Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: เคยไหมคะ ซื้อรองเท้าคู่ละเป็นพันแต่ดันเหมือนของ199บาท!!!!!!!!!

Warning Points:
    0/5

เคยไหมคะ ซื้อรองเท้าคู่ละเป็นพันแต่ดันเหมือนของ199บาท!!!!!!!!!

คืออยากจะมาระบายเฉยๆนะคะ ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยด้วย
    ปกติชอบซื้อรองเท้าในห้างมากกว่าตามแผงทั่วไปอะคะ เพราะคิดว่าใส่ทนทานกว่า แต่ไม่ได่หมายความว่ารองเท้าในห้างจะดีเสมอไปนะคะ บางคู่แย่มากก กัดระเบิดใส่แตะ50บาทยังดีกว่า
    ล่าสุดไปซื้อมาจากร้านนึงในsiam centerอะคะ แต่ก้หลายเดือนแล้วอนะคะ พอมาเจอซ้ำกับเพื่อนสีเดียวกันแบบเดียวกันเลยยยยยยยยย ใส่มาชนกันแอบอายเล็กน้อย แล้วเพื่อนก็ทักว่า เนี่ย199ตรง....ใช่มั้ย เหมือนกันเลยยย แทบจะกรี๊ดดดดดเลยอะคะ แบบว่าซื้อมาเป็นพันต้นๆแต่ดันเหมือนเพื่อนเปี๊ยบเลยอะคะ ต่างกันแต่ฐานรองเท้า เครียดมากๆๆมีใครเคยเจอแบบนี้บ้างมั้ยคะ แบบร้านนี้ขอบ๊ายบายเลยอะคะ ไม่ซื้ออีกแล้วอะ เครียดดดดดดดด

0/5
    ก็ต้องอยมรับเลยว่าเดี๋ยวนี้ของcopy ทำมาเนียน เเละก็เยอะมาก ทำไรไม่ได้นอกจากมั่นใจในสิ่งที่เรามีดีกว่านะคะ ที่เราซื้อเพราะว่ามันทนทาน ไม่ใช่ว่าต้องซื้อเพราะว่าติดยี่ห้อ ยังไงก็ขอให้มั่นใจไว้ค่ะ

0/5
    เคยค่ะ ซื้อของในห้างแต่ปรากฏว่าทั้งแบบและวัสดุเหมือนข้างนอก มารู้ทีหลังว่าของในห้างบางทีเค้าก็ซื้อของทั่ว ๆ ไปนี่แหละค่ะมาติดยี่ห้อให้มันมีแบรนด์ขึ้นมา เรื่องรองเท้านี่เวลาซื้อเราเน้นใส่สบายเป็นหลักค่ะ แต่ก่อนซื้อ Nuchna เยอะมาก แบบสวยแต่กัดเท้าชะมัด เข็ดเลยค่ะกว่าจะทำให้เท่ากลับมาเนียนสวยอย่างเดิม ตั้งแต่นั้นคู่ละ 79 หรือ 199 ก็ซื้อค่ะขอให้นิ่ม สบายเท้าไว้ก่อนและยืนยันว่าของดีและถูกมีในโลกค่ะ ร้านรองเท้าแถวสยามหรือร้านตามพลาซ่าในห้างน่ะค่ะ เค้าก็ไปรับมาจากประตูน้ำแล้วมาติดยี่ห้อเป็นของร้านตัวเองทั้งนั้นแหละค่ะ

เพิ่มเติมนิดนึงเรื่องเครื่องประดับ พวกที่ขายในพารากอนขอระบุยี่ห้อเลยค่ะ พวก Bundit Queen, Pretty Studio อะไรเนี่ย แพลทินั่มประตูน้ำเยอะแยะเลยค่ะ คือไม่ทราบว่าหรอกนะคะว่าใครก๊อปใคร แต่ว่าวัสดุมันอันเดียวกันเลยอะ (เคยซื้อแหวนวงนึงเป็นดอกไม้ เต่าทองเคลือบอีนาเมลที่แพลทินั่ม 180 บาทแต่ Pretty Studio ขาย 2800 บาท อันนี้ยืนยันได้ เรื่องจริง ประสบมากับตัว วันนันเราใส่ไปด้วยลองเทียบดูเหมือนเด๊ะเลยค่ะ) มันเกินไปหน่อยน่ะ แค่เอามาติดยี่ห้อก็เพิ่มราคาไปเป็นร้อยเท่า ยังมีที่ Playground ทองหล่ออีก ของประตูน้ำทั้งนั้น ตอนนี้เลยเจ๊งไปเลย...

สรุป ถ้ารู้จักเดินหาเลือกซื้อ ได้ของดีราคาถูกแน่นอนค่ะ (แต่ต้องมีเวลาไปเดินเนอะ)

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post
    เคยค่ะ ซื้อของในห้างแต่ปรากฏว่าทั้งแบบและวัสดุเหมือนข้างนอก มารู้ทีหลังว่าของในห้างบางทีเค้าก็ซื้อของทั่ว ๆ ไปนี่แหละค่ะมาติดยี่ห้อให้มันมีแบรนด์ขึ้นมา เรื่องรองเท้านี่เวลาซื้อเราเน้นใส่สบายเป็นหลักค่ะ แต่ก่อนซื้อ Nuchna เยอะมาก แบบสวยแต่กัดเท้าชะมัด เข็ดเลยค่ะกว่าจะทำให้เท่ากลับมาเนียนสวยอย่างเดิม ตั้งแต่นั้นคู่ละ 79 หรือ 199 ก็ซื้อค่ะขอให้นิ่ม สบายเท้าไว้ก่อนและยืนยันว่าของดีและถูกมีในโลกค่ะ ร้านรองเท้าแถวสยามหรือร้านตามพลาซ่าในห้างน่ะค่ะ เค้าก็ไปรับมาจากประตูน้ำแล้วมาติดยี่ห้อเป็นของร้านตัวเองทั้งนั้นแหละค่ะ

เพิ่มเติมนิดนึงเรื่องเครื่องประดับ พวกที่ขายในพารากอนขอระบุยี่ห้อเลยค่ะ พวก Bundit Queen, Pretty Studio อะไรเนี่ย แพลทินั่มประตูน้ำเยอะแยะเลยค่ะ คือไม่ทราบว่าหรอกนะคะว่าใครก๊อปใคร แต่ว่าวัสดุมันอันเดียวกันเลยอะ (เคยซื้อแหวนวงนึงเป็นดอกไม้ เต่าทองเคลือบอีนาเมลที่แพลทินั่ม 180 บาทแต่ Pretty Studio ขาย 2800 บาท อันนี้ยืนยันได้ เรื่องจริง ประสบมากับตัว วันนันเราใส่ไปด้วยลองเทียบดูเหมือนเด๊ะเลยค่ะ) มันเกินไปหน่อยน่ะ แค่เอามาติดยี่ห้อก็เพิ่มราคาไปเป็นร้อยเท่า ยังมีที่ Playground ทองหล่ออีก ของประตูน้ำทั้งนั้น ตอนนี้เลยเจ๊งไปเลย...

สรุป ถ้ารู้จักเดินหาเลือกซื้อ ได้ของดีราคาถูกแน่นอนค่ะ (แต่ต้องมีเวลาไปเดินเนอะ)
    เจอเหมือนกันเลยค่ะ เคยไปเดิน Zen วันลดราคา ดูราคาสร้อยคอ (จำยี่ห้อไม่ได้แล้ว) ขนาดลดราคาแล้วกว่า 30% ยังเก้าร้อยกว่าบาท จากนั้นไปเดินแพลทตินั่มต่อ วันเดียวกันเลย เจอเหมือนกันเป๊ะ 190 บาทเอง

0/5
    ถ้าไม่ใช่แบรนด์ดังที่เรารู้จักกัน อย่างพวก nine west

ยี่ห้อทั่ว ๆ ไปเราว่าบางทีสินค้าน่าจะตัวเดียวกันเลยด้วย

อาจจะเปลี่ยนตรงยี่ห้อ ทำ package ให้ดูดีนิดนึง

ขายในห้าง ราคา up ไปเป็นพัน

ต้องดูดี ๆ ค่ะ เหมือนเปี๊ยบจริง ๆ

KhunNooMoD's Avatar
    KhunNooMoD is offline Trusted Member
    0/5
    พวกนี้ หลายแบรนด์เลยนะคะ ที่จริงๆเป็นของจากจีนค่ะ
    ซึ่งจะมีทั้งเจ้าของแบรนด์เอาแบบไปจ้างแรงงานกับใช้วัสดุที่โน่นทำ
    หลังจากเสร็จออเดอร์ โรงงานก็จะเอาแบบนั้นๆ มาให้ลูกค้าประจำ(ที่เอามาขายส่งที่ประตูน้ำแหล่ะค่ะ)
    สั่งออเดอร์ต่อค่ะ ซึ่ง ทุกอย่างเหมือนกันหมด เว้นแค่ติดแบรนด์หรือไม่ติดแค่นั้นเองจริงๆค่ะ

(เพื่อนมดเป็นเจ้าของร้านเครื่องประดับที่นำเข้าจากจีนน่ะค่ะ)

0/5
    เคย ค่ะ แต่เคยชนกันแบบ หลักหมื่น เหมือนกะหลักพัน ค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by guess_ka View Post
    ถ้าไม่ใช่แบรนด์ดังที่เรารู้จักกัน อย่างพวก nine west

ยี่ห้อทั่ว ๆ ไปเราว่าบางทีสินค้าน่าจะตัวเดียวกันเลยด้วย

อาจจะเปลี่ยนตรงยี่ห้อ ทำ package ให้ดูดีนิดนึง

ต้องดูดี ๆ ค่ะ เหมือนเปี๊ยบจริง ๆ
    ตามนี้เลยค่ะ เคยเจอเหมือนกันแต่ไม่เสมอไปนะคะ
    คู่ละ 199 วัสดุก็ได้เท่านั้นเพราะต้นทุนต่ำ แต่คู่ละพันบางคู่ก้ดันทำเหมือน 199 ซะนิ่
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by 69 View Post

เห็นด้วยเลยค่ะ เจอมากับตัวเอง เคยซื้อพวกเครื่องประดับที่พารากอนค่ะ หมดไปหลายบาทอยู่ พอเพื่อนเห็นแค่นั้นล่ะค่ะ โดนรุมประณามซะยกใหญ่ หลังๆเลยฝากเพื่อนซื้อที่แพลทินั่มค่ะ เหมือนกันทุกอย่าง ยกเว้นราคาค่ะ ซื้อของที่พารากอนชิ้นเดียว อาจได้ชุดใหญ่ที่แพลตินั่มเลยทีเดียว

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by guess_ka View Post

จริงค่ะ อย่างเซ็งเลย ต้องแบรนด์แบบดังจริงๆอ่ะ ไม่งั้นให้อารมณ์แบบสักแต่ว่าขายมากๆ เอาของถูกมาอัพราคาเฉยๆ น่าจะมีความซื่อสัตย์ต่อลูกค้าให้มากกว่านี้นะคะ เพราะพวกเราจ่ายกันก็ไม่ถูกๆ

เห็นด้วยกับชื่อกระทู้เลยค่ะ --'

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook