Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 34

Thread: ใครที่พอขับรถแล้วเปลี่ยนเป็นคนละคนบ้างค๊า

Warning Points:
    0/5

Talking ใครที่พอขับรถแล้วเปลี่ยนเป็นคนละคนบ้างค๊า

เช่น ปากจัด ไปเลยอ่า ว่าคันนู้นคันนี้ตลอดเวลา เราเองก็เคยเป็นนะ แต่ที่มาถามเพราะว่าวันก่อน นั่งรถน้องที่ทำงานค่ะ ซึ่งปกติน้องคนนี้ (ผู้ชายนะคะ) จะไปไหนกันก็ไปรถเราตลอด แต่บังเอิญวันนั้นแกขับรถมาเอง แล้วจะไปกินข้าวกัน ก็เลยไปรถน้องเค๊าซะเลย ปรากฏว่า โหยยย ไอ้ที่ปกติเวลานั่งรถเราแล้วเฉยๆ อะ พอมาขับเองแค่นั้นแหละ โห ทั้งปาด ทั้งค่อมเลนส์ ทั้งด่าเค๊าไปทั่ว เรางี้ตกใจเลยว่าเฮ้ย ไมขับรถงี้อ่า แถมปากจัดด้วย ยิ่งพอน้องมันปาดใครนะ เราต้องรีบเอนตัวลงก้มหน้าแบบเอนนอนไปเลยอะ เพราะว่าอายยยยยรถที่มันปาดมาก วุ้ยยยไม่น่าเชื่อเล้ย เห็นเฉยๆ งี้ พอมันขับรถทีทำไมเปลี่ยนไปเป็นคนละคนแบบนี้อ่า เพื่อนๆละค๊าเคยเป็นกันบ้างป่าวเอ่ยยยย ฮี่ๆๆ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Wink

เดียเป็นบ่อยค่า ปกติก้ปากจัดอยู่แล้ว
    ขับรถยิ่งหนักเลยย
    เดียไม่ชอบคนที่
    >>>ขับช้ามากกกแต่แล่นเลนขวา คือกลัวว่า เดี๋ยวขับเร็วแล้วฝุ่นโดนรถมันจะเป็นรอย
    >>>เหยียบเบรคตลอดเวลา ประหนึ่งว่า บ้านมันขายผ้าเบรก

สองอย่างนี้ จะทำให้อารมณ์เสียสุดๆๆๆๆๆๆ

วันไหนเดียขับรถแล้วเงียบตลอดทาง จะมีแต่คนหาว่าผิดปกติ -.-
    แต่ใครไม่ขับรถเอง จะไม่รุ้หรอกว่า ขับรถแล้วมันหงุดหงิดขนาดไหนงะ

มีพี่ที่ออฟฟิศคนนึง เรียบร้อยมากกกกก พูดจาเนิบๆ ช้าๆ คะขา ตลอดเวลา
    ตอนขับรถ เจอคนปาดหน้า
    คุณพี่ก้ด่าไปว่า "เห้ย ไอ.... ขอโทษทีนะ เราขอด่าหน่อยเหอะ"
    ทุกคนก้เลย งง ว่า สรุปคุณพี่ จะด่า หรือ อะไรกันค๊า >"< แอบตลกมากเรยงะ

เดียว่า ร้อยละ 95 เป็นเหมือนกันหมด เรื่องขับรถเนี่ย

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    อาเราเป็นค่ะ ปกติเป็นคนพูดจาไพเราะ

แต่พอขับรถแล้วจะขี้บ่น แล้วก็ด่าลม ดิน ฟ้า ไปตลอดทาง...

พอเลิกขับ ก็กลับมาเป็นคนเดิม

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้ว อันนี้ สุด ค่ะ ปากจัดโคตรๆ

ขนาดแฟนขับยังด่า จนแฟนมองหน้าค๊าๆๆๆ
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    คือตอนขับรถจะมีนางมารร้ายตนนึงมะสิงร่างเป็นประจำอ่ะคร่า ไล่ไงก็ไม่ไปอ่ะ บางทีก็แปลงร่างเป็นสิงห์รถบรรทุกจะไปท้าต่อยกะเค้าด้วยอ่า ><'' ....แต่หลังๆมานี้ พยายามกลับใจ เพื่อสังคมให้อภัยอ่ะค่า ^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    เคยเป็นค่ะ ใจร้อน ขับเร็ว แต่หลังจากชนกับรถคันอื่นมา แต่ไม่มีคนเจ็บนะคะ ก้อหายซ่าเลย ตอนหลังเพื่อนๆเรียกว่ารถกาชาด เพราะยอมให้คนอื่นแซงไปก่อนเลย ไม่อยากไปแข่งกะใครค่ะ (แต่ยังปากไวเหมือนเดิม)

mymimi's Avatar
    mymimi is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ คิดว่าเป็นคนเดียว ที่ไหนได้เป็นกันหมดเลยย
    เราจะไม่เชิงด่านะ แต่จะโวยวาย ถึงขั้นโวยวายมาก
    โวยวายทุกสิ่งทุกอย่างรอบๆรถ คนข้ามถนน ฝนตก แดดร้อน
    ไม่รู้เพื่ออะไร แต่มันติดอะคะ
    หลังๆ ต้องเปิดเพลงเอา ให้ร้องเพลงไป แทนการโวยวาย

: )
    “On ne nait pas femme, on le de vient”

ratkatu's Avatar
    ratkatu is offline Trusted Member
    0/5

Exclamation

เป็นค่ะ .... ทั้งตอนขับกะตอนเจออุบัติเหตุ ตอนนั้นโมโหมากด่ากระทั่งคุณตำรวจ(หนูผิดไปแล้วค่ะ) แต่เคยเจอแบบโมโหสุดๆ ไม่อยากเล่าค่ะ คู่กรณีกลัวขนาดต้องจอดรถข้างทางไม่กล้าขับตามเลยล่ะค่ะ:evil:
    AcHTuNg BiSSiGeR HuNd!!!!!

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    อิอิ คุณแฟนเราเองปกติก็น่ารักดี แต่ถ้าขับรถเนี่ยก็ขับไปด่าไปอ่ะค่ะ

0/5

Talking

Quote Originally Posted by ratkatu View Post
    เป็นค่ะ .... ทั้งตอนขับกะตอนเจออุบัติเหตุ ตอนนั้นโมโหมากด่ากระทั่งคุณตำรวจ(หนูผิดไปแล้วค่ะ) แต่เคยเจอแบบโมโหสุดๆ ไม่อยากเล่าค่ะ คู่กรณีกลัวขนาดต้องจอดรถข้างทางไม่กล้าขับตามเลยล่ะค่ะ:evil:
    คู่กรณีเป็นปู้ชายหรือปู้หญิงอะค๊า ฮี่ๆๆ

จะว่าไปส่วนใหญ่เป็นกันหมดเลย มีเพื่อนแระ หุหุ

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook