Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast
Results 31 to 40 of 42

Thread: พาสาวิบัด !!

Alyn is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Little Princess View Post
    หว่ะเดนร๊าเพิ้ลๆๆ"

อันนี้น่าจะเป็น "หวัดดีนะเพื่อนๆ" น่ะค่ะ

ส่วนตัวอ่านออกได้หมดทุกแบบ แต่ก็ไม่ชอบที่เขียนผิดๆค่ะ รู้สึกว่ามันอ่านยาก เสียเวลาด้วย
    คิดว่าถ้าเขียนผิดไปเรื่อยๆอย่างนี้จะติดเป็นนิสัยจนเลยเถิดไปถึงการงานนะคะ ไม่ดีเลย
    แม้ว่าเราจะยังเด็กอยู่ก็ตาม แต่การเขียนและสะกดให้ถูกต้องตามหลักภาษาไทยน่าจะดีกว่าค่ะ
    ส่วนตัวเลยเขียนแบบถูกต้องมาตลอด มีใช้บ้างเหมือนกันภาษาแบบนั้น แต่เรียกได้ว่าน้อยมากเลยค่ะ
    แทบไม่มีเลยก็ว่าได้ ชอบแบบถูกต้องมากกว่าน่ะค่ะ

ตึงงงง...
    หว่ะเดนร๊าเพิ้ลๆ <--- หวัดดีนะเพื่อนๆ คิดไม่ถึงจริงๆค่ะ - -*

0/5
    เรียนสมาชิกที่แจ้งมา ผมตอบไปทางพีเอ็มแล้วครับ แต่มาโพสตรงนี้อีกครั้งเพื่อให้สมาชิกคนอื่นได้ทราบเช่นกัน

ด้วยความยาวข้อความของคุณ ผมลองนำมาแปะดูในกระทู้นี้แล้ว โพสได้ปกตินะครับ

แต่หากคุณจะตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง safyty zone ต้องเป็น TM ก่อนครับ แต่การตอบกระทู้นั้นสามารถทำได้ทุกกระทู้ ทุกห้อง เพียงแต่หากคุณใส่ข้อความสั้นเกินไป จะโพสไม่ได้ครับ แต่หากข้อความยาวไปไม่มีปัญหาครับ

และ หากสมาชิกท่านอื่นมีปัญหาในการโพสไหนกรุณา pm มาที่ เวบมาสเตอร์ครับ

ขอบคุณครับ
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Exclamation

Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    เรียนสมาชิกที่แจ้งมา ผมตอบไปทางพีเอ็มแล้วครับ แต่มาโพสตรงนี้อีกครั้งเพื่อให้สมาชิกคนอื่นได้ทราบเช่นกัน

ด้วยความยาวข้อความของคุณ ผมลองนำมาแปะดูในกระทู้นี้แล้ว โพสได้ปกตินะครับ

แต่หากคุณจะตั้งกระทู้ใหม่ในห้อง safyty zone ต้องเป็น TM ก่อนครับ แต่การตอบกระทู้นั้นสามารถทำได้ทุกกระทู้ ทุกห้อง เพียงแต่หากคุณใส่ข้อความสั้นเกินไป จะโพสไม่ได้ครับ แต่หากข้อความยาวไปไม่มีปัญหาครับ

และ หากสมาชิกท่านอื่นมีปัญหาในการโพสไหนกรุณา pm มาที่ เวบมาสเตอร์ครับ

ขอบคุณครับ
    !!!
    เกิดอารัยขึ้นกันคร๊าเพิ่ลๆ ??!

0/5
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    !!!
    เกิดอารัยขึ้นกันคร๊าเพิ่ลๆ ??!
    มีสมาชิกใหม่แจ้งมาว่าโพสตอบกระทู้นี้ไม่ได้ครับ

และตั้งข้อสงสัยว่าเป็นเพราะกด quote หลายข้อความ และข้อความยาวเกินไป

ผมจึงลองเทสดูโดยนำข้อความที่สมาชิกแจ้งมาโพสดูครับ

ก็พบว่าทุกอย่างปกติครับ

จึงแค่แวะมาแจ้งว่าหากโพสที่กระทู้ไหนไม่ได้ แจ้งมาที่เวบมาสเตอร์ครับ

ขอบคุณครับ
    ขอเชิญเพื่อนๆ ชาว SBN ร่วมแชร์ความรู้ เขียนคู่มือการใช้งาน SBN ในปัจจุบัน ได้ที่

http://siambrandname.com/forum/forum...

SweetCandyBee's Avatar
    SweetCandyBee is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านกระทู้นี้แล้ว มะค่อยเข้าใจเลย อิอิ ภาษาเทพ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    มีสมาชิกใหม่แจ้งมาว่าโพสตอบกระทู้นี้ไม่ได้ครับ

และตั้งข้อสงสัยว่าเป็นเพราะกด quote หลายข้อความ และข้อความยาวเกินไป

ผมจึงลองเทสดูโดยนำข้อความที่สมาชิกแจ้งมาโพสดูครับ

ก็พบว่าทุกอย่างปกติครับ

จึงแค่แวะมาแจ้งว่าหากโพสที่กระทู้ไหนไม่ได้ แจ้งมาที่เวบมาสเตอร์ครับ

ขอบคุณครับ

ออ เข้าใจแล้ว
    ขอบคุณมากๆเลยค่า ^^
    Ps. คิคิ คุณ WM แอบอ่าน ภาษาวิบัติออกด้วย

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by -bow- View Post
    ไม่เถียงเลยค่ะว่าทักษะการพิมพ์เร็วขึ้น แต่ว่า....ทักษะการอ่านน่ะ มันจะช้าลง

(
    ใช่แล้วค่ะ เห็นด้วยค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

dogcula's Avatar
    dogcula is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่สามารถอ่านได้เลย งงมากมาย 555 ^^

Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    เดียว่าพิมอย่างคุงนู๋พิซซ่าว่ายางเฉยๆนะคร๊า
    เด๋วเน้เดะๆเค้าพิมกัลแบบว่า อ่านแร้นงงก่าเน้อีกคร่า

เปิดปัยเวบหนัยๆก้เจอแต่พาสาพวกเน้ อ่านแร้นงุงิ สุดริดเรยคร่าเน้

..............................

พอดีกว่า ยิ่งพิมยิ่ง งง ตัวเอง -.- คิคิ
    เดียก้ติดนะ แบบว่า หนู -- นู๋, เลย -- เรย ก้ขำๆนะ พิมแบบให้ได้อารมณ์ในการพิม
    แต่ไม่เคยใช้แบบ ขนาดนี้อะ

ยกข้อความมาจากไดของน้องคนนึง

"เรื่องเน้กรุส์มั่ยโทดจามั่ยเกลียดคัยและจามั่ยโกดคัย
    กรุส์โทดตัวกรุส์เอง
    ที่มัลรักเมิงจนหมดหัวจัย

จารักปัยทามมัย ถ้ารักแร้วต้องเจบ

ปล. ขอโทดที่ชั้ยคำมั่ยสุภาพ มัลสุดทนแร้ว"

.... กรำ - -"

Ps. แต่อ่านความเห็นนี้ทีไร ขำทุกทีเลยงะ >>> "เหนด้วยมั่กๆ เรยคร่า พาสาวิบัดพวกเน้ เหนทีรายก้องุงิ อ่านม่ะรุเรื่อง ม่ายรุชั้ยกานปัยดั้ยงัย"
    Today is a "GIFT" That's why it's called "The Present"

0/5

Red face

ส่วนตัวไม่ค่อยชอบพิมพ์อะไรแปลกๆ

ใช้แค่ตอนใส่อารมณ์บ้าง บางครั้งค่ะ

เฮ้อ ทำไมต้องทำให้เรื่องเข้าใจง่ายๆ กลายเป็นเรื่องยากๆๆๆ

0/5
    โอ้วววววววววว ปริศนาไขกระจ่างแล้ว

หวัดดีนะเพื่อนๆ

คิดไปได้

ขอบคุณที่มาไขปัญหาให้คนแก่ๆ คนนี้นะคะ แหะๆ ตกยุคอย่างแร๊งงงง
    ----:: Brief Olive / Vert Fonce ... i'm !oving u ::----

Page 4 of 5 FirstFirst ... 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook