กระทู้นี้ขอบ่นหน่อยนะคะ

เนื่องจากแต่ก่อนนี้เคยฝากร้าน NO.2 Siam Square ขายกระเป๋าหลายรายการ ช่วงแต่ก่อนนี้ก็บริการดีค่ะ ขายปุ๊บโอนเงินแล้วได้เงินเลย
แต่มาช่วงหลัง ไม่ทราบเจ้าของร้านคงมีปัญหาทางการหมุนเงิน ทำให้ติดขัดอยู่เรื่อย ต้องคอยโทรไปถามว่าของที่ฝากไว้ขายไปรึยัง และพบว่าทุกครั้งที่ขายไปแล้ว ก็ไม่เคยโทรบอกเลย และก็เริ่มมีรอบการโอนเงิน คือทุกวันที่ 1 และ 15 บางทีของเราขายตั้งแต่ปลายเดือนก่อน กว่าจะโทรเช็คได้ว่าขายไปแล้วก็ต้นเดือน โอนเงินให้ก็วันที่ 15 พอถามเจ้าของก็บอกว่าอยากจัดรอบการเงินให้เป็นระเบียบ :?
โดยเฉพาะช่วงหลังๆนี่ เปลี่ยนเป็นเขียนเช็ค แถมลงว้นที่เป็นรอบๆอีก กว่าจะเคลียร์เงินได้ เหนื่อยค่ะ บอกตามตรง!
เริ่มเบื่อกับร้านนี้มากๆแล้วค่ะ ไม่ทราบเพื่อนๆในบอร์ดมีใครเคยรู้สึกอย่างเราบ้างมั้ย?