Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4

Thread: ผิวคลําขึ้น

Warning Points:
    0/5

ผิวคลําขึ้น

ช่วงนี้มีคนทักหลายคนแล้วว่า ไปทําอะไรมาผิวคล้ำขึ้น คล้ำแต่หน้า เราก็ว่าไม่ได้ทําอะไรนะ

ออกไปข้างนอกก็ไม่ค่อยได้ออกนะ แต่ปกติไม่ค่อยใช้กันแดดเท่าไหร่ถ้าไม่ออกข้างนอก

อยู่แต่ในบ้านก็ ทาครีมบํารุงปกติ แต่ลองมาคิดดู ไม่รู้ว่า แสงจากคอม กับแสงนีออนนี้มันมีส่วน

ทําให้ผิวเราคล้ำขึ้นได้หรือเปล่านะ จริงไม่จริงยังไงช่วยบอกกันหน่อยนะคะ

0/5

Smile

เคยอ่านในเวบพันธ์ทิพย์ห้องหว้ากอนะคะ แสงนีออนที่ว่ากันว่าทำให้ผิวคล้ำขึ้นได้มันต้องปริมาณหลอดไฟมาก ๆ เลยน่ะค่ะ ช่วงนี้เข้าหน้าร้อนถึงจะอยู่ในที่ร่มแต่อากาศมันก็อ้าว ๆ ก็ทำให้ผิวคล้ำขึ้นได้นะคะ แสงกับรังสี UV มันไปได้ทุกที่เลยค่ะ

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member
    0/5
    ถึงจะนั่งอยุู่แต่ในบ้านหรือในออฟฟิศ ไม่ได้อยู่ใต้แดดโดยตรง
    ก้อไม่ได้หมายความว่าจะไม่โดยรังสียูวีนะครับ
    เพราะรังสียูวีสามารถสะท้อนผ่านกระจก หรือ สิ่งสะท้อนอื่นๆ เข้าหาเราได้โดยไม่รู้ตัว
    เราอาจจะไม่รู้สึกร้อนจากแดด เนื่องจากความเย็นของแอร์
    แต่ผิวหนังเราก้อสูบยูวีเข้าไปแล้วหล่ะคับ

อยากสวย ไม่อยากดำ ไม่อยากแก่ก่อนวัย
    คบหายากันแดดไว้เป็นเพื่อนสนิทได้เลยคับ
    ทาๆ เข้าไปเถอะคับ แรกๆ อาจไม่ชิน คิดซะว่าเพื่อตัวเราเอง เด๋วก้อชินไปเอง
    เลือก spf ให้เหมาะสม
    ในร่ม อาจทาแค่ 15 - 20 (แต่ผมแนะนำ 30)
    กลางแดด 50 up นะครับ
    ยิ่งถ้าอยู่กลางแดดจัดติดต่อกัน แนะนำให้ทาซ้ำถ้าสามารถ
    หรือฝากใครซื้อสูตรน้ำ SPF100++ จากญี่ปุ่นแล้วกันครับ...สูตรนี้สู้แดดกระจาย
    อ้อ อย่าลืมซื้อายครีมที่มีส่วนผสมของกันแดดด้วยนะคับ
    หน้ารอด ขอบตาเยิน ก้อจะดูแปลกๆ พิกล

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    ทานวิตมินเปรมมั้ยค่ะ555

แอบขายของสุดริ่ด^^..
    ~P a m m ii e~