Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 5 of 8 FirstFirst ... 3 4 5 6 7 ... LastLast
Results 41 to 50 of 76

Thread: >>>>>> ใครเคยดัดฟันบ้างคะ แวะหน่อยนึงค่า <<<<<<

Warning Points:
    0/5

Wink จากประสบการณ์ค่ะเล่าสู้กันค่ะ

ดัดมาสองรอบค่ะ รอบล่าสุดถอดมา 6เดือนกว่าค่ะช่วง 3 เดือนแรกก็ใส่รีเทนเนอร์ทุกวันค่ะจากนั้นก็ใส่ๆ ถอดๆ ค่ะคิดว่าไม่จำเป็นขนานนั้นที่ต้องใส่ทุกๆวันค่ะเพราะฝันจะเคลื่อนที่เมื่อเกินสองวันขึ้นไปค่ะจากประสบการณ์ที่ผ่านมานะค่ะ ส่วนรีเทนเนอร์มีสองแบบค่ะ แบบเหล็ก กับแบบพลาสติกใสๆ ค่ะแบบเหล็กก็ใส่ได้ทั้งกลางวันและกลางคืนค่ะ พลาสติกใส่ได้เฉพาะกลางคืนค่ะ ก็เป็นข้อมูลอย่างนึงค่ะ
    ขอให้สวยทุกท่านค่ะ

0/5

Smile

จำเป็นต้องใส่นะคะรีเทนเนอร์อ่ะค่ะ เราจัด2รอบเพราะไม่ใส่รีเทนเนอร์นี่แหละค่ะ รอบแรกจัดก่อนไปเมกา ไปอยู่หลายปีเลยขี้เกียจใส่รีเทนเนอร์ พอกลับมาฟันมันเคลื่อนที่อ่ะค่ะ แบบว่าค่อยๆห่างออก เลยต้องจัดใหม่เลย ปัจจุบันนี้ใส่เกือบทุกคืนเลย ยกเว้นช่วงที่ไปทริปไกลๆเลยไม่เอาไปด้วยอ่ะค่ะ ^_^
    Shopping is a good mood therapy

0/5
    ของเราใส่อยู่อ่ะไอ้รั่วเหล็กทรมานตอนนอน.......เจ็บกระพุมแก้ม...เลยเข้ามาเก็บประสบการ์ ใส่มา 2 ปีกว่าแระ ใกล้จะถอดเหมือนกันกลัวๆๆๆๆๆๆๆๆ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

TimSum......

ayakachan's Avatar
    ayakachan is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่บ้างไม่ใส่บ้างค่ะ

ถอดมาได้ 2 ปี กว่าแล้วตอนแรกไม่ใส่ แต่ฟันเริ่มห่าง

เลยไปทำรีมาใหม่ พอใส่ ฟันก็ติดค่ะ

ตอนนี้เลยใส่แต่ตอนนอนค่ะ

เพราะใส่เวลาอยู่เฉยๆๆจะพูดไม่ชัดค่ะ มานน่ารำคาญอ่าค่ะ อิอิ

แต่หมอก็บอกว่าให้ใส่ไปตลอดนะค่ะ
    +-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+
    ทำไมต้องใส่เพชร..ทำไมต้องใช้กระเป๋าแบรนด์เนม..ทำไมต้องสนนากาฮิโซ...ทำไมต้องอยากขับรถสปอร์ต..โอ้!!ชีวิต
    My wish
    *Louis vuitton sologne MM

rita-1's Avatar
    rita-1 is offline Trusted Member
    0/5

Cool

พอดีน้องเคยดัดฝันอยู่ แต่ตอนนี้ไม่เห็นน้องใส่แล้วนะค่ะ แต่ก็ต้องไปพบหมอฝันทุกเดือน แต่ฝันน้องสาวก็สวยอยู่ค่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    เราไม่มีประสบการณ์ตรงอ่ะ...แต่น้องสาวไม่ได้ใส่อ่ะ...อะค่ะ
    แต่ยังไม่มีปัญหานะคะ เดี๋ยวจะไปลองถามข้อมูลมาเพิ่มเติมนะคะ
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

0/5
    เราดัดฟันใช้เวลา 2 ปี หมอบอกหลังดัดต้องใส่ retainer อีก 2 - 3 ปีค่ะ ดังนั้น เรา ใส่ retainer ตอนนอนทุกคืนค่ะ

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member
    0/5
    ถอดเหล็กมา 11 ปีแล้วค่ะ
    เป็นคนขี้เกียจ ไม่ใส่ retainer เลย - -"
    ตอนนี้ฟันยังปกติอยู่ค่ะ แต่ต่อไปไม่รู้เหมือนกัน

0/5
    มีเพื่อนอ่ะ
    ใส่ๆถอดๆอ่ะไม่ว่าหรอก

แต่...ทำไมต้องมาถอดกองไว้ที่ตรงหน้าเค้าตอนกินข้าวด้วยยยยย
    เค้าไม่เข้าใจตัวเองเรยยยยย

0/5
    Quote Originally Posted by rita-1 View Post
    พอดีน้องเคยดัดฝันอยู่ แต่ตอนนี้ไม่เห็นน้องใส่แล้วนะค่ะ แต่ก็ต้องไปพบหมอฝันทุกเดือน แต่ฝันน้องสาวก็สวยอยู่ค่ะ

5555++++++!!!!!!!
    ท่าทางน้องจะฝันดี ...เชียว

Page 5 of 8 FirstFirst ... 3 4 5 6 7 ... LastLast

Comments from Facebook