Quote Originally Posted by itasian View Post
ขอถามครับ สงสัยในกฎข้อนี้ ครับ
ถ้าผมตั้งกระทู้ รีวิวกิจการของผม ในห้อง Business Review และ
ถ้าผมขายของ หรือมีกระทู้ pre-order อยู่ในพื้นที่ค้าขาย
ภายในกระทู้นี้ ผมไม่สามารถให้ลิงก์เพื่อไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ ถูกต้องไหมครับ

และใน Social Group ของ Business Social Group เอง ก็เช่นกันใช่ไหม ห้ามลงลิงค์ค้าขาย

ส่วนใน Social Group ของ Business Social Group เอง สามารถลงลิงค์ค้าขายได้ครับ เพราะตั้งใจให้เป็นพื้นที่
ที่เพื่อนสมาชิก ที่เลือกเข้ามาใช้พื้นที่แห่งนี้ ทำกิจการ สามารถใช้เพื่อสนับสนุน กิจการของเพื่อนสมาชิกได้ดียิ่งขึ้นครับ

อย่างนี้ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
ภายในกระทู้นี้ ผมไม่สามารถให้ลิงก์เพื่อไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ ถูกต้องไหมครับ

หมายถึงกระทู้นี้เลยใช่ไหมครับ ถ้ากระทู้นี้ไม่สามารถครับ และ ในกระทู้พูดคุยทั่วไปไม่อนุญาตให้ค้าขายครับ

และขอให้ข้อมูลเพิ่มเติมอีกนิดครับ สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการเข้ามาเป็นส่วนผู้ซื้อขายอย่างบริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้ครับ

ทางเราอนุญาตให้ขายของโดยการตั้งกระทู้ใหม่เท่านั้น ไม่อนุญาตให้ขายตามข้อความประกาศ หรือ ในโพสความคิดเห็นของกระทู้ใดๆ

ของหากฝ่าฝืนอีกครั้งตัดแต้มเตือน หากต้องการขายของ คลิ๊กตรง คำว่่า Forum(เว็บบอร์ด) ครับแล้วอ่านประกาศหน้าห้องต่างๆ เพื่อหาว่าสินค้าเราต้องลงห้องไหนครับมีพื้นที่ค้าขายสินค้า แฟชั่นแบรนด์เนมใน ชุมชน SBN และพื้นที่ค้าขายสินค้าทั่วไปที่ SBNTown และทั้งสองชุมชนของระบบชุมชน SBN ห้ามลงกระทู้ค้าขายในพื้นที่พูดคุยโดยเด็ดขาดครับ

และนอกจากการตั้งกระทู้ขายกระทู้เพื่อพูดคุยแล้ว ทางเรามีระบบบล๊ิอกให้เพื่อนสมาชิกได้ใช้งานตามความเหมาะสมอีกด้วย

โดยทั้งนี้ บล๊อกที่ SBN นี้เพื่อสมาชิกสามารถจัดเก็บความรู้เรื่องราวแฟชั่น หรือเรื่องใดๆ ที่เพื่อนสมาชิกสนใจได้ทั้งสิ้น

แต่หากต้องการใช้บล๊อกเพื่อการค้าทางเรา ยินดีและสนับสนุนให้เพื่อนสมาชิกใช้บล๊อกที่ SBNTown ดังรายละเอียดในกระทู้ อนุญาตให้ลงลิงค์ร้านค้าใน Signature ได้เฉพาะร้านค้าจากในบล๊อกที่ SBNTOWN เท่านั้น

ขอบคุณครับ ที่สนใจเข้าร่วมเป็นผู้ซื้อผู้ขายที่บริสุทธิ์ใจในชุมชนแห่งนี้