หลังจากที่ไปเฝ้ามาสามรอบ ครั้งที่หนึ่ง ตีสาม บรรยากาศ วัดไม่ต้องพูดถึง หันหน้ามาเจอเพื่อนสาวหัวโปก ตกใจกันเองอีกตะหาก
ครั้งที่สอง ไป บ่ายวันเสาร์ กับแฟน เสาร์ตอนบ่าย ได้เจอท่าน แค่ หนึ่งนาที พร้อมกับถวายนมกล่อง
แต่เป็นหนึ่งนาที ที่คุ้มมากๆ
วันอาทิตย์ไปตั้งแต่เก้าโมง ปัญหามากมาย แต่สุดท้ายได้คิว พรุ่งนี้ เช้าเพราะว่าวันจันทร์เป็นวันพระท่านไม่ดูดวง ดีใจแต่ก็กลัวมากๆ กลัวรู้ความจริงเพราะมีปัญหากับแฟนอยู่แต่นิกยังรักแฟนมากๆๆๆ
กลัวว่าเราไม่ใช่คู่กัน นี่แหละน้อ คนเรา
เล่ามานานแล้ว มาฟังประวัติท่านกันนะค่ะ ตอนแรกท่านพื้นเพ เป็นชาวมุสลิมค่ะ แต่ท่านมีชาญสามารถมองเห็นล่วงหน้าได้ ว่าคุณพ่อจะเสียเลยแก้โดยการบวชให้ หลังจากนั้นคุณพ่อมีชีวิตอีกสามปีค่ะ แล้วมาถึงน้องชายท่าน เกิดอุบัติเหตุ เป็นตายเท่ากันท่านนัั่งเห็นว่าตัวเองต้องบวชไม่สึก แล้วจะช่วยน้องของท่านได้ จึงเป็นเหตุให้ท่านบวชและมีชาญแก่กล้ามากๆ ท่านมีชาญติดต่อกับพระมุจรินทร์ พญานาค และ ครุท ค่ะ ท่านเป็นผู้สร้างตราครุท ให้กับประเทศไทย ที่กุฎิจะมีรูป พระบรมโอรสาธิราช อยู่มีนักการเมืองไปเข้าหาท่านมากๆ
สาเหตุที่ทำให้นิกรู้จากท่าน เป็นเพราะว่า มีลูกค้านิกคนหนึ่งเล่าให้ฟังว่าได้มีโอกาส เจอท่านตั้งแต่สมัยพี่เค้ายังไม่รวยเลย ท่านบอกว่าให้ไปทำธุกิจเกี่ยวกับเหล็ก พี่เค้าเริ่มจาก ห้องแถวเล็กๆ แล้วตอนนี้เป็นระดับเจ้าของโรงงานแล้วค่ะ ขอบอกว่าตอนที่นิกนั่งรอได้มีโอกาสเห็นพระอาจารย์กำลังไปฉันเพลข้างนอก มีคนมาถวาย เบนช์ให้ท่านค่ะ รถสวยๆๆๆ สุดๆ

พี่ๆ เชื่อเกี่ยวกับเรื่องดวงไหมค่ะ ที่วัดอลังการมากๆๆๆ มีแต่ครุท แล้ววัดอยู่ที่ถนน สุขสวัสดิ์ 26
วัดโพธิ์ทองค่ะ รู้จักไหมค่ะ ลองหาประวัติท่านอ่านนะค่ะ จากเนท แล้วถามเบอร์จองคิวที่วัดกับนิกกี้ได้
จะมาอัพเดทให้ฟังว่าเป็นไง แต่ขอบอกว่าคนเยอะมากๆๆๆๆๆ ดูวันล่ะ 40คน หรือว่ามีใครเคยดูท่านมาแล้ว เล่าให้หนูฟังหน่อยนะเป็นไงบ้าง
ขอบคุณค่ะ