Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 25

Thread: จะออกรถใหม่ไม่ทราบว่า ดูฤกษ์วันเวลา ออกรถกันหรือเปล่าครับ

Warning Points:
    0/5

จะออกรถใหม่ไม่ทราบว่า ดูฤกษ์วันเวลา ออกรถกันหรือเปล่าครับ

พอดีจะออกรถที่ เบนซ์พระราม 3 เป็นคันโปรดเลยนะครับ ไม่ทราบว่า จำเป็นไหมเรื่องฤกษ์ เวลา ออกรถ แล้วช่วง นี้มีวันไหนเป็นวันดีๆๆบ้างครับ
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

speedy_lockit is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่า โดยส่วนตัวแล้วดูค่า และดูทุกครั้งด้วยค่า เวลากี่โมง สมัยก่อนออกแนวโบราณ(แต่เรายังไม่แก่จริงๆนะ) ที่บ้านจะดูเวลา ออกรถ แล้วก็จะซื้อเนื้อหมูสามชั้นสดๆ ไปด้วย(อ้าววววงงงงงง) แม่บอกว่าเวลาขับออกจากศูนย์ให้พูดออกเสียงว่าขอให้ขับรถปลอดภัย ขับแล้วรวยๆๆมีแต่ความเจริญ แล้วก็จะโยนหมูสดๆลงระหว่างทางที่รถวิ่งเพื่อขอเปิดทางให้รถคันนี้ขับแล้วปลอดภัย
    รายการนี้เหมาะกับเด็กที่อายุ18ปีขึ้นไป ผู้ใหญ่ควรให้คำแนะนำระหว่างรับชม แล้วแต่วิจารณญาณ อย่าซีเรียส เพราะตอนนี้ ออกรถเองก็แค่ดูเอาฤกษ์เอาชัย แล้วพูดเสียงดังๆอวยพรกันเองค่า ขับขี่ปลอดภัย ขับแล้วรวยๆ นะค่า

0/5
    ปกติเวลาที่บ้านจะออกรถก้อดูฤกษ์ออกรถทุกครั้งนะคะ ไม่รู้ว่างมงายรึป่าว แต่ก้อทำเปนประจำ อุ่นใจค่ะ

ไม่ทราบว่าจะออกรถเดือนหน้ารึป่าวคะ ถ้าเดือนหน้าเมษาก้อมีวันธงไชยหลายวัน(อันนี้แม่บอกมาค่ะ คุณแม่วิ่งไปดูให้เรย)

วันดีนะคะ 7,13,15,21,22,24 และ 27 ค่ะ เลือกได้เรย ถ้าเดือนอื่นก้อ pm มาถามได้นะคะ ยินดีช่วยตอบ

pinkky's Avatar
    pinkky is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เคยดูเลยค่ะ ไม่ว่าออกรถ หรือขึ้นบ้านใหม่ ฤกษ์สะดวกตลอดเลยค่ะ แต่เพื่อความสบายใจของ จขกท ก็ดูไว้ไม่เสียหาย

~ k E t S y ~'s Avatar
    ~ k E t S y ~ is offline Trusted Member
    0/5
    เราดูจ้า เอาวันดี เวลาดี ...............
    ประมาณว่าทำไว้ไม่เสียหายอาราย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ดูค่ะ แต่ค่อนข้างจะใช้ฤกษ์สะดวก ๆ ที่สุด
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    แฟนชอบรถมากๆ ตามภาษาผู้ชายอ่ะ เค้าเลยดูค่ะ

หนูใช้รถอย่างเดียว ไม่สนใจ ฤกษ์สะดวกค่ะ

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำอีกหนึ่งแนวทางที่มีญาติผู้ใหญ่ในครอบครัวบอกต่อกันมานะคะ
    เวลาไปออกรถก็เอาฤกษ์สะดวกของเจ้าของไปออกรถเลยค่ะ
    พอได้รถมาภายใน 1 สัปดาห์ให้ขับรถคันนั้นไปวนรอบวัดพระแก้ว 1 รอบ
    แล้วไปจอดรถบริเวณหน้าวัดตรงใกล้ๆศาลหลักเมืองอ่ะค่ะ
    แล้วพนมมือไหว้บอกกล่าวสิ่งศักดิ์สิทธิ์และพระแก้วมรกต
    บอกกล่าวว่าได้ซื้อรถคันนี้(รุ่นยี่ห้อ)มาด้วยเงินที่ได้มาจากการทำงานสุจริต
    ใช้ขับขี่เพื่อความสะดวกสบาย ไม่ได้นำไปใช้ในทางที่ผิดหรือทางที่ไม่ดีใดๆ
    ขออนุญาตให้รถคันนี้วิ่งบนผืนแผ่นดินในประเทศไทยด้วยความปลอดภัยด้วยเถิด
    แล้วก็เปิดประตูเอามือไปแตะที่พื้นดินแล้วมาแตะที่พวงมาลัยรถ เท่านี้อ่ะค่ะ

ก็แล้วแต่ความเชื่อนะคะแต่รถบ้านเรารวมทั้งของคุณแฟนทำแบบนี้หมด
    ก็ไม่เคยประสบอุบัติเหตุหรือเรื่องร้ายใดๆเลยค่ะ
    ลองไปทำดูนะคะไม่เสียหายค่ะ

0/5

Lightbulb

ของเราใช้ฤกษ์สะดวกค่ะ
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

0/5

Smile

ส่วนตัวแล้ว จะออกรถก็จะดูฤกษ์ค่ะ

แล้วอีก 1 เคล็ดลับก็คือ มีหลวงตาจากวัดนึงบอกมาค่ะ

ว่า พอขับรถออกมาแล้ว ให้แวะทานอาหารดีๆ กินให้อิ่มๆ

ก็ทำตามที่ท่านบอก ขับรถออกมาก็แวะภัตตาคารเลยค่ะ

ทานแบบว่า อิ่มมากๆๆๆๆ ก็ไม่รู้ว่าคิดไปเองรึเปล่า

เพราะหลังจากออกรถคันนี้มาแล้ว ธุรกิจก็ดีมากๆๆๆๆค่ะ แบบว่ากินอิ่มเลยค่ะ

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ โบราณไปมั้ยเนี่ย อิอิ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook