Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 12 of 12

Thread: >>>>> มีใครอยุ่เชียงใหม่บ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ <<<<<

Warning Points:
    0/5

RE: >>>>> มีใครอยุ่เชียงใหม่บ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ <<<<<

อิอิ ไม่ได้อยู่เชียงใหม่จ้า แต่ไปซื้อที่ดินไว้กะไปทำ home stay และหลงรัก furniture ไทยๆมากมายค่ะ เลยไปตระเวนเยอะแยะ และก็ไปบ่อยๆเพราะเรากำลังจะขยายธุรกิจทำเฟอร์นิเจอร์ไม้สักเพิ่มจ้า ได้ความดังนี้จ้า

มีโรงงานทำ furniture ไม้ฝีมือดีอยู่ไม่กี่แห่ง โรงงานใหญ่ๆเลยมีแค่ 2 ที่นอกนั้นเป็นแบบรับไปขายค่ะ ที่บ้านถวายก็มีแต่ต้องเข้าไปด้านในและรับทำเป็นแบบเล็กๆประมาณตกทอดจากรุ่นปู่ย่าตายาย ทำกันเองในบริเวณบ้านค่ะ แต่ถ้าต้องการให้ส่งไป ตปท. แบบให้ที่อยู่เค้าก็มีใช้บริการหลายเจ้าเป็นประจำอยู่แล้วค่ะ มีแบบที่อยากได้มั้ยคะ ปกติที่เค้าทำขายจะเป็นแบบธรรมดา ถ้าต้องการสั่งแบบลงทองด้วยก็บอกได้ มีหลายแบบ แบบลงทองคำเปลว หรือ ลงทองจริงราคาก็จะสูงตามไปด้วยค่ะ เค้าทำให้ได้ค่ะ สนใจแบบไหนลองส่งรูปให้ก็ได้นะคะ หรือ pm คุยกันก็ได้ เพราะเราก็มี catalogue อยู่เหมือนกันแต่ยังไม่ได้ ทำเป็น softfile น่ะค่ะ ยังไงถ้าสนใจส่งรายละเอียดมานะจ๊ะ ยินดีช่วยเต็มที่เลยค่ะ

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: >>>>> มีใครอยุ่เชียงใหม่บ้างคะ ขอคำแนะนำค่ะ <<<<<

ยังสนใจเรื่องนี้อยู่รึเปล่าเอ่ย
    พอดีบ้านอยู่สายหางดง
    ทางไปบ้านถวายนั้นแหละค่ะ
    ทั้งสายมันก้อจะขายเฟอร์นิเจอร์พวกนี้หมดเลย
    แล้วแต่ว่าจะชอบเป็นเครื่องหวาย ไม้สัก ไม่มะค่า
    แต่ส่วนตัวแล้วเป้ชอบที่เป็นโรงงานที่อยู่ตรงสี่แยกวงแหวนเส้นที่สอง (สี่แยกสะเมิง)
    คือเป็นแบบยุโรปหมดเลย ทุกอย่าง..ตู้เพ้นท์แนวเรเนสซองส์ จาก 25000 บาท ขายแค่ 3800 บาท เอง คุณแม่เลยไปซื้อมาซะเยอะ..เพราะมันเป็นแบบเดียวกับบ้านของบริษัทเอ็มเพอเร่อร์เฮ้าส์อ่ะค่ะ แต่ถ้าชอบแหย่งจริงๆ ต้องเข้าไปถึงตัวบ้านคนทำ น่าจะดีกว่า...เพราะเค้าก้อส่งให้บ้านถวายอยู่แล้ว คนส่วนใหญ่ก้ออยู่ในบ้านถวาย โซนลึกๆๆๆๆๆ เค้าเป็นอุตสาหกรรมครัวเรือนอ่ะค่ะ มีปัญหา อยากสอบถามอะไรก้อ เมลล์หาเป้ได้ค่ะ p_rmc@hotmail.com แต่ไม่ได้ขายเฟอร์นิเจอร์นะค่ะ พอดีขายรถอยู่หน้าตลาดเทศบาลหางดง บางดีเลยอยากให้ข้อมูลละแวกนั้นเฉยๆ...

เพิ่มเติมค่ะ : แหย่ง เป็นเฟอร์นิเจอร์ของคนเหนือสมัยก่อน จะมีเฉพาะแต่ในคุ้มเจ้าเท่านั้นนะค่ะ ในสมัยนั้นเจ้าเท่านั้นถึงจะสามารถมีแหย่งได้ เพราะฉะนั้น คนเหนือปัจจุบัน จึงมักนิยมนำมาประดับบ้าน เหมือนเป็นการให้เกียรติแขกที่มาเยี่ยมเยือนโดยจัดไว้รับแขก ประมาณนั้น.. น่ะค่ะ
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook