Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 36

Thread: +++เพิ่งมานอกเรื่องครั้งแรกค่า ++ ขอความเห็นจากสาวๆ ที่นี่หน่อยนะคะ กับคำที่ว่า >> คนสวยมักไม่ค่อยฉลาด +++

bluecream4's Avatar
    bluecream4 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by teerasak View Post
    ยังไงไม่รู้....แต่ส่วนตัวเราเชื่อเอาเองว่า แกล้งโง่ ดีกว่า แกล้งฉลาด แน่นอนนนน ส่วนอันนี้ >> คือเราเจอมางี้งงเลยอ่ะค่ะ ประมาณว่าเค้าชอบคิดว่าเราจะได้เกรดน้อยกว่าเค้าทุกที แล้วก็ชอบทำอะไรที่เปรียบเทียบกับเราตลอด แข่งกะเราตลอดเลย ทั้งๆ ที่เราไม่เคยไปแข่งกะเค้าเลย จนเราเองเหนื่อยมากๆ ที่ต้องคอยตอบคำถามเค้าตลอดเวลา (ประมาณว่าเรามีแฟนคลับส่วนตัวค่ะ 555+) >> ต่อให้เราขี้เหร่สุดๆเราก็จะเชิด เพราะคนที่เป็นแบบนี้จะตามจะ copy ทุกอย่างตามเรา แถมต้องพยายามจะดีกว่าด้วย ชีวิตเค้าไม่มีความสุขแน่นอนค่ะ ตะเกียกตะกายตลอดกาลแน่ๆ...พาลจะทำให้คนรอบข้างร้อนไปด้วย คนประมาณนี้หนีได้หลบให้ไกลค่ะ ถ้าหลบไม่พ้นให้เชิดใส่ไปโลด พื้นฐานจิตใจขาดๆเกินๆค่ะ คนรอบข้างจะร้อนชีวิตไม่สงบสุขร่มเย็นอ่า---ถ้าเวทนาและมีโอกาสสงเคราห์ก็แอบๆป้อนข้อมูลเค้าไปบ้างก็ได้ว่า อย่าไปแข่งกับใครเลย บุญวาสนาแข่งกันไม่ได้ เอ๊ย ไม่ใช่ๆๆ เพราะเราแข่งกับตัวเองน่ะดีที่สุดต่างหากค่ะ
    ค่ะ คุณ teerasak

นั่นสิคะ เราก็แบบทำไมต้องอยากรู้ อยากคุยกับเราทุกเรื่อง .. เราอยากหลีกลี้หนีไกลมากกว่า คืออยู่ด้วยแล้วปวดหัวอ่ะค่ะ >>

bluecream4 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by teerasak View Post
    ยังไงไม่รู้....แต่ส่วนตัวเราเชื่อเอาเองว่า แกล้งโง่ ดีกว่า แกล้งฉลาด แน่นอนนนน ส่วนอันนี้ >> คือเราเจอมางี้งงเลยอ่ะค่ะ ประมาณว่าเค้าชอบคิดว่าเราจะได้เกรดน้อยกว่าเค้าทุกที แล้วก็ชอบทำอะไรที่เปรียบเทียบกับเราตลอด แข่งกะเราตลอดเลย ทั้งๆ ที่เราไม่เคยไปแข่งกะเค้าเลย จนเราเองเหนื่อยมากๆ ที่ต้องคอยตอบคำถามเค้าตลอดเวลา (ประมาณว่าเรามีแฟนคลับส่วนตัวค่ะ 555+) >> ต่อให้เราขี้เหร่สุดๆเราก็จะเชิด เพราะคนที่เป็นแบบนี้จะตามจะ copy ทุกอย่างตามเรา แถมต้องพยายามจะดีกว่าด้วย ชีวิตเค้าไม่มีความสุขแน่นอนค่ะ ตะเกียกตะกายตลอดกาลแน่ๆ...พาลจะทำให้คนรอบข้างร้อนไปด้วย คนประมาณนี้หนีได้หลบให้ไกลค่ะ ถ้าหลบไม่พ้นให้เชิดใส่ไปโลด พื้นฐานจิตใจขาดๆเกินๆค่ะ คนรอบข้างจะร้อนชีวิตไม่สงบสุขร่มเย็นอ่า---ถ้าเวทนาและมีโอกาสสงเคราห์ก็แอบๆป้อนข้อมูลเค้าไปบ้างก็ได้ว่า อย่าไปแข่งกับใครเลย บุญวาสนาแข่งกันไม่ได้ เอ๊ย ไม่ใช่ๆๆ เพราะเราแข่งกับตัวเองน่ะดีที่สุดต่างหากค่ะ
    Quote Originally Posted by jiji_ch View Post
    สวยแต่โง่

กับ

สวยแต่ตาบอด

เหมือนกันมั้ย..บอกที
    เมื่อก่อน เราสวยแต่ตาบอด ค่ะ อิอิ >> คบใครก็ต้องดูให้ดี

สวยแต่โง่ คิดว่าคงไม่เหมือนกันนะคะ เอ๊ะ หรือเหมือนกันน ?!?!?! เหอๆๆ

0/5
    Quote Originally Posted by oh22 View Post
    ไม่จริงคะ
    สวยแต่เก่งแบบสุดๆเห็นพาเรดมาเป็นแถวเลยคะ
    ตามประสบการณ์

ไม่รู้เอาเวลาไหนไปแต่งตัว ดูแลตัวเอง เก่งกว่าคนอื่นๆอีก 555555
    แสดงว่าทำได้หลายอย่างในเวลาเดียวกัน และทำได้ดีด้วยคะ
    สมควรเรียกว่ายอดมนุษย์ 55555555555
    ใช่ค่ะ ตอนเรียนเราก็เห็นเพื่อนพี่น้องเราเป็นงี้ทั้งน้านนน สวย เก่ง รวยมาก ขับซี่รี่ห้ามาเรียน แถมใจดีด้วย ครบสุดๆ

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    เราว่าผู้หญิงสมัยนี้ "สวยรวยเก่ง" กันทั้งนั้นแหล่ะค่ะ
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง หนับหนุนๆค่า

0/5
    Quote Originally Posted by pinkky View Post
    หนูทั้งสวย (เพราะคิดบวก) ทั้งฉลาด (แต่เรื่องโง่ๆ) อันนี้แฟนบอกค๊า
    5555+ อย่างฮาค่า

0/5
    Quote Originally Posted by Lady Geordie View Post
    เดี๋ยวนี้... ผู้หญิงสวยและเก่งมีเยอะนะคะ

น้อง Bluecream4 ไม่ต้องกังวลหรอกค่ะ พวกขี้อิจฉาชอบจับผิดซักวันก้อคงเบื่อเลิกราไปเอง เราก้อทำตัวตามสบายของเราไปไม่ต้องกังวลไปตามเค้า เค้าสิยิ่งต้องกังวลเพราะกลัวว่าเราจะได้ดีกว่า แต่ว่าเกรดไม่ใช่สิ่งตัดสินความสำเร็จของชีวิตนะคะ เพราะฉะนั้นอย่าไปซีเรียสนะคะ ^^
    ขอบคุณ พี่ Lady Geordie มากค่ะ
    เน็ตก็ไม่ได้ซีเรียสเรื่องเกรดเลยค่ะ คือแบบไม่ได้หวงความรู้เลยนะคะ มีอะไรให้เพื่อน แบ่งๆ กันอ่านทุกอย่าง ไฟล์เสียง ชี้ต เลกเชอร์ คือ รู้สึกว่าความรู้ต้องแบ่งกันอ่ะค่ะ

แต่ถ้าความตั้งใจเรียนเต็มที่ค่ะ หวัง A แต่ไม่ได้ไม่ว่ากัน เพราะ คิดว่าทำอะไร ได้อย่างนั้นอ่ะค่ะ > >> (แอบไม่ตั้งใจ ไม่ได้เอเลย)--- คือมีวิชานึง ไม่ตั้งใจเท่าที่ควรจะทำ เลยได้ B+ คนที่หนึ่งเลยค่ะ เหอๆๆๆๆ

ขอบคุณมากน้าค้า

0/5
    Quote Originally Posted by wann View Post
    ยอมเป็นคนสวยที่โง่คะ 5555

ความสวยเห็นได้ด้วยตา แต่ความโง่วัดได้ด้วยสมองและจิตใจคะ

คนที่มองคนอื่นโง่ แสดงว่าประมาท ก็ถือว่าได้คิดไรโง่ไปกว่าครึ่งแล้วคะ แหะๆ
    คมมั่กๆ ค่ะ ชอบๆ

0/5
    Quote Originally Posted by Lavish View Post
    ทำตัวคมในฝักเข้าไว้เป็นดีค่ะ ทำตัวให้เขาคิดว่าโง่บ้าง จะได้รับอะไรใหม่ๆที่เรายังไม่รู้ ดีออก

สมัยเรียนป.ตรีมีเพื่อนคนนึงสวยมากกก ช่วงใกล้สอบไม่เห็นเธอจะอ่านหนังสือ เข้าห้องสมุดเลย เพื่อนๆเขาติวกัน เธอก็นั่งหลับ ทุกคนก็คิดว่าคงไม่รอดอ่ะ เทอมนั้น ปรากฎว่าเกรดออกมา ท็อปเลย ชีเลยสารภาพตอนหลังแอบซุ่มเงียบ อ่านหนังสือดึกๆดื่นๆไม่หลับไม่นอนนี่เอง

แต่เราว่ากำลังอยู่ในวัยเรียนถ้อยทีถ้อยอาศัยกันดีกว่านะจ๊ะ ไม่เข้าใจบทเรียนตรงไหนก็ให้คนที่เขาคิดว่าตัวเองเก่งน่ะแหล่ะ ติวให้ ถึงแม้ว่าตัวเราจะเข้าใจแล้วก็ตามให้เขาย้ำให้ก็ดีนะ เพราะคนเรามีวิธีคิดไม่เหมือนกัน อาจจะได้แนวทางใหม่ๆก็ได้ คนเก่งส่วนใหญ่มักชอบโชว์พาวฯ
    ขอบคุณค่า ที่กลุ่มก็ติวให้เพื่อนเหมือนกันค่ะ เพราะคิดว่าใครไม่เข้าใจตรงไหนจะได้เข้าใจให้มากขึ้น

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยากจะบอกว่าคนฉลาดมักจะแกล้งโง่ค่ะ เพราะฉนั้นใครจะมาบอกว่าเราสวยแต่โง่ เรายอมรับค่า
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

0/5

c",)

ฉลาดหรือโง่ มันพัฒนากันได้จ้า อย่าใส่ใจ...
    สุ่ยคิดว่าการที่เราคิดว่า ตัวเรานั้นโง่ดีแล้วล่ะคับ จะได้รู้จักพัฒนาตัวเองให้เก่งยิ่งๆขึ้นไป
    บางคนคิดว่าตัวเก่ง ลำพองจนลืมพัฒนาตัวเองก็มีให้เห็นเยอะไป

สุดท้าย อย่าหยุดที่จะสวย และเป็นคนดีเน้อ สำคัญที่สุดจ้า
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook