Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5

Thread: - N E E D H E L P - กำลังจะไปสอบ T O E I C แนะนำหนังสือหน่อยคับอ่านเล่มไหนดี

Warning Points:
    0/5

- N E E D H E L P - กำลังจะไปสอบ T O E I C แนะนำหนังสือหน่อยคับอ่านเล่มไหนดี

เรียนจบแล้ว ตั้งใจจะไปสอบ TOEIC เผื่อไว้ใช้ตอนสมัครงานอะคับ
    เพื่อนบอกว่าไม่ต้องอ่านก้อสอบได้ แต่อยากได้คะแนนดีๆ เลยกะหาหนังสืออ่านก่อนดีกว่า
    แต่ไม่รู้ว่าหนังสือเล่มไหนดี ซื้อที่ไหน รบกวนเพื่อนๆที่ไปสอบ TOEIC แล้ว แนะนำหน่อยนะคับ
    ขอบคุณคับ

0/5
    ของ Baron อ่ะครับ เล่มใหญ่ๆ แถม CD มาด้วย
    ราคาเกือบพันได้ แต่ค่อนช้างดีและครบ
    ที่ B2S ก็มีขายครับ

สอบโทอิคอ่านไปก่อนดีนะครับ
    มันยากตรง grammar กับ reading แหละครับ
    จะทำไม่ทันเอา
    listening ไม่ค่อยเท่าไรหรอก
    ใจร่มๆกันไว้ เพื่อความสงบสุขของเมืองไทย ^^

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Wink ...

ตอนไปสอบก็อ่านไปก่อนน่ะครับ

ทำให้เราไม่ตื่นเต้นดี รู้แนว

หนังสือที่ใช้อ่าน หน้าปกจะเป็นสีเขียวๆอ่าครับ

จำชื่อไม่ได้ โทดที ราคาประมาณ ห้าหกร้อยนี้ล่ะครับ มีซีดีด้วย

แนะนำว่า Listening ฝึกฟังซีดีบ่อยๆ ส่วน Grammar ยากเชียวห้าๆ

เตรียมไปดีๆน่ะครับ

เก่งไม่กลัว กลัวทำไม่ทัน คริคริ
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

friday's Avatar
    friday is offline Trusted Member
    0/5
    เคยซื้อของ Sky book มาอ่านค่ะ Set ละ 599 หรือ 799 นี่แหละ

เขียนไม่ยืดเยื้อ เข้าใจง่ายค่ะ

ลองดูนะคะ ขอให้ได้คะแนนเยอะๆๆๆค่ะ
    Friday @ Siambrandname . com Yo Yo Yo

0/5

Talking Good luck

แนะนำว่าการเตรียมตัวล่วงหน้าสำคัญมากค่ะ
    ถึงเก่งแต่ไม่รู้แนวมาก่อนก็ได้ไม่เยอะค่ะ

เราใช้ของBaron เดี๋ยวนี้ไม่แพงมาก ปะมาน800ก่าๆ
    สอบเมื่อปีที่แล้วอะ เล่มหนามากเลยตัดออกเป็นเสี่ยงๆ
    เย็บรวมเป็นบทๆ แล้วถือเอาออกไปอ่านที่ไหนก้อได้ เบาดี

เคล็ดลับการสอบคือ
    ทำให้เร็วที่สุดเท่าที่จะทำได้!!
    partฟัง ต้องมีสติสุดๆ
    ข้อไหนไม่ได้เดาไปเลย
    (เพราะถึงนั่งนึกก้อบ่ออกอยู่ดีเน้อ)

ปล.เราได้9xxอ่า

Comments from Facebook