่ตั้งวะ อะไรประมาณนี้ค่ะ

Page 2 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook