Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: มีใครเลี้ยง ชิวาวาบ้างเอย อยากรู้จัง เข้ามารายงานตัวหน่อยนะครับ

Warning Points:
    0/5
    บ้านคุณแฟนเลี้ยงคะ ประมาณ 20 ตัวได้

น่ารักดีคะ ขี้อ้อนด้วย แต่บางตัวก็ดื้อ

แต่เหมือนว่าแต่ละตัวจะตัวใหญ่กว่าของคุณ summer นิดนึงอะคะ ^^

0/5

Talking

มี กะเค้า 1 ชีวิตค่ะ
    ชื่อ นีโน่
    เพศ ชาย
    อายุ 3ขวด ก่าๆ
    น้ำหนัก 3 กิโล (อวบระยะสุดท้าย)
    สถานภาพ โสดและซิง
    ที่อยู่ แถวๆรามฯ
    เบอร์ติดต่อ 08-7887-xxxx
    สิ่งที่ชอบ ผักและผลไม้
    ความสามารถพิเศษ สวัสดีได้
    สนใจติดต่อขอเป็นแฟนได้ 24ชม. คร้าบบบ

bubble's Avatar
    bubble is offline Trusted Member
    0/5
    น้องๆของเพื่อนๆหน้ารักกันทุกตัวเลย
    ไม่เคยเลี้ยงพันธุ์นี้ค่ะ แต่แอบชอบชิวาวาขนยาวน่ารักดี

0/5

Talking

น้องถุงทองรายงานตัวค่า.....
    คุณฮัทคะ อย่างเจ้าถุงทองเนี่ย เค้าเรียกลักษณะดีมั๊ยอ่ะ
    พอใช้ได้ป่าวคะ แล้วเลี้ยงยังไงให้ตัวเล็กๆอ่ะค่ะ
    อยากได้แบบจิ๋วๆอ่ะค่ะ หรือว่าต้องหาซื้อแบบทีคัพตั้งแต่แรกคะ

รูปน้องถุงทองค่า

[SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member
    0/5

Wink .........

Quote Originally Posted by baby420 View Post
    เคยเลี้ยงค่ะ แต่โดนย้ายไปที่อื่นแล้ววว

แต่น้องเค้าน่ารักจริงๆนะคะ
    เป็นตัวผู้ ชื่อมาริโอ้ ^__^

เอามาเลี้ยงอีกเป็นเพื่อนกันก็ดีนะคะ
    อยู่ตัวเดียวคงจะเหงา

รูปนี้เสื้อหลวมมากค่ะ 555
    ยินดีครับ อิอิ นี่เป็นเห็นผลนึงที่ทำให้หามาเพิ่ม เพื่อเป็นเพื่อนกัน
    แต่เค้าดูติด เรา มากๆๆๆ บางทีมากไป อิอิ

[quote=pomme;779039]คุณsummer น้องเค้าน่ารักมากเลย ชอบน้องตัวสุดท้าย (น้องspring)ที่เป็นพี่ชายของตัวที่ 2 นะค่ะ ท่าทางจะซนน่าดูเลยนะ ต้องจองตัวไว้ก่อนหรือเปล่าค่ะ เวลาอยากจะได้ค่ะ พอจะมีรายละเอียดไหมค่ะขอบคุณมากค่ะ[/quote

ตัวนี้สีสวยครับ ถ้ามีน้องๆๆ เดวบอกนะครับ

Quote Originally Posted by oohio View Post
    คุณsummer น้องน่ารักมาก ๆ ทั้งสามตัวเลยค่ะ แต่ไม่กล้าเลี้ยงตัวเล็ก ๆ อย่างนั้น กลัวนอนทับเค้าอ่ะ อิอิ

ขอบคุณครับ แต่รับรองไม่ทับแน่นอนครับ

นอนด้วยกันมาปีก่าแล้ว เวลาเราเลื่อนตัวไปโดนเค้าๆจะรู้แล้วก็เลื่อนตัวไปเอง

Quote Originally Posted by B.P. View Post
    บ้านคุณแฟนเลี้ยงคะ ประมาณ 20 ตัวได้

น่ารักดีคะ ขี้อ้อนด้วย แต่บางตัวก็ดื้อ

แต่เหมือนว่าแต่ละตัวจะตัวใหญ่กว่าของคุณ summer นิดนึงอะคะ ^^

ยี่สิบเลยหรอครับ ท่าทางจะวุ่นวายน่าดูเลย นี่ตัวเดียวยังวุ่นๆ เหาจะอยู่ด้วยตลอด

เอามาเพิ่มสองตัวไม่รู้จะเป็นยังไงเหมือนกันครับ

Quote Originally Posted by bubble View Post
    น้องๆของเพื่อนๆหน้ารักกันทุกตัวเลย
    ไม่เคยเลี้ยงพันธุ์นี้ค่ะ แต่แอบชอบชิวาวาขนยาวน่ารักดี
    ขนยาวก็น่ารักครับ อยากได้อยู่เหมือนกัน อิอิ

Quote Originally Posted by newsguy View Post
    น้องถุงทองรายงานตัวค่า.....
    คุณฮัทคะ อย่างเจ้าถุงทองเนี่ย เค้าเรียกลักษณะดีมั๊ยอ่ะ
    พอใช้ได้ป่าวคะ แล้วเลี้ยงยังไงให้ตัวเล็กๆอ่ะค่ะ
    อยากได้แบบจิ๋วๆอ่ะค่ะ หรือว่าต้องหาซื้อแบบทีคัพตั้งแต่แรกคะ

รูปน้องถุงทองค่า

น้องถุงทองน่ารักจังเลย กี่เดือนแล้วอ่าครับ สีสวยจัง

ผมว่าหุ่น และกระโหลกน้องเค้าสวยดีนะครับ

ถ้าอยากได้ตัวเล็กๆ จริงๆต้องซื้อทีคัพอ่าครับ

พ่อแม่เค้าต้องตัวเล็กด้วยอ่าครับ

แล้วอย่าตามใจน้องเค้ามากนะครับในการกิน

เค้าจะกินจุมากกกกก ดูไม่อิ่มตลอดเวลา

แต่จริงๆ แล้ว อวกครับพี่น้อง

ผมแนะนำให้อาหารเม็ดอย่างเดียวนะครับ

เสริมด้วยอาหารอย่างอื่นเล็กน้อย เดวน้องกลายพันธ์

เป็นตุ่มไป แล้วจะยุ่ง
    ยังไม่รวย "อยู่อย่างรวย" ไม่มีวันรวย
    ยังไม่จน "อยู่อย่างจน" ไม่มีวันจน

BB: 20E8CD96

080-0078988

maycury's Avatar
    maycury is offline Trusted Member
    0/5

ขอมีบ้างอ่ะ

ชื่อ ซอส
    อายุ เกือบๆ จะ 8 เดือนแล้ว
    เพศ เมีย ค่า
    ดื้อมากๆๆ

โชว์หน่อยออิอิ

ท่านอนคร่า

I LUV DAMIER SP ^_^ ^_^

0/5
    น้องถุงเท้าน่ารักจังเลย กี่เดือนแล้วอ่าครับ สีสวยจัง

ของน้องนิวเค้าชื่อ "ถุงทอง" ค่า ไม่ใช่ "ถุงเท้า" จ้า ฮิๆๆ แอบขำ จขกท แต่ละตัวจิ้มลิ้มน่ารักกันทั้งนั้นเลย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5

Talking ชิวาว่า

อยากได้จังเลยย
    ถ้าใครมีแล้วเลี้ยงไม่ไหว ปล่อยมาทางนี้ได้น่ะค่ะ
    55555 :]]]]]]]]]]]]]]

lazymotion's Avatar
    lazymotion is offline Trusted Member
    0/5

ตัวเล็กแค่นี้ แต่ตดเหม็นมหาศาล เสื้อตัวโปรดเค้าใส่จนมอม ^_____^
    น้องเป็นผู้หญิงค่ะ ชื่อ ช๊อปเปอร์ มาจากตัวละครวันพีซ
    tony tony chopper ค่ะ

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5
    มี 2 ตัวค่ะ
    มอมแมม เพศผู้ ขนสั้น ทีคัพ เกือบ 2 ปีค่ะ ตัวเล็กมากๆๆ

มีมี่ เพศเมีย ขนยาว ในรูปประมาณ 3 เดือนเร้วค่ะ ปัจจุบันอายุ 10 เดือนเร้วค่ะ

~NoNg NoO~

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook