Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: บัตรแต่งหน้า Illamasqua, รองพื้นใหม่ๆ YSL, Ettusai, Nars Velvet Gloss, Nars Pallette, Tester YSL, OPI, Laura, Nars, Mac, และอื่นๆอีกเพียบ!!!

Sunny18's Avatar
    Sunny18 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

บัตรแต่งหน้า Illamasqua, รองพื้นใหม่ๆ YSL, Ettusai, Nars Velvet Gloss, Nars Pallette, Tester YSL, OPI, Laura, Nars, Mac, และอื่นๆอีกเพียบ!!!

คุยกันก่อนนะคะ

1. สะดวกบอกรายละเอียดสินค้าและ CF ที่เบอร์ 095-156-4636 (คุณรุ้ง) หรือ LINE : roong65 ไม่ค่อยได้เช็ค PM นะคะ
    2. จองของได้ค่ะ แต่ถ้ามีคนโอนมาก่อน ขอสิทธิ์ให้คนโอนก่อนนะคะ (ขอโอกาสขายให้กับคนที่สนใจจริงๆค่ะ)
    3. ขอค่าส่ง 30 บาทต่อบ้านต่อครั้งนะคะ (แบบลงทะเบียน) EMS ขอ 50 บาทนะคะ
    4. หลังจากการโอนเงินแล้ว โทรบอกรายละเอียดที่อยู่ได้ที่เบอร์ข้างต้น จัดส่งของให้ได้วันอังคาร พฤหัส เสาร์และอาทิตย์
    5. โอนเงินได้ที่สามบัญชีนี้ค่ะ
    - Bangkok Bank (ธ.กรุงเทพ) 130-5-90906-9 Roongrawee Yong..
    - K Bank (กสิกร) 604-2-10146-8 Roongrawee Yong..
    - SCB 117 275 964 6 Roongrawee Yong....
    6. ถ้าไม่อยากเสียค่าส่ง นัดรับของได้ที่ Central Bangna
    7. สินค้าซื้อไป ขอไม่รับเปลี่ยนคืนนะคะ เพราะฉะนั้น อ่านให้ดีๆ ละเอียดๆก่อนนะค่ะ ถ้าอยากได้รูปเพิ่มขอได้ค่ะ

1487. Illamasqua บัตรแต่งหน้า มูลค่า 3500 บาท ไม่ระบุชื่อและไม่มีวันหมดอายุค่ะ แต่งได้ทั้ง 5 สาขาเลยค่ะ แต่ว่าต้องดทรนัดล่วงหน้านะคะ ช่วงนี้ปลายปีแล้วงานแต่งเยอะ รับรองคุ้มค่ะ จัดไปใบละ 750 ค่ะ มีสองใบ

1488. Illamasqua กระเป๋าเครื่องสำอางค์ของใหม่ ขนาดใหญ่ ใส่ของอาบน้ำไปยิมได้สบาย มีที่แขวนเรียบร้อย เป๋าสีดำประกาย กันน้ำ แต่มันถ่ายรูปไม่ค่อยขึนค่ะ ตัวจริงน่ารักมาก จัดไป 350 จ้า

1482. Armani Make Up Base 5ml ของใหม่ใช้แล้วเนียนมาก 70 จ้า

1486. Ettusai Flat Style Liquid 30ml รองพื้นลือชื่อจากญี่ปุ่น สำหรับคนที่ชอบปกปิดแบบแมตๆ กดไปสองครั้งถ้วนเหมือนกัน เหมาะกับคนขาวเหลือง จัดไป 750 พอค่ะ

1478. Nars Velvet Gloss Lipstick สีแดง Baroque กึ่งลิปกึ่งกลอสค่ะ เงาวาว ติดทนค่ะ สีแดงสวยๆเหมือนคุณกะรัตนะคะ เป็นแท่งของใหม่จ้า ได้จาก Counter ตอนซื้อ Palette ไปสองตลับ จัดไปที่ 490 พอจ้า

1479. MUji ที่ดัดขนตาแบบพกพา สะดวกค่อดๆ ใช้ไปสองสามครั้ง แต่ไม่มีขนตาให้ดัดอ่ะ จัดขนตาปลอมตลดเลยไม่ได้ใช้แล้วค่ะ คิดไป 120 พอ จ้า

1480. Too Faced Natural at Night สวยมากค่ะ เป็นอายแชโดวืครบทุกโทน ได้ทั้งเช้า กลางวันเย็น ออกโทนเอิรทๆ งามๆ จะทำสโมกี้ก็เริ่ดน้า ของใหม่ซื้อมาบูชา แต่ว่ามีอยุ่บ้านอีกสามตัน ใช้ไม่ทันแน่นอนค่ะ สีเหมาะกะสาวเอเชียตาดำๆ ตาน้ำตาลๆ มากๆ จัดไปที่ 1250 พอค่ะ ถูกแบบนี้มีที่ไหน

1468. MAC Greasepaint Stick สีน้ำเงินเข้ม ใช้ทาไปได้ทั้งอายแชโดวืและไลนเนอรืค่ะ เหลาไป 1 ครั้งเท่านั้น (ตัวเหลาอยุ่ตรงก้นค่ะ ถอดออกมาได้) จัดไปที่ 390 ค่ะ สีที่ 2 จากขวานะคะ

1469. Mac Lip Glass สี Ready or Not ขวามือ สีส้มอ่อนประกายเบาๆค่ะ ซื้อมาไม่ได้ใช้เลย จัดไปที่ 450 พอค่ะ

1470. Naked Basic ของใหม่ค่ะ สวยมาก เพราะว่าได้ทุกชุดทุกโทน ขายที่ 1150 จ้า

1471. Nars Beauty Kid ได้มาจากเคาเตอร์ มีทั้งกรรไกรตัดขนคิ้ว แปรง และอื่นๆ มาในกระเป๋าสีดำมีเอกลักษณ์ค่ะ (แต่ไม่มีปัมป์ยี่ห้อนะคะ) จัดไปเบาๆ 290 ค่ะ

1474. Clarins ยาแต้มสิวค่ะ เหลือประมาณ 75% นะคะ หลอดพกพาสะดวกดีค่ะ (แต่เป็นขนาดปกตินะคะ) แต้มสิวเล้กๆ อักเสบได้ดีค่ะ จำได้ว่าซื้อมาแบบแพ๊คคุ่ 900 กว่าบาท ขอปล่อย 250 จ้า

1459. OPI Rapid Dry Topcoat 3.75ml ของใหม่จ้า จัดไป 150 บาท

1461. Nars Eyeshadow Night Series ขนาดใหญ่ สวยมาก เน้นกากเพชร และคนที่ชอบแต่งเข้มหน่อยค่ะ สวยมาก ม็ดสีแน่น ติดทนนานตามสไตลืนาร์ส แตะไปสองสามครั้ง จัดไป 690 จ้า

1462. Nars Make Up Your Mind Eyeshadow Palette ขนาดใหญ่ เน้นโทนสีที่เข้ากับเสื้อผ้าได้ทุกเฉดสี เม็ดสีแน่น ติดทนนานตามสไตลืนาร์ส คุ้มมากกก ใช้ไปเล้กน้อย จัดไป 690 จ้า

1464. Nars Palette 15th Anniversary เป็นตัวที่ออกมาในช่วงครบรอบ 15 ปี ของนาร์ส ครบทั้งตาแก้มปาก ใช้ไปประมาณนึงค่ะ ด้านนอกเยินนิดหน่อยค่ะ มีทั้งมัลติเพิ้ล ที่ทาได้ทั้งหน้า และปัดแก้มออแกสซั่มอันลืชื่อ สีทาตาที่แบบทาแล้วทำสโมกี้ได้สบายๆ จัดไป 590 พอจ้า ใครได้ไปค้มมากกกกกกกกกก

1466. Nars Pro Prime เป็นตัว Primer มีสองตลับ ซื้อมาซ้ำยังไม่ได้รุ้ตัว 555 ลงหลังกันแดด ก่อนรองพื้น ก็จะทำให้เครื่องสำอางค์ติดทน หรือใครไม่ชอบรองพื้นก็ลงตัวนี้ ก่อนแป้ง หน้าจะเนียน กลบจุดบกพร่องเบาๆได้ค่ะ ตลับเหนียวทั้งสองอันค่ะ อันบนเหลือประมาณ 60% คิด 190 พอจ้ะ อันล่างขายแล้ว

1467. Giorgio Armani Primer SPF 40 - 30ml เป้นตัว UV Expert ทาไปสองครั้ง แต่ไม่ใช่แนว ปล่อยไป 1200 พอจ้า

1458. Chanel Lip Gloss Bon Bon 73 กลอสประกายมุกอมชมพู สวยใส น่ารัก กลบร้่องปากได้เริศๆ คุณภาพชาเนลไม่ผิดหวัง เหลือตามภาพค่ะ จัดไป 590---520ค่ะ

1456. The Lip Slip by Zara Happ one Luxe Gloss 14 g Made in USA ลิปกลอสมุกประกาย ทาได้ กับทุกเฉดลิปสติกค่ะ สำหรับวันเบาๆ สวยๆ บีบไปสองครั้ง จัดไป 180 ค่ะ

1440. Mac Eyeliner สี Stubborn Brown เหลาไปสองครั้งค่ะ สีน้ำตาลพอดีๆ ใช้ได้ทุกวัน จัดไป 290 พอค่ะ

1446. OPI Nail Envy Matte Nail Strengthener 15มล เป็นตัวบำรุงรองพื้นก่อนทาเล้บค่ะ ทำให้เล้บแข็งแรงไม่หักง่าย กันเล้บเหลือง หรือทาเฉยๆก็ได้ มีความเป็นแมตทำให้เล้บดูธรรมชาติสุดๆค่ะ เหลือประมาณ 50% จัดไปที่ 150 ค่ะ

1447. Etude House ยาทาเล้บสีเหลืองอ่อน ใช้ไปสองสามครั้ง ส่งต่อ 60 บาทค่ะ
    1448. Skinfood ยาทาเล็บสีส้มแป๋น ใช้ไปสองสามครั้งหมือนกัน ส่งต่อ 85 บาทค่ะ

1425. Kate Eyeshadow PU 1 โทนม่วงประกายค่ะ ตัวซ้ายบนนี่กลิตเตอรือย่างเริ่ด ละเอียดมากๆและวิ้งมากๆค่ะ สวยงามสุดๆ แตะไปสองสามครั้ง ขอขายที่ 150 จ้า
    1330. Kate eyeshadow BG 1 โทนฟ้าอมเขียวกะน้ำตาล แตะๆไปสามสี่ครั้งค่า ขอขายที่ 150 จ้ะ

1427. Kate Eyeshadow รุ่น Deep Eye สีโทนเขียว GR1ทำให้ดวงตาดูลึก มีมิติ ของเค้าดีจริงๆอ่ะ เหลือเกิน 80% ค่ะ ขอขายที่ 130 จ้ะ

1428. Oriental Princess Moonlight Cactus Face Power แป้งของใหม่ไม่เคยใช้ เป็นตัวเอาไปตบท้ายสุดค่ะ ทำให้หน้าโกลวๆแบบไม่ตกถังเพชร เบาๆสวยๆ จัดไป 190 พอค่าา
    1430. Oriental Ultima Lift Around Eye and Mouth Mask ของใหม่ มารค์สำหรับบริเวณ รอบดวงตาและปากที่เหนื่อยล้า จัดไป 90 บาทจ้า

1429. Oriental Princess Moonlight Glow Set Eyeshadow ของใหม่ไม่เคยใช้เหมือนกัน เป็นอายแชโดว์ 5 สี กลิตเตอร์หนักๆค่ะ แต่งแล้วสวยดีค่ะ ครบทุกเฉดทุกโทน จัดไปแค่ 290 จ้า

1421. Laura Mercier Lip Gloss สี Bellini เป็นชมพูพีชประกายทอง สีเหมือนกับ Orgasm ของ Nars เลยค่ะ สวยมาก ทาไปสองครั้ง จัดไป 350 ค่ะ
    1422. Laura Mercier Lip Gloss สี Opal ออกน้ำตาลเบจๆอ่อนค่ะ น่ารัก ทาแล้วหน้าสว่างค่ะ อยากเอาไปทับลิปนู๊ดก็เริ่ดอยุ่นะคะ อันนี้น่าจะเหลือประมาณ 85% (ตีต่ำเลยนะคะ) จัดไป 290 จ้า

1416. Benefit Coralista Lip Gloss 5ml บีบไปสองครั้งค่ะ กลอสสีส้มเงาๆ สวยๆค่ะ ขอขายที่ 290 จ้า

1415. Anna Sui Rouge Jar สี 001 เอาไว้ทาปากเหมือนกลอสสีใสๆน่ค่ะ สำหรับคนอยากได้ไรเบาๆ แต่ไม่อยากดูเหมือนไม่ดูแลตัวเอง ทาไปสองครั้ง แต่มีเล้บไปโดนนิดนึงค่ะ จัดไปที่ 220 จ้า

1413. Benefit Lip Plump เป็นลิปสติกกลอส แต่มันก็ไม่เชิงกลอสเท่าไหร่ค่ะ เพราะว่าเนื้อมันข้นจริงๆ อันนี้ออกน้ำตาลนู๊ดๆ ชัดพอจะกลับสีปากได้อยุ่นะคะ ทาไปสามสี่ครั้ง จัดไปที่ 220 พอจ้า

1414. Shiseido Lipstick สี SL 16 ชมพูอมส้มน้อยๆ เป็นสีแนวกลางๆทาได้ทุกวัน เหลือตามภาพค่ะ จัดไปเลย 290

1410. Lola Lip Art Retro ชมพูเข้ม เม็ดสีแน่น ชัด ปาดไปสองครั้ง จัดไปที่ 290 แล้วกันค่าาา

1263. Nars Oginawa Trio Eyeshadow ใช้หนึ่งครั้ง เป็นสีฟ้าสวยๆ ไม่แป๋นมากค่ะ ใช้แล้วตาเจิดมากๆ แถมมีดำให้ไปทำให้หางตาลึกดูมีมิติค่ะ ทาง่ายมากมาๆ ขอขายที่ 420 ค่ะ
    1343. Nars Trio Eyeshadow Delphe เป็น Limited ของนารส สีใช้ได้ทุกวันคะ มีชมพูมุก เขียวตุ่น และเทาอมฟ้าด้านคะ เม็ดสีชัดเจนค่ะ สวยตามแบบฉบับ ปาดไปสองสามครั้ง ปล่อยเบาๆที่ 420 ค่ะ

1403. Bobbi Brown Long-wear Cream Eyeshadow เนื้อครีม เกลี่ยง่าย สีสวยค่ะ ออกบร้อนซื หน่อย เอาไว้รองพื้นก่อนทาแบบฝุ่นก็ทำให้ติดทนดีค่ะ หรืออยากจะใช้โดดๆก็ทำให้วันธรรมดาดูไม่ธรรมดา สวยค่ะ ใช้ไปเล็กน้อย ขอขายที่ 420 ค่ะ

1405. Naked 1 ฝากช้าวบ้านซื้อแล้วก็ไม่ได้ใช้ตามฟอร์ม ตอนอยากได้มันก็คัน ต้องซื้อ พอซื้อแล้วก้ไม่ได้ใช้ จัดไป 1950 แล้วกันค่ะ ของใหม่นะอันนี้

1401. Shiseido White Lucent Whitening Eye Treatment 15ml บีบไปสามครั้ง บำรุงตาได้เริ่ดๆค่ะ จัดไป 490 แล้วกันจ้ะ

1382. Nubar Vouge Vert 15ml ใช้ไป 1 ครั้งค่ะ เขียวเจ้าๆ ทาแล้วผู้ดีขี้เล่นค่ะ น่ารักมาก จัดไปที่ 180 จ้า

1374. Laura Mercier Flawless Skin Perfecting Water 30ml ของใหม่ค่ะ ไว้เช็ดหน้าให้ผิวเรียบเนียน ขจัดรอยด่างดำค่ะ จัดไปที่ 90 จ้า
    1364. Shu Uemura Instance Glow Skin Perfecting Cream ขนาด 50ml เป็นเนื้อครีมสีขาว ใช้เหมือนเบสค่ะ ลงก่อนลงเครื่องสำอางค์ให้เครื่องสำอางค์ติดทน พร้อมขึ้นชื่อด้านการปกปิดผิวที่อ่อนล้าค่ะ เหลือประมาณ 70% จัดไปที่ 450 ค่ะ

1379. Nars Lipgloss สี Stolen Kisses สีชมพูกลีบบัวค่ะ สีใช้ได้ทุกวันสุภาพน่ารักกำลังงามเลยค่ะ แตะไปครั้งเดียว จัดไปที่ 350 ค่ะ

1369. Laura Mercier Lip Gloss 4.5g สี Baby Doll สีชมพูหวานๆกับกลิตเตอรละเอียดๆ เหลือประมาณ70% ค่ะ จัดไปที่ 290 จ้า

1338. The Body Shop Lip and Concealer Brush เป็นแปรงมือสองค่ะ ใช้ทาลิปได้สวยมากๆ เกลี่ยสีที่ทาแล้วโหดได้เนียนมาก หรือจะเอาไวเกลี่ยนคอนซีลเลอร์ก็ไม่เลวค่า จัดไปเบาๆที่ 150 เท่านั้นเองค่ะ

1220. Estee Lauder Artist's Eye Pencil Softsmudge ดินสอเขียนตาใช้ได้ทั้งขอบตาบนและล่าง มีสามสีค่ะ สีดำสนิท น้ำตาลเข้มและเทา (เทาขายแล้วจ้ะ) ค่ะ ของใหม่ทั้งหมด ขายแท่งละ 390 เท่านั้นค่ะ เขียนดีมาก นิ่มมากค่ะ แล้วก็ไม่เลอะเทอะง่ายด้วย

Thanks SBN so much ka!!

Hi-end ที่
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3217526

Hi street ที่
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3217645

เครื่องสำอางค์ที่
    http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=339976

น้ำหอม ครีมบำรุงต่างๆที่
    http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=337277

หนังสือ หนังดัง
    http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=335262

อุปกรณ์กีฬา ขลุ่ยไทย ไม้ปิงปอง และอื่นๆที่
    http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=176865
    Last edited by Sunny18; 09-08-2014 at 12:29 PM.
    ค่าของคนอยู่ที่การรักษาคำพูด หากคนๆใดไม่รักษาคำพูดแล้ว ย่อมไม่มีค่า ไม่ว่าในสายตาของใคร....

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->