Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 76

Thread: >>>>>> ใครเคยดัดฟันบ้างคะ แวะหน่อยนึงค่า <<<<<<

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking >>>>>> ใครเคยดัดฟันบ้างคะ แวะหน่อยนึงค่า <<<<<<

อยากถามหน่อยนึงว่า หลังจากเลิกดัดฟันแล้ว ใครยังใส่รีเทิร์นเนอร์ทุกคืนบ้างคะ

อยากรู้ว่าเราต้องใส่ไปตลอดชีวิตเลยไม๊เนี่ยเพราะเลิกดัดฟันมาก็ร่วมสิบปีแล้ว ยังใส่นอนทุกคนเลย พอไม่ใส่ซักอาทิตย์กลับมาใส่ก็รู้สึกคับๆ เลยสงสัยว่า เราต้องใส่ไปตลอดชีวิตเลยหรือเปล่าคะ?
    แล้วพอถามหมอฟัน หมอก็บอกว่าใช่ --'' เส้าเรยย

แล้วมีใครบ้างไหมคะที่ทุกวันนี้ไม่ได้ใส่แล้ว แล้วฟันไม่ยื่นออกมาอีกน่ะค่ะ สงสัยจริงๆ ขอความเห็นหน่อยจ้า

ขอบคุณมากๆค่า ^^

cop_copine's Avatar
    cop_copine is offline Junior Member
    0/5

Talking

......woww
    อยู่พม่า มาเที่ยว ค่ะ ทิ้ง pmไว้ ติดต่อกลับ วันที่ 16 นะคะ ^^

ThAnK yOu So MuCh** www.siambrandname.com**

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    คุณเมจิคะ

ลิเองถอดเหล็กมาหลายปีแล้ว แต่ก็ยังต้องใส่รีเทนเนอร์อยู่เลย แต่ใส่แบบใส่มั่ง ไม่ใส่มั่งตามแต่จะมีอารมณ์ ว่าณ ขณะนั้นความขยันมีมากน้อยเพียงใด ฮ่า ๆ

แต่ว่าอันนี้เป็นรีเทนเนอร์อันที่สองแล้วอ่ะค่ะ เนื่องจากอันแรกกราฟความขยันไม่ค่อยมีพัฒนาการ พอได้เสียตังค์เท่านั้นแหละ กราฟกระเตื้องขึ้นทันทีเลย ฮ่า ๆ

สรุปตามที่คุณหมอบอกคุณเมจิ บรรดาพวกเรา ต้องใส่ ๆ ถอด ๆ มันกันต่อไป
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    เราก็ใส่อยู่ค่ะๆๆ ดัดตั้งแต่ป.4 จนตอนนี้ปี 4 อิอิ ถอดทุกอย่างหมดแล้วตั้งหลายปีมากกก จนจำไม่ได้ อิอิ เหลือแต่เป็นเหล็กเส้นนึงติดในฟันข้างในข้างล่างเลย กะ ใส่น้องหนูรี ทุกคืนเลยค่ะๆๆๆ

อืมๆๆ..แต่ไม่เคยถามหมอเลยว่าต้องใส่ไปตลอดหรือป่าวๆๆ น่าถาม?? แต่คุณหมอนัดเราเจอกันปีนึงแล้วอ่าๆๆ นานจนลืม แต่เดี๋ยวเราถามคุณแม่ให้นะๆๆ เพราะม๊าเคยเป็นผู้ช่วยคุณหมอที่เราดัดฟันอยู่และเจอกันบ่อยอยู่เพราะน้องเราเพิ่งดัดอยู่

PS. เราไม่รู้ว่าถ้าไม่ใส่แล้วมันจะยื่นไมอ๊า เพราะเราดัดเรื่องคาง ให้คางยาวหน่อย แต่เดี๋ยวเราจะถามข้อมูลคุณหมอมาให้นะค่ะ

ชักงงตัวเอง ตอบวกไปวนมา อิอิ เบอลๆๆ อย่าว่ากันน้า
    Oop..wO0 WoO0oo

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

^^

ดัดตั้งแต่ปี 33 ถอดปี37
    สมัยนั้นไม่มีแน่ๆเลยอ้ะไอ้รีๆ ไรนั่น

เพราะหมอไม่เห็นบอกเลยนี่นาาา

กี่ปีมาแล้วเนี่ยยยยย คิดล่ะแก่จัง อิอิ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

louisvuitton's Avatar
    louisvuitton is offline Trusted Member
    0/5
    มาเก๊บข้อมูลครับ

ยังไม่ได้ ถอดเลย ไม่รู้อีกนานเท่าไหรจะได้ถอดออก
    ก็เหมือนเพื่อนที่ greyhound ไงค่ะ
    *** อิอิ ***

0/5

Talking คาดว่าตลอดชีวิตนะคะ

เพราะนุ้ยเคยจัดไปรอบนึงแล้วแต่ไม่ใส่เพราะรำคาญ ละมันก้อยื่นออกมาคืนตอนนี้ต้องจัดใหม่อีกรอบอ่าค่า แย่จัง >< ตอนนี้รอบสองเข้าปีที่สามแล้วยังมะเอาออกเลย เพราะ หายตอนปิดเทอมซัมเมอร์ไปปีละสามเดือน อิอิ
    ^________^

animod is offline Trusted Member
    0/5
    ของเราถอดเหล็กเมื่อ 2ปีที่แล้ว แต่ทุกวันนี้ใส่รีเทนเนอร์ตลอดค่ะ กลัว ไม่กล้าถอด

0/5
    ใส่บ้าง ไม่ใส่บ้างยังดีนะคะ
    แต่ อย่าเลิกใส่เด็ดขาดค่ะ

เพราะ อาจจะต้องดัดรอบสองได้
    ฟันมีการเคลื่อนตัวตลอดค่า

ว่าแล้ว คืนนี้แอบไม่ใส่ดีก่า ขี้เกียจ (ซะงั้น กร๊ากกกก)
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    จัดฟันอยู่ค่ะ แต่ตอนไปปรึกษาหมอ เค้าบอกว่า จัดสองปี ใส่รีเทนเนอร์อีก 3 ปีเองนี่นา ไม่เห็นบอกว่าใส่ตลอดชีวิต

แต่ตอนนี้เซ็งอยู่ค่ะ เพราะฟันเราขยับน้อยมาก หมอบอกว่าลิ้นไปดันฟันไว้ สอนกลืนข้าว กลืนน้ำใหม่ซะงั้น แง แง เบื่อ แล้ว

Page 1 of 8 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook