Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8

Thread: <3 คอลลาเจนรึอาหารเสริมเพื่อผิวเนียนเด้ง brand ไหนดีค่ะ <3

ommy's Avatar
    ommy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

<3 คอลลาเจนรึอาหารเสริมเพื่อผิวเนียนเด้ง brand ไหนดีค่ะ <3

น้องสาวจะไปญี่ปุ่นคืนนี้ อยากถามเพื่อนๆสาวๆสวยๆในนี้ว่า มีอาหารเสริมยี่ห้อไหน ชนิดไหน ( ผง รึ เม็ด ) ที่เคยทานแล้ว เห็นผลอย่างชัดเจน ในเรื่องช่วยให้ผิวสดใส เนียน ผ่อง เด้ง บ้างค่ะ อยากสวยค่ะ
    ตอนแรกอยากฝากซื้อ คอลลาเจน แต่ลองถามเพื่อนๆก่อนเผื่อมีตัวอื่นแนะนำ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าค่ะ
    ซื้อกระเป๋าแก้เครียด

0/5
    คอลาเจน ยี่ห้อ DHC เห็นเพื่อนๆบอกว่าดีค่ะ กินแร้วเวิคร์เรย แต่เราก้อยังมะเคยลองเหมือนกันนะ รู้ว่าต้องกินคู่กับอีกตัวนึง ชื่อ ไฮยาลูลอน อ่าค่ะ ของ DHC เหมือนกัน

0/5
    เคยทานแต่ Meiji Amino Collagen ค่ะ ที่เป็นกระป๋องสีขาว แล้วมีสีแดงเขียวอยู่ด้านหน้า เป็นผง 1 ช้อนผสมกับเครื่องดื่ม วันละ 1 ครั้ง

ผลที่ได้คือ ดื่มไม่นาน ผิวจะเด้งดึ๋งมาก เหมือนผิวมันฟูขึ้นอ่ะคะ แฟนก้อชอบมาก ชอบมาลูบๆๆๆ บอกผิวดี จิ้มแล้วมันเด้งๆๆ หน้าตาผ่องใสเหมือนเด็กสาว 555

แต่ผลเสียคือ รู้สึกอ้วนขึ้นค่ะ คือเราอ่ะชอบให้ตัวเองผอมๆๆ จนแม่บอกให้เพิ่มน้ำหนัก พอกินตัวนี้ จะดูมีเนื้อมีหนังขึ้น จริงๆก้อไม่มีใครคิดว่าเราอ้วนขึ้นนะคะ ไม่มีใครทักเลย แต่เรารู้สึกเองและไม่ชอบ เลยเลิกกิน กะว่าจะกินเดือนละ 1 ช้อน แต่ยังไม่รู้จะเริ่มเมื่อไร ทนไม่ได้ที่มีเนื้อหนังเพิ่ม 5555

chicbeaute's Avatar
    chicbeaute is offline Trusted Member
    0/5
    น้องกับแม่ทาน fancl คะวันละขวดเค้าบอกว่าผิวไม่เหี่ยวแห้งดูตึงๆ

ตัวเองอยากทานมากแต่ให้ลูกดูดนมอยู่อดเลยคะ
    ------------------------------

อะไรเอ่ยใช้ง่าย หายาก ?

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5

Smile

เคยทาน Chocola CC กับ Pure white ของ Shiseido อ่ะค่ะ
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

crabby's Avatar
    crabby is offline Trusted Member
    0/5
    ทาน Pure Glutathione 750 mg.วันละ 1 เม็ด อยู่ค่ะ ~ 1 เดือนผิวใสขึ้นมากๆ
    รู้สึกว่ากระจางลงด้วยค่ะ pm มาถามได้นะคะ มันมีหลายแบรนด์ค่ะ
    แนะนำให้ทานที่เป็น Pure นะคะ ราคาสูงกว่า แต่ได้ผลดีกว่าค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by duckkie View Post
    คอลาเจน ยี่ห้อ DHC เห็นเพื่อนๆบอกว่าดีค่ะ กินแร้วเวิคร์เรย แต่เราก้อยังมะเคยลองเหมือนกันนะ รู้ว่าต้องกินคู่กับอีกตัวนึง ชื่อ ไฮยาลูลอน อ่าค่ะ ของ DHC เหมือนกัน
    ^
    ^
    ช่ายๆ ลองมาแล้วค่ะ โอเคเลยค่ะ แก้มจะนิ่มๆเด้งๆ ทานไปไม่ถึงเดือนด้วยมั่ง เห็นผลแล้วค่ะ แต่เวลากินมันยุ่งยาก(สำหรับเรา)อะค่ะ ต้องตามด้วยน้ำอุ่น -*- เลยอยากลองแบบผงดูบ้าง

ส่วนพี่สาวเรา กินคอลลาเจนของ shiseido อะค่ะ กระปุกขาวชมพูอะค่ะ ไม่แน่ใจชื่ออะไร
    เค้าก้อบอกว่าดีนะคะ เราดูแล้วหน้าพี่สาวก้อเด้งจิงๆแหละค่ะ ^^

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Wink

ทีแรกก็เคยกินค่ะ แต่ว่าไปอ่านจากไหนไม่รู้เค้าบอกว่าคอลลาเจนกินไม่ได้เข้าไปช่วยอะไรเลย

ตอนนี้กิน ไวท์ ของอะไรไม่รู้ค่ะ กล่องสีฟ้าๆ ก็ดีนะคะ เราว่าถูกกับเรามากกว่าชิเชโด้ เพราะช่วงนี้ Shiseido ที่เคยกินขาดตลาด
    " P u r s e A d d i c t i o n "

Comments from Facebook