Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 25

Thread: จะออกรถใหม่ไม่ทราบว่า ดูฤกษ์วันเวลา ออกรถกันหรือเปล่าครับ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

ไม่เคยถือเลยค่ะ ยิ่งสีรถยิ่งไม่ถือค่ะ เลือกสีที่สวยของรุ่นนั้นไว้ก่อน เคยขับมาก้หลายสี และไม่เคยดูเวลาออกค่ะ ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไร แล้วแต่ความเชื่อ

ปกติอ่ะ ซื้อรถเซลล์ก็เอามาส่งให้ที่บ้าน ฤกษ์สะดวกของเซลล์ค่ะ 55
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    ที่บ้านเราไม่เคยดูฤกษ์เลยสักกะคันค่ะ แบบว่าเอาฤกษ์สะดวกมากกว่า อิอิ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ฤกษ์สะดวกและตามใจฉันค่ะ อันนี้ส่วนตัวนะค่ะแต่จะไป ซีเรียสกับสีของรถมากกว่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Ryu's Avatar
    Ryu is offline Trusted Member
    0/5
    ดูครับบ ท่านแม่ดูให้ เพราะท่านแม่จ่ายเงิน ต้องเชื่อครับ ไม่งั้นอด
    i love NISSAN MARCH

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนมากดูหมดอะครับ

ต้องเอาวัน เวลา ที่ดีที่สุด

แต่สีนี่สิครับสำคัญต้องนิคชอบเท่านั้น ไม่ชอบไม่ขับ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member
    0/5
    ดูเถอะค่ะ ถ้าเป็นรถคันโปรดของเราไม่ได้เสียหายอะไร

ถือว่าเป็นศิริมงคลกับตัวเอง...อะค่ะ..
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    ไม่มีไพร่ ไม่มีำอำมาตย์ มีแต่...พสกนิกร ปวงชนชาวไทย

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ตัวเรากับครอบครัวไม่ค่อยถือเรื่องนี้น่ะค่ะ เลือกสีที่ชอบ แต่ก็ดูนิดนึงว่าถูกโฉลกกับเราหรือเปล่าส่วนเวลาที่จะออกรถไม่เคยถือเลยค่ะ เอาสะดวกที่ไปพร้อมกันแล้วก็ได้นั่งรถกลับมาบ้านพร้อมกันทั้งครอบครัวแค่นั้นก็โอเคสำหรับเราแล้วจ๊ะ ดีใจกับ จขกท สำหรับรถคันใหม่ด้วยจ๊า ขับให้สนุกและปลอดภัยนะคะ

0/5
    benz พระราม 3 หรอ...

ออกให้ผมละกัน ดีที่สุดคับ

อิอิ
    Coco chanel said : always take off the last thing you put on...

Go for the classic!!!!!!!

0/5

Smile

ฤกษ์สะดวกเหมือนกันค่ะ แต่แอบเลือกวันนิดนึง คือไม่ออกวันอังคารอ่ะ เพราะตัวเองมักดวงไม่ดีวันอังคาร (ทั้งๆที่ตัวเองเกิดวันอังคาร) วันอื่นได้หมด
    แต่เราถือเรื่องสีนะ ไม่เอาสีอ่อนๆเด็ดขาด ตอนแรกไม่ค่อยเชื่อเลยออกรถบรอนซ์มา ขับยังไม่ทันเปลี่ยนเป็นป้ายขาวเลยจอดอยู่เฉยๆมีรถอื่นเด้งมาชน อีกทีก็คนเมาชน เลยเปลี่ยนเลย ตอนนี้ขับสีดำสบายใจค่ะ ^_^
    Shopping is a good mood therapy

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ส่วนตัวดูฤกษ์ทุกครั้งค่ะ เราก้ยังไม่แก่เหมือนกันน้า เพิ่ง 20 ปลายๆเอง 555 แต่เพื่อความสบายใจค่ะ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook