Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37

Thread: Username หรือ E-mail ที่ใช้กันอยู่ มาจากอะไรกันค้า

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking Username หรือ E-mail ที่ใช้กันอยู่ มาจากอะไรกันค้า

พอดีนั่งอ่านข่าวในเวบต่างๆ ไปเรื่อยๆ ก้ไปเจอในเวบนึง (จำไม่ได้งะว่าเวบไหน)
    เค้ามีหัวข้อนี้พอดี .. เลยแบบว่า เออเนอะ จิงๆ คนเรา เวลาจะตั้งชื่อเมล หรือ username ในที่ต่างๆเนี่ย

เราเอามาจากอะไรกัน มีความคิดแปลกๆกันบ้างมั้ย ? แอบอยากรู้
    เพราะจริงๆ หลายคนในนี้ เดียก้แอบสงสัยว่า เอามาจากชื่ออะไรน้า
    เริ่มจากเดียก่อน..

nadiatown เนี่ย ใช้มาตั้งแต่เด็กๆแล้วค่า ตอนนั้นเคยทำเวบเล่นของตัวเอง
    คล้ายๆ blog น่ะค่ะ (ทำเล่นก่อนจะมี blog ซะอีกน้า) แต่ทำเป็นเวบเลย ของตัวเอง
    ละก้มานั่งคิด ที่เวบนี้ก้มีแต่เรื่องของเรา เป็นเหมือนเมืองของเรา ก้เลยได้ชื่อนี้มาซะ อิอิ

ส่วน e-mail เนี่ย เดียมีคำว่า secretlovers (เติม s ด้วยนะ เพราะมีหลายคน อิอิ) ต่อท้ายเมลด้วย (ทำให้อีเมลดูยาวมากก)
    เพราะเอามาจากเพลง "อย่าบอกให้ใครรู้ - turn on" ตอนนั้นกะลังบ้าๆเพลงนี้อยู่ เลยเอามาตั้งขำๆ
    ไปๆมาๆ ใช้เป็นเมลหลัก - -" พอใครขอเมล หรือ ลูกค้าขอเมล แล้วให้ไป เค้าจะอึ้งๆอะ โดนแซวซะบ่อยเลย

แล้วหนุ่มๆ สาวๆ ละคะ มีอะไรบ้างเอ่ยยย

0/5
    ใช้ alba_rosaz@hot ค่ะ

จริง มันคือ Alba Rosa เป็นแบรนด์ของญี่ปุ่นค่ะ hi-street =) เมื่อก่อนตอน ม.ต้น ชอบมากกกก ถึงขั้นสั่งซื้อจากเน็ต คลั่งไคล้ลายดอกชบาไปเลยตอนนั้น อิอิ

ตอนนี้ไม่แล้วค่ะ จาก hi street ตอน ม.ต้น เริ่มเปลี่ยนมาเป็น hi-end แล้ว แต่ก็ยังไม่เปลี่ยนเมล ถ้าเปลี่ยนอีกทีคงเป็น LVMH 55+
    ลูกสุนัข...ที่มันน่ารักไม่ใช่เพราะมันแอ๊บแบ๊ว แต่มันน่ารักเพราะมันเป็นธรรมชาติ
    คนก็เหมือนกันนั่นแหละ.. ชิช๊ะ

0/5
    ส่วน Username : SOEii ก็มาจากชื่อ Zoey โซอี้ ค่ะ ^_^

แล้ว SOEii ก็เป็นนามปากกาที่โซใช้กับสำนักพิมพ์แจ่มใสด้วย เริ่มจากเป็นนามปากกาตอนนี้ก็เลยใช้มาตลอดเป็นชื่อหากิน
    ลูกสุนัข...ที่มันน่ารักไม่ใช่เพราะมันแอ๊บแบ๊ว แต่มันน่ารักเพราะมันเป็นธรรมชาติ
    คนก็เหมือนกันนั่นแหละ.. ชิช๊ะ

0/5
    ^
    ^
    ^
    พูดจริงพูดเล่นคะ อยากจะบอกว่าเป็นแฟนประจำเลยนะคะ เขียนสนุกมากๆ ค่ะ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    email นึกแล้วเป็นความหลังเลย อิอิ bear_species@hotmail.com แบบว่าเป็น email อันแรกและอันเดียวเลยที่ใช้มาจนทุกวันนี้ ตั้งแต่ม.2 เลย

ย้อนกลับไป ณ ม.2 โรงเรียนสตรีวิทยา จุดเกิดเหตุ ห้องคอมชั้น 2 ^^ เรากับเพื่อนที่สนิทที่สุดและเป็นเพื่อนคนแรกเลยที่มาทักเราตอนเข้าม.1ด้วยกัน ( แอบมีความหลัง อิอิ )

ตอนนั้นทำไม่เป็น สมัครก็ไม่เป็น เพื่อนก็เลยมาสิ เดี๋ยวเราสมัครให้ ก็ช่วยกันคิด ว่าตั้งเป็นไรดีนะ ชื่อ sprite ก็เป็น spicy sprite นู้นนี่ จนมายังไงไม่รู้มาเป็น bear_species แอบบงง แต่ดีใจมากๆๆ เพราะเป็นชื่อที่เพื่อนรักตั้งให้ อิอิ ตอนนี้แอบไปค้นเจอกระดาษใบนั้นด้วยแหละค่ะ ใบที่เพื่อนกะเรานั่งเขียนคิดชื่อ เห็นแล้วอดยิ้มไม่ได้
    ส่วน login : sprintky อันนี้เป็นชื่อผสมระหว่างเรา + แฟนค่ะ ^^ 555++เขินๆๆๆ

และก็เป็นชื่อที่เพื่อนรักคนนี้ตั้งให้อีก ทุกชื่อจริงๆ คือ เพื่อนเราคนนี้เขาแซวอ่าค่ะ ถ้าแกมีลูกแกจะตั้งชื่อนี่เลยม่ะ เราก็เออ น่ารักดี เลยใช้มาจนทุกวันนี้อีกเช่นเคย
    ทั้ง 2 user นี่เลยมาจากเพื่อนรักตั้งให้ทั้งนั้น ^^
    Oop..wO0 WoO0oo

give759's Avatar
    give759 is offline Trusted Member
    0/5
    Give759 มาจากชื่อเล่นกับทะเบียนรถคันแรกที่แม่ซื้อให้จ้า
    "You get the best out of others when you give the best of yourself."
    "คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป"
    E-mail.kipling2you@hotmail.com 081-1005750 give

ขอบคุณ SBN และทีมงานมากๆค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    มาจากชื่อตัวเอง กะชื่อลูกสาว (หมา)
    อายุ login ก็เท่ากะอายุหมาพอดี แปดปี....

เริ่มใช้ login นี้ครั้งแรกกะห้องจตุจักรที่พันทิปเพราะมีหมานี่แหละ
    จากนั้นก็ใช้มาตลอดจ้า....

อิอิ...ใช้แล้ว คนชอบเข้าใจว่าเราชื่อพิซซ่า....

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

i_am_dracula's Avatar
    i_am_dracula is offline Trusted Member
    0/5
    ของเรามาจากความชื่นชอบส่วนตัวคะ ใช้มานานมากแล้วอันนี้ ไม่อยากได้ชื่อที่ดู หวานๆมากนัก ชอบแบบน่ากลัว นิดๆ โหด หน่อยๆ เลยสมัคร Mail ไว้ ทั้ง dracula_i_am และ I_am_dracula

แต่ ไปๆมาๆ ก็ใช้แต่ dracula_i_am

แต่ถ้าเป็น ID เวลาไปเล่นที่อื่นๆ จะเป็น I_am_dracula คะ ชอบท่านเค้าท์ อยากดื่มเลือดแล้วมีชีวิตอมตะ
    รักนะ น้อง LV

0/5
    ชื่อจิ๊บ แต่รา นี่ เพื่อนตั้งให้ค่ะ เป็นราจิ๊บเพราะเราหน้าแขกๆ เลยเปงชื่อแขกๆง่ะ
    RhaJib @ SiamBrandName

PoMasTro's Avatar
    PoMasTro is offline Trusted Member
    0/5
    ของเรามาจาก pom(ชื่อเล่น)+astro
    คือชอบการ์ตูน astro boy อ่ะคะ
    อิอิ
    ありがとうございま~す ^^♥

お金持ち。

ใครพบเห็นโปรดติดต่อกลับ 089-014-9090, 090-894-1159
    มีรางวัลให้ค่ะ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook