Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 2612 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 53 103 503 1003 ... LastLast
Results 21 to 30 of 26119

Thread: แจ้งแก้ไขปัญหา PM และ Attachment ครับ

Warning Points:
    0/5

ลงรูปไม่ได้เหมือนเดิมจ้า

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ในเบื้องต้นให้ค้นในคำสั่งค้นหาครับ ระบบค้นหาในชุมชนแห่งใหม่นี้ค่อนข้างละเอียดขึ้นครับ
    หากจำชื่อกระทู้ได้ ก็น่าจะค้นได้ครับ หรือ ดูกระทู้เก่าที่เราเป็นค้นตั้งทั้งหมด ในส่วนของ www.sbntown.com ก็จะเจอกระทู้เก่าๆ ครับ

ได้หรือไม่ได้อย่างไรแจ้งให้เรารับทราบด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
    ยังคงลงรูปไม่ได้ ค่ะ แนะนำเบื้องต้นได้มั๊ขค่ะ ปกติแล้วใช้ copy มาจากของเดิม แต่คราวเนี่ยทำไม่ได้
    ต้องทำอย่างไร
    แต่การค้นหากระทู้เดิมสามารถทำได้แล้วค่ะ

Blog Entries
    1
    0/5
    Quote Originally Posted by katies View Post
    ยังคงลงรูปไม่ได้ ค่ะ แนะนำเบื้องต้นได้มั๊ขค่ะ ปกติแล้วใช้ copy มาจากของเดิม แต่คราวเนี่ยทำไม่ได้
    ต้องทำอย่างไร
    แต่การค้นหากระทู้เดิมสามารถทำได้แล้วค่ะ
    ลองอ่านวิธีใช้งาน เพื่อแก้ปัญหาการ copy กระทู้ ที่ link ด้านล่างนะครับ

อธิบายวิธีใช้งาน และปัญหา ของ กล่องพิมพ์ข้อความ

0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ตรวจสอบโดยการเข้าไปดูอินบ๊อกในชุมชน siambrandname.com นะครับ
    ระบบ PM ของสองชุมชนยังไม่สามารถเชื่อมต่อกันได้ครับ

เพื่อนสมาชิกจะมี กล่อง PM สองอันครับ
    คือของชุมชนหลัก www.siambrandname.com
    และของชุมนใหม่นี้ www.sbntown.com

หากไม่ใช่ตามที่เราแจ้งไว้ ขอรายละเอียดของปัญหาอีกรอบครับ

ครับ
    อ๋อ เข้าใจแล้วค่ะ ลองเชคดูใน www.siambrandname.com แล้วยังอยู่ค่ะ
    ขอบคุณมากๆเลยนะคะ

gift4luck's Avatar
    gift4luck is offline Trusted Member
    0/5
    คุณ wm

ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยค่ะ
    เป็นเพราะอะไรคะ
    รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ

0/5
    อยากขอให้ช่วยบอกวิธีโหลดรูปสินค้าที่จะขายลงหน้าทู้ค่ะ คือเคยขายแล้วครั้งหนึ่ง จะมีที่ให้โหลดรูปลงไปรอเพื่อโพสลงทู้ แต่ SBN ใหม่นี้ หาไม่เจอค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง อ่านวิธีก็ไม่เข้าใจว่าให้ใช้ IMG, url ยังไงค่ะ
    ขอบคุณค่ะ จะรออ่านนะค้า

1
    0/5
    Quote Originally Posted by gift4luck View Post
    คุณ wm

ยังไม่สามารถตั้งกระทู้ใหม่ได้เลยค่ะ
    เป็นเพราะอะไรคะ
    รบกวนด้วยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
    ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ว่ายังเป็นปัญหาแบบเดิม (ที่ Error ว่า ตัวอักษรไม่เกิน 10 ตัวอักษร) อยู่ใช่ไหมครับ ตอนนี้ ทีมงานได้ปรับค่าการ post บางตัว และได้ใช้ Account ของทีมงาน ในการทดลอง Post แล้วพบว่า ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ถ้าอย่างไร ขอรบกวนให้ทดลองอีกครั้งนะครับ ถ้าได้หรือไม่ได้อย่างไร ขอรบกวนแจ้งทีมงานด้วยนะครับ

1
    0/5
    Quote Originally Posted by nekkojang View Post
    อยากขอให้ช่วยบอกวิธีโหลดรูปสินค้าที่จะขายลงหน้าทู้ค่ะ คือเคยขายแล้วครั้งหนึ่ง จะมีที่ให้โหลดรูปลงไปรอเพื่อโพสลงทู้ แต่ SBN ใหม่นี้ หาไม่เจอค่ะ เลยไม่รู้ว่าจะต้องทำยังไง อ่านวิธีก็ไม่เข้าใจว่าให้ใช้ IMG, url ยังไงค่ะ
    ขอบคุณค่ะ จะรออ่านนะค้า
    สามารถศึกษาวิธีการฝากรูป และนำโค๊ดมาลง ได้ตามลิงค์นี้นะครับ

http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=3488

ขอบคุณครับ

gift4luck is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by sbntown View Post
    ขอสอบถามเพิ่มเติมครับ ว่ายังเป็นปัญหาแบบเดิม (ที่ Error ว่า ตัวอักษรไม่เกิน 10 ตัวอักษร) อยู่ใช่ไหมครับ ตอนนี้ ทีมงานได้ปรับค่าการ post บางตัว และได้ใช้ Account ของทีมงาน ในการทดลอง Post แล้วพบว่า ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ถ้าอย่างไร ขอรบกวนให้ทดลองอีกครั้งนะครับ ถ้าได้หรือไม่ได้อย่างไร ขอรบกวนแจ้งทีมงานด้วยนะครับ
    รับทราบค่ะ เดี๋ยวขอไปลองก่อนนะคะ
    แล้วจะมารายงานผลให้ทราบค่ะ

ขอบคุณมากมาย ~ ^^

0/5
    รายงานผลค่ะ

ตอนนี้ตั้งกระทู้ใหม่ได้แล้ว

ตอนแรกที่โพสต์ ก็ไม่ผ่านค่ะ เกิดอาการแบบเดิมเลย
    ข้อมูลที่จะโพสต์หายหมดเลย แล้ว ระบบบอกให้ กรอกข้อมูลอย่างน้อย 1 ตัว
    จากเดิม อย่างนี้ 10 ตัว

ก็เลยกด back กับไปหน้าเดิม ยังมีข้อมูลที่จะเตรียมโพสต์อยู่
    แล้วกด Submit อีกที คราวนี้ถึงจะโพสต์ได้ค่ะ

ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวมั้ย แต่แจ้งอย่างละเอียดเลยค่ะ

ขอบคุณ WM มากๆ เลย

0/5

ช่วยบอกวิธีฝากรูปสินค้าเพื่อลงทู้ขายค่า

Quote Originally Posted by sbntown View Post
    สามารถศึกษาวิธีการฝากรูป และนำโค๊ดมาลง ได้ตามลิงค์นี้นะครับ

http://sbntown.com/forum/showthread.php?t=3488

ขอบคุณครับ
    คุณ Admin. คะ
    คือเอ๋อมั่กๆ หาไม่เจอที่ให้ลิงค์มาอ่ะค่ะ ช่วยเหลืออีกทีได้มั๊ยคะ วิธีฝากรูปเพื่อเอาไปลงทู้ขายต่อไปจะทำไงน่ะค่ะ
    ขอบคุณมั่กๆ เรยค่าในความช่วยเหลือ

Page 3 of 2612 FirstFirst 1 2 3 4 5 13 53 103 503 1003 ... LastLast