Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: เคยมีเพื่อนร่วมงานแบบนี้มั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

เคยมีเพื่อนร่วมงานแบบนี้มั้ยคะ

เมื่อวานน้องสาวเล่าเรื่องเพื่อนร่วมงานเค้าให้ฟัง
    เค้าบอกว่าเค้ารู้สึกแปลกๆค่ะ เริ่มเรื่องดีกว่า

เพื่อนร่วมงานน้องเรา หน้าตาดีทีเดียว หุ่นดี ตัวเล็ก เป็นคนมีทรวดทรงองค์เอว
    น้องเราชอบเล่าให้ฟังในแนวชื่นชม เพราะน้องเราหน้าตาโอเค แต่หุ่นจะผอมๆ ไม่มีหน้าอกหน้าใจอะไร (เค้าจะเล่าให้ฟังแนวขำๆ ว่าอยากมีนมบ้าง เดี๋ยวไปทำดีกว่า อะไรประมาณนี้ค่ะ)

เค้าก็สนิทกันมาพักนึง ระหว่างนี้เพื่อนมักถามว่า น้องกับแฟนเป็นไงกันบ้าง น้องเราก็บอก ก็ดี ทะเลาะกันบ้างแต่ดีกันแล้ว
    บางทีเวลาทะเลาะกับแฟนน้องเราก็เล่าให้เพื่อนฟังบ้าง เล่าแล้วก็ลืมไป วันสองวัน เพื่อนมาถามว่าเป็นไง น้องเราก็บอก อ๋อ ดีกันแล้ว เพื่อนกลับบอกว่า อ้าวทำไมดีกันซะหละ น้องเราก็เงงๆ อ่าวแล้วจะให้ทะเลาะกันไปตลอดหรอแก

ส่วนตัวเพื่อน เค้าก็มีแฟนค่ะ แต่แฟนเค้ายังคงคบกับแฟนเก่าอยู่ ทำให้ความสัมพันธ์ของพวกเค้าไม่ค่อยดีเท่าไหร่

แรกๆที่เราฟัง เราคิดว่าเค้าคงอยากมีพวกมั้ง หมายถึง พวกในด้านมีปัญหากับแฟนจะได้ปรับทุกข์กันเพราะหัวอกเดียวกัน

น้องเลยเล่าต่อว่า มันมากกว่านั้น เพราะเพื่อนบอกว่าทำไมไม่พาแฟนมารู้จักกับเค้า บางทีถ้าแฟนรู้จักเค้า แฟนน้องอาจจะมาชอบเค้าแทนก็ได้ ฟังถึงตรงนี้ เราว่าแปลกดีค่ะ

(ส่วนตัวเพื่อนน้องเค้าค่อนข้างมั่นใจในความสวยตัวเองสูงอยู่ค่ะ )

แต่เราแปลกใจตรงที่เพื่อนกันเค้าพูดกันแบบนี้หรอ มีผู้หญิงกล้าออกตัวว่าถ้าแฟนแกมาเจอชั้น ต้องชอบชั้นแน่ๆด้วยหรอคะ แปลกดีค่ะ

บางทีเวลาใครชมน้องเรา เพื่อนจะบอกดูขามันดิ หมายถึงขาน้องเรา มีเซลลูไลท์ด้วย น้องเราก็จะถล่มตัวประมาณเออพี่ สวยไร ดูขาหนูสิใหญ่ออก

เราบอกน้องว่าคบเพื่อนคนนี้น้อยๆหน่อย ท่าทางจะเป็นคนชอบของของคนอื่น จริงๆยังมีเรื่องที่น้องเล่ามากกว่านี้แต่ว่าพิมพ์ยาวแล้ว อิอิ

เพื่อนๆเห็นว่ายังไงบ้างคะ รบกวนขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ
    ~~ Small is beautiful ~~

0/5

Thumbs down

ถ้าเป็นเรา เราไม่ขอแค่คบน้อยๆ
    แต่ขอไม่คบเลยได้ไหมคะ
    เพราะเพื่อนแบบนี้อันตรายค่ะ

นี่ขนาดต่อหน้า ยังพูดว่า อยากได้แฟนของเธอ บอกว่าเธอไม่สวยต่อหน้าธารกำนัล
    ถ้าลับหลังลองคิดดูว่าเธอจะทำได้ขนาดไหน
    นอกจากไม่ให้เกียรติกันในฐานะเพื่อน ยังประกาศตัวเองว่าต้องการจะแย่งทุกอย่างไปจากเพื่อนอีกด้วย

ถ้าเป็นไปได้บอกน้องสาวนะคะ ให้ระวังไว้ให้มาก
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเจอแบบนี้ ก็คงต้องคบแบบห่างๆคะ ....

เพราะจะให้เลิกคบไปเลยมันก็คงจะไม่ได้ เพราะยังต้องเจอกันทุกวันใช่ม่ะ

แต่ก็คงจะไม่ไปยุ่งเกี่ยวอะไรมากคะ ให้เค้าเป็นแค่คนรู้จักคนนึงของเราก็พอ

แล้วก็จะไม่เล่าเรื่องส่วนตัวให้เค้าฟังคะ เพราะส่วนมากคนที่ชอบแย่งแฟนเพื่อน มักจะมาจากเพื่อนสนิท

ที่รู้จักนิสัย และรู้เรื่องราว ระหว่างตัวเรากะแฟนเราได้เป็นอย่างดีคะ คนแบบนี้น่ากลัวมั่กมากก.กกก
    เหมือนเป็นโรคจิตอย่างนึงอ่ะคะ เห็นใครดีกว่าแล้ว จะเกิดอารมณ์อิจฉา ต้องมีต้องได้เหมือนคนอื่น
    ทั้งๆที่ตัวเองก็สวยอยู่แล้ว ดีอยู่แล้ว แต่มันโรคจิตงัย เลยต้องแย่งมาให้เป็นของตัวเอง
    v
    v
    v

ระวังไว้หน่อยนะคะ คนแบบนี้....

อยู่ห่างไว้เป็นดีคะ
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5
    เคยเจอค่ะเพื่อนแบบนี้ แต่ไม่เจอกับตัวเองค่ะ เจอกับเพื่อนในกลุ่ม เพื่อนคนนี้เค้าจะชอบแฟนเพื่อนค่ะ (ว่าเค้าแอบจิตนิดๆๆค่ะ) ประมาณว่า แฟนตัวเองไม่ดี อยากได้แฟนเพื่อนแก้อยังคบกันเป็นเพื่อนค่ะ แต่ไม่สนิทมากค่ะ
    ~NoNg NoO~

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    โรคจิตแน่นอนค่ะ ห่างๆดีกว่า
    หรือไม่ถ้าอยากคบต่อ ก็พาเค๊าไปหาจิตแพทย์
    หรือนักจิตวิทยาจะดีมากๆค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

peachpie's Avatar
    peachpie is offline Trusted Member
    0/5

^__^

เราว่าพวกนี้มีปัญหาเล็กๆๆ อะคะส่วนตัวเคยเจอแต่ไม่คิดไรมาก แต่ก็ไม่ให้สนิทกันเกิน เพื่อความปลอดภัยจ้า ^__^

0/5
    เยออออออ อะไรของเค้าอ่ะ ร้ายเนอะ ห่างๆไว้เถอะค่ะ

0/5
    ผู้หญิงคนนี้เป็นคนที่น่าสงสารมากค่ะ ขาดความมั่นใจในตัวเอง ขาดความเคารพและความรักที่มีต่อตนเองค่ะ

0/5

Unhappy

ผู้หญิงอะไรอ่ะ น่ากลัว อยู่ให้ไกลๆเลยค่ะ เพื่อนกันก็ต้องมีแต่สิ่งดีๆให้กันสิคะ คบแล้วไม่สบายใจก็อย่ายุ่งเลยค่ะ แค่คุยธรรมดาก็พอค่ะ อย่าไปสนิทด้วยเลยอ่ะ
    Shopping is a good mood therapy

rycool's Avatar
    rycool is offline Trusted Member
    0/5
    คนแบบนี้น่ากลัวมากๆเลย
    แอบๆคิดเราว่ายังไม่น่ากลัว
    แต่ยิ่งกล้าพูดออกมาว่าถ้าแฟนเธอเจอชั้น
    เค้าต้องชอบชั้น อันนี้เข้าข่ายนารังเกียจมากๆ
    คนอย่างนี้ก็มีด้วย
    RycooL RycooL

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook