Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: ใครเคยรับการฉีดน้ำเชื้อบ้างอ่ะคะ

Warning Points:
    0/5

Red face ใครเคยรับการฉีดน้ำเชื้อบ้างอ่ะคะ

ตอนนี้เริ่มคิดๆเรื่องลูกแล้วอ่ะค่ะ อยากมีน้องแล้ว และได้หาข้อมูลในเน็ทบ้างเกี่ยวกับการฉีดน้ำเชื้อ แต่อยากฟังจากประสบการณ์ตรงของคนที่เคยทำแล้วอ่ะค่ะ ว่า

เป็นไงบ้าง วิธีการทำยุ่งยากมั้ยอะไรเงี้ยค่ะ

ประสบความสำเร็จอย่างไร

เจ็บมั้ย อันนี้กลัวสุด เหอๆๆๆ

ถ้าเพื่อนๆมีประสบการณ์ ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยนะคะ ทั้งจากของตัวเองโดยตรง หรือมาจากคนรอบข้างก็ได้ค่ะ อยากรู้มาก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    มาตอบให้ค่ะ(ถามจากคนข้างๆ อิอิ)

ข้อแรก ที่ถามวิธีการทำยุ่งยากไหม

ตอบว่า ยุ่งยากปานกลาง ต้องให้ยากระตุ้นตกไข่ จากนั้นตรวจอันตราซาวด์ว่าไข่สุกหรือยัง แล้วฉีดยาให้ไข่ตก ฉีดน้ำเชื้อเข้าในโพรงมดลูก และรอดูว่าตั้งครรภ์ไหม จะทราบผลประมาณสองอาทิตย์หลังจากฉีด

ข้อสอง ประสบความสำเร็จอย่างไร

ตอบ ขึ้นอยู่กับภาวะมีลูกยากว่าเป็นมากขนาดไหนค่ะ

ข้อสาม เจ็บมั้ย

ตอบ เหมือนการตรวจภายในอะค่ะ สรุปคิดว่าไม่เจ็บอะค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5

Talking

ขอบคุณคุณอุ้มค่ะ จำได้แล้วคุณอุ้มมีแฟนเป็นคุณหมอใช่มั้ยคะ จำได้จากกระทู้ที่ไปเที่ยวกัน อิอิ
    ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลอีกทีค่ะ

0/5

Smile

Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    มาตอบให้ค่ะ(ถามจากคนข้างๆ อิอิ)

ข้อแรก ที่ถามวิธีการทำยุ่งยากไหม

ตอบว่า ยุ่งยากปานกลาง ต้องให้ยากระตุ้นตกไข่ จากนั้นตรวจอันตราซาวด์ว่าไข่สุกหรือยัง แล้วฉีดยาให้ไข่ตก ฉีดน้ำเชื้อเข้าในโพรงมดลูก และรอดูว่าตั้งครรภ์ไหม จะทราบผลประมาณสองอาทิตย์หลังจากฉีด

ข้อสอง ประสบความสำเร็จอย่างไร

ตอบ ขึ้นอยู่กับภาวะมีลูกยากว่าเป็นมากขนาดไหนค่ะ

ข้อสาม เจ็บมั้ย

ตอบ เหมือนการตรวจภายในอะค่ะ สรุปคิดว่าไม่เจ็บอะค่ะ
    มาช่วยตอบค่ะคงเป็นประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ...
    เกิดกับตัวเราเองแหละ....ตอนนี้รอลุ้นอยู่ค่ะว่าจะท้อง..ไม่ท้อง...ท้อง..5-5-5ตามขั้นตอนเลยค่ะ
    1.ก่อนน้อง mens มาก็โทรนัดคุณหมอเลยค่ะว่า mens มาเมื่อไหร่
    2.mens มาวันที่ 2 ไม่เกินวันที่ 3 เค้าจะให้ยากระตุ้นใข่มากิน 30 วันค่ะ
    3.ถ้า mens จขกท.มา 28 วัน ในวันที่ 13 คุณหมอจะนัดอัตร้าซาวด์เพื่อดูไข่ค่ะพร้อมกับฉีดยากระตุ้นไข่อีก 1 เข็ม(อันนี้แหละ เจ็บอะ...มันปวดนะคะบอกไม่ถูกค่ะ ฉีดเหนือก้นเราค่ะ)
    4.วันที่ 14 เค้าจะนัดเราอีกครั้งเพื่อฉีดน้ำเชื้อค่ะ โดยพาคุณสามีเข้าห้อง ส่วนตัว ค่ะ ฮิๆๆๆๆๆ ไปดูหนังทั่วโลกเพลินๆค่ะ(ติดเรทไปหน่อย)
    5.หมอให้เราอัตร้าซาวดือีกครั้งแล้วใช้อุปกรณ์เหมือนตรวจภายในค่ะ แล้วฉีดเชื้อเข้าไปค่ะ..ไม่เจ็บนะคะ เสร็จแล้วหมอจะให้นอนนิ่งๆ 15 นาทีค่ะ
    หวังว่าคงเป็นประโยชน์นะคะ ตอนนี้ก็รอลุ้นผลวันที่ 2-4-52 อยู่ค่ะ

ปล. ในกรณีนี้คุณหมอจะทำให้ในเครสที่ใข่ค่อนข้างสมบูรณ์และน้ำเชื้อก็แข็งแรงดีนะคะ (ทำเองไม่ท้องอะค่ะ 555)วันที่เราไป เจอวิลลี่กะเยลหลี วันที่สองเจอลูกเกดกะแฟนเค้าด้วยค่ะ 555

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by yainong View Post
    ขอบคุณคุณอุ้มค่ะ จำได้แล้วคุณอุ้มมีแฟนเป็นคุณหมอใช่มั้ยคะ จำได้จากกระทู้ที่ไปเที่ยวกัน อิอิ
    ขอบคุณมากๆสำหรับข้อมูลอีกทีค่ะ

ด้วยความยินดีค่ะ

ถ้าต้องการคำแนะนำเพิ่มเติม พีเอ็มมาถามได้นะค่ะ คุณสามีเป็นคุณหมอสูตินะค่ะ

เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

0/5

Talking

จริงเหรอคะ ไม่เจ็บจริงเหรอคะ ใจพองโตมากๆ ขอบคุณคุณ goldy นะคะ สำหรับข้อมูล เป็นประโยชน์มากๆค่ะ ขอให้คุณประสบความสำเร็จ มีน้องที่น่ารักนะคะ

0/5

Smile

เคยทำค่ะ แต่ยังไม่ติด T_T ขึ้นอยู่กับว่ามีปัญหาเรื่องมีบุตรยากหรือป่าว เห็นพี่ที่ทำงานเค้าไม่มีปัญหาแต่เค้าอยากมีลูกผู้หญิงเพราะผู้ชายมีแล้ว ทีเดียวก้อติดเลยค่ะ ส่วนเราหามาเป็นปี จากที่คุณหมอให้เริ่มโดยวิธีธรรมชาติก่อน จากนั้นก้อถึงขั้นฉีดเชื้อ เราว่าเจ็บอยู่นะ เพราะของเราหมอบอกมดลูกหักลง ทำให้ใส่เครื่องมือลำบาก หมอยังบอกคนอื่นใช้เวลาแค่ 3- 4 นาทีเอง ตอนที่เราเตรียมตัวก้อคือกินแบรนด์,นม,แอมเวย์ ทุกวันทั้งคู่เลยนะ แต่แฟนจะกินไข่ลวกเพิ่ม เป็นการบำรุงเชื้อก่อนจะไปทำการคัดเชื้อน่ะค่ะ

ขอให้ประสบความสำเร็จนะคะ สู้สู้

0/5

Smile

Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    ด้วยความยินดีค่ะ

ถ้าต้องการคำแนะนำเพิ่มเติม พีเอ็มมาถามได้นะค่ะ คุณสามีเป็นคุณหมอสูตินะค่ะ

เอาใจช่วยนะค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
    แฟนคุณ OUM_JA เป็นคุณหมอสูติหรอค่ะ..รบกวนถามหน่อยนะคะว่าก่อนที่จะใช้แผ่นทดสอบการท้องอะค่ะจะมีอาการยังไงบ้างไหมค่ะ แบบว่าปวดท้องหรือท้องตุบๆๆ (แฮะๆๆๆ)แอบลุ้นค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    แหะๆ ไม่มีประสบการณ์แบบนี้ เพราะเราแบบธรรมชาติ แต่เคยปรึกษาเหมือนกัน
    แต่ตอนนั้นร่างการเราปกติดี แต่ไม่ติดสักที คุณหมอเลยให้ช่วยตัวเองก่อน 555
    (แบบธรรมชาติ) บำรุงร่ายกายสุดๆ ก้อติดเองค่ะ

แต่...ขอมาเป็นกำลังใจให้ว่าที่คุณแม่คนใหม่ คุณ yainong ด้วยนะค่ะ สู้..สู้.. ค่ะ
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

0/5

Talking

ขอบคุณคุณ sk และก็คุณ kan มากค่ะ ที่เป็นกำลังใจให้

สู้ๆค่ะ แต่แอบกลัวอ่ะค่ะ เหอๆๆๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook