Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 8 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 76

Thread: >>>>>> ใครเคยดัดฟันบ้างคะ แวะหน่อยนึงค่า <<<<<<

iamluckygirl is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ทนใส่เถอะค่ะ (ฟันจะได้สวยไปนานๆคุ้มกะเวลาเป็นปีๆที่ติดเหล็ก) จะได้ไม่เสียใจทีหลังเหมือนเรา

ดัดมาตั้งแต่อายุ11ถอดเหล็กแล้วก็ขี้เกียจใส่รีเทนเนอร์ เพราะกินแทบตลอดเวลา ละก็ลืมห่อทิชชู่ทิ้งขยะบ้าง นั่งทับหักบ้าง เลยไม่ใส่มันสะเลย

แอบเสียดายถ้าอดทนใส่ฟันคงสวยกว่านี้

แต่ผ่านมาสิบกว่าปีอยากดัดใหม่ ฟันบนเรายังเรียงกันดี แต่เหมือนยื่นนิดหน่อย แต่ฟันล่างเริ่มเกบ้าง นอย..อยากฟันสวย แต่หมอไม่ดัดให้เพราะหมอบอกว่าดัดไปฟันก็เข้าไปได้แค่1มิล ไม่คุ้ม ดีจัง !! หมอไม่เห็นแก่เงิน อิอิ

0/5

Exclamation

ถอดรั้วมาจะสองปีแล้วค่ะ...แต่ใส่รีเทนเนอ อยู่แค่ 3เดือนเอง...
    แบบว่าขี้เกียจอะค่ะ ตอนนี้ ฟันล่างก็มียื่นๆออกมานิดๆค่ะ...

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by cop_copine View Post
    ดัดอยู่ค้า แต่ยังไม่ถอดออกคะ แต่เห็นหมอบอกว่า ต้องใส่ตลอดนะคะ ใส่บ่อยๆ

แต่ของเรา ดัดมาสามปี ไม่สบกันค่ะ ต้องตัดกรามด้วย ขอบอก ทรมาณมากกกกก เดี๋ยวขอรวมข้อมูลก่อนนะคะ จะต้องกระทู้เรื่องตัดกราม

ทรมาณมากค่ะ ขอบอก
    โอ้วว ต้องตัดกรามด้วย คงเจ็บน่าดูค่ะ ของเราถอดฟันไม่กี่ซี่ก็แย่แล้วค่า --''

เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by linaja View Post
    คุณเมจิคะ

ลิเองถอดเหล็กมาหลายปีแล้ว แต่ก็ยังต้องใส่รีเทนเนอร์อยู่เลย แต่ใส่แบบใส่มั่ง ไม่ใส่มั่งตามแต่จะมีอารมณ์ ว่าณ ขณะนั้นความขยันมีมากน้อยเพียงใด ฮ่า ๆ

แต่ว่าอันนี้เป็นรีเทนเนอร์อันที่สองแล้วอ่ะค่ะ เนื่องจากอันแรกกราฟความขยันไม่ค่อยมีพัฒนาการ พอได้เสียตังค์เท่านั้นแหละ กราฟกระเตื้องขึ้นทันทีเลย ฮ่า ๆ

สรุปตามที่คุณหมอบอกคุณเมจิ บรรดาพวกเรา ต้องใส่ ๆ ถอด ๆ มันกันต่อไป
    แหง่ววว ของจิอันที่สองเหมือนกันค่ะ อันแรกเผลอทำหล่นและคนข้างๆเดินเหยียบแตก

พอเสียตังได้อันใหม่ดูแลอย่างดีเหมือนกันค่ะ ใส่ทุกวันเรย --'' 555

0/5
    Quote Originally Posted by sprintky View Post
    เราก็ใส่อยู่ค่ะๆๆ ดัดตั้งแต่ป.4 จนตอนนี้ปี 4 อิอิ ถอดทุกอย่างหมดแล้วตั้งหลายปีมากกก จนจำไม่ได้ อิอิ เหลือแต่เป็นเหล็กเส้นนึงติดในฟันข้างในข้างล่างเลย กะ ใส่น้องหนูรี ทุกคืนเลยค่ะๆๆๆ

อืมๆๆ..แต่ไม่เคยถามหมอเลยว่าต้องใส่ไปตลอดหรือป่าวๆๆ น่าถาม?? แต่คุณหมอนัดเราเจอกันปีนึงแล้วอ่าๆๆ นานจนลืม แต่เดี๋ยวเราถามคุณแม่ให้นะๆๆ เพราะม๊าเคยเป็นผู้ช่วยคุณหมอที่เราดัดฟันอยู่และเจอกันบ่อยอยู่เพราะน้องเราเพิ่งดัดอยู่

PS. เราไม่รู้ว่าถ้าไม่ใส่แล้วมันจะยื่นไมอ๊า เพราะเราดัดเรื่องคาง ให้คางยาวหน่อย แต่เดี๋ยวเราจะถามข้อมูลคุณหมอมาให้นะค่ะ

ชักงงตัวเอง ตอบวกไปวนมา อิอิ เบอลๆๆ อย่าว่ากันน้า

ขอบคุณมากค่ะที่จะไปช่วยสอบถามข้อมูลให้ ^^

น้องเราก็ดัดเพราะเป็นคนคางยื่นๆเหมือนกันค่ะ ทุกวันนี้ไม่เห็นมันใส่รีเทิร์นเนอร์เลย ก็แบบว่าคางยื่นออกมานิดนุง แต่ไม่เยอะ น่าอิจฉา แต่ว่าไปเราชอบคางแบบว่ายื่นๆนิดๆนะคะ ไม่ต้องไปทำคางเรยอ่ะ ชอบ 555

กรี๊ด อายมาก กลับมาตอบอีกรอบ เพิ่งรู้ว่าอ่านผิด ดัดให้คางยาวหรอกเหรอคะ
    อยากด้ายอ่า ทำยังไงๆๆ อยากคางยาวๆบ้าง ไม่ต้องไปทำคางด้วย น่าสนใจมากๆๆๆ

0/5
    Quote Originally Posted by bua_benjakamol View Post
    ดัดตั้งแต่ปี 33 ถอดปี37
    สมัยนั้นไม่มีแน่ๆเลยอ้ะไอ้รีๆ ไรนั่น

เพราะหมอไม่เห็นบอกเลยนี่นาาา

กี่ปีมาแล้วเนี่ยยยยย คิดล่ะแก่จัง อิอิ
    จริงเหรออ ไม่ใส่มาตั้งนานแล้วฟันยังปกติอยู่ไม๊คะ อยากรู้ๆ

0/5
    Quote Originally Posted by louisvuitton View Post
    มาเก๊บข้อมูลครับ

ยังไม่ได้ ถอดเลย ไม่รู้อีกนานเท่าไหรจะได้ถอดออก
    ดัดนานเลยเหรอคะ ใส่มากี่ปีแล้วเอ่ยย

0/5
    Quote Originally Posted by nui007 View Post
    เพราะนุ้ยเคยจัดไปรอบนึงแล้วแต่ไม่ใส่เพราะรำคาญ ละมันก้อยื่นออกมาคืนตอนนี้ต้องจัดใหม่อีกรอบอ่าค่า แย่จัง >< ตอนนี้รอบสองเข้าปีที่สามแล้วยังมะเอาออกเลย เพราะ หายตอนปิดเทอมซัมเมอร์ไปปีละสามเดือน อิอิ
    เหมือนกันเลยค่ะ จัดมาสองรอบแล้ว คราวนี้เรยต้องใส่ทุกคืนเลย เกเรไม่ใส่แค่หกเดือนกลับมาใส่อันเก่าไม่ได้เลยเส้ามากๆ

0/5
    Quote Originally Posted by animod View Post
    ของเราถอดเหล็กเมื่อ 2ปีที่แล้ว แต่ทุกวันนี้ใส่รีเทนเนอร์ตลอดค่ะ กลัว ไม่กล้าถอด
    อืมมม เคร่งครัดสุดๆ --'' ดีแย้วค่ะ ดัดใหม่แล้วเซ็งมั่ก ของเราจะดัดรอบสามแร้วเนี่ย><

0/5
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    ใส่บ้าง ไม่ใส่บ้างยังดีนะคะ
    แต่ อย่าเลิกใส่เด็ดขาดค่ะ

เพราะ อาจจะต้องดัดรอบสองได้
    ฟันมีการเคลื่อนตัวตลอดค่า

ว่าแล้ว คืนนี้แอบไม่ใส่ดีก่า ขี้เกียจ (ซะงั้น กร๊ากกกก)

โอ้วเราพลาดไปแร้วค่ะคุณโก้ เราเกเรไปรอบแรกก็โดนดัดใหม่ รอบสองอีกก็เผลอไม่ใส่หกเดือนได้ ปรากฏว่าตอนนี้คับแย้วว ใส่ไม่ค่อยได้ เส้ามาก จนจวนจะได้ดัดรอบสามแร้วค่า

Page 2 of 8 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook