Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 45

Thread: ขอเชิญเพื่อน ๆ SBN ร่วมปันน้ำใจ และ เสนอความคิดเห็น

Warning Points:
    0/5

ขอเชิญเพื่อน ๆ SBN ร่วมปันน้ำใจ และ เสนอความคิดเห็น

สวัสดีสมาชิก SBN ทุกคนจ้า

ขอพล่ามแบบสั้น ๆ นะ

เจตนารมณ์ของเจ้าของเว็บ (คุณแอ๊นท์) อยากให้มีสังคมออนไลน์ผู้มีความชื่นชม หลงรัก กระเป๋า มาร่วมแสดงความคิดเห็น แลกเปลี่ยนกัน จึงทำให้เกิด SBN แห่งนี้ขึ้นมา

นอกจากนี่ คุณแอ๊นท์ อยากให้ SBN มีส่วนในการช่วยเหลือสังคม จึงอยากเชิญเพื่อน ๆ มาช่วยกันแบ่งปันน้ำใจ ให้กับสังคม

การทำบุญ หรือ แบ่งปันน้ำใจ ทางเว็บเราเคยมีกิจกรรมที่เกิดขึ้นมา 2 ครั้งแล้ว (อาจมีนอกเหนือจากนี้ถ้าไม่ได้กล่าวถึงโปรดอภัยนะจ๊ะ)

- เงินกองกลางจากมีทติ้งครั้งที่ 2 นำไปทำบุญที่วัด โดยน้องนิค
    - น้องทินี เหมียว มีสุข ชวนเพื่อน ๆ ทำบุญที่บ้านพักคนชรา

และเมื่อมีทติ้งครั้งที่ 3 เมื่อผ่านมานี่ ได้มีเงินกองกลางเหลือทั้งสิ้น 7,758.49

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=121294

เงินกองกลางตรงนี่ บันฯ คิดว่าจะนำมาทำบุญให้กับน้องปังปอนด์ เด็กหัวโต ที่เพิ่งออกรายการ เรื่องจริงผ่านจอ เมื่อคืนที่ผ่านมา โดยจะแบ่งปันน้ำใจให้น้องปังปอนด์ที่ยอด 3800 บาท

จึงอยากถามความคิดเห็นว่า สมควรหรือไม่ เพราะอย่างน้อย เงินตรงนี่ก็เป็นเงินกองกลาง จึงไม่อยากตัดสินใจกันเอง เพื่อน ๆ ช่วยเสนอด้วยนะค่ะ

และ ขอน้ำใจคนละเล็ก คนละน้อย จากเพื่อน ๆ ใน SBN มาช่วยแบ่งปันน้ำใจให้น้องปังปอนด์ด้วยนะค่ะ

บันฯ ได้โทรไปคุยกับคุณพ่อของน้องแล้ว คุณพ่อแจ้งว่า ต้องการของใช้ชีวิตประจำวัน เช่น นม ยาล้างแผล น้ำเกลือ และ เบนตาดีน

เพื่อน ๆ คนไหนสนใจที่อยากจะบริจาคเงิน รบกวนโอนเงินเข้าบัญชีที่คุณพ่อน้องปังปอนด์เองเลยนะค่ะ

แต่ถ้าคนไหนอยากจะร่วมบริจาคสิ่งของที่จำเป็นแก่น้อง และ อยากจะไปให้กำลังใจครอบครัวน้องพร้อม ๆ กับ เพื่อน SBN ซึ่งตอนนี้มีประมาณ 6 คน แล้ว แจ้งให้ทราบด้วยนะค่ะ จะได้ไปเยี่ยมน้องพร้อมกัน

ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ตามลิงค์
    http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=138095

อาจมีคนตั้งคำถามว่าทำไมไม่บริจาคหมด

ที่เก็บเงินส่วนตรงนี้ไว้เพราะเราอยากแบ่งปันให้สังคมอีกค่ะ แน่นอน บางคนอาจเผชิญปัญหา แต่ไม่มีโอกาสเหมือนน้องปังปอนด์ และนอกจากนี้ น้อง ๆ หลายคนใน SBN ที่บันฯ ได้คุยไว้ ทุกคนจะยินดีบริจาคให้น้องปังปอนด์เพิ่มเติม ทำให้ยอด 3800 เพิ่มขึ้น

และจะแบ่งออกเป็น 2 ส่วน 1. ซื้อของใช้ประจำวัน 2.เงินสดไว้ใช้จ่ายเป็นค่ารักษา

ขอบคุณคุณแอ๊นท์ค่ะ และนี่คือ เจตนารมณ์ของเจ้าของเช่นกัน เพราะอยากให้สังคมน่าอยู่
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เห็นด้วยอย่างยิ่งกับกรช่วยเหลือสังคมค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้ไปร่วมลงขัน แต่จะไปบริจาคเองค่ะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    ดูข่าวเหมือนกันค่ะพี่บัน น้องเค้าน่าสงสารมาก ๆ (เดี๋ยวไปช่วยบริจาคให้น้องเค้าค่ะ)

เห็นด้วยที่จะเอาไปบริจาคค่ะ (แหะ แหะ ไม่ได้ไปmeeting แต่ขอแจมความเห็นนะคะ)

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    ร่วมด้วยช่วยกันคับ ^^

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ว่าจะไปทำบุญตั้งแต่ต้นปีแล้ว (เพราะปีนี้เบญจเพศ)
    ยังไม่ได้ทำเลย Y_Y

เผื่อจะได้ถือโอกาสนี้ ทำบุญซะเรยย >"<
    ถ้าจะไปวันไหน รบกวนแจ้งนิดนึงนะค้า เผื่อมีของจะฝากบริจาคไปด้วย

ขอบคุณค่าพี่บัน

0/5
    Quote Originally Posted by GLiTTeR View Post
    เห็นด้วยอย่างยิ่งกับกรช่วยเหลือสังคมค่ะ ถึงแม้จะไม่ได้ไปร่วมลงขัน แต่จะไปบริจาคเองค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    ดูข่าวเหมือนกันค่ะพี่บัน น้องเค้าน่าสงสารมาก ๆ (เดี๋ยวไปช่วยบริจาคให้น้องเค้าค่ะ)

เห็นด้วยที่จะเอาไปบริจาคค่ะ (แหะ แหะ ไม่ได้ไปmeeting แต่ขอแจมความเห็นนะคะ)
    ขอบคุณมากเช่นกันค่ะ ถึงแม้ว่าจะไม่ได้ไปมีทติ้ง เงินตรงนี่เราถือว่าเป็นเงินกองกลางของ SBN เหมือนกันจ๊ะ แค่ช่วยเสนอความคิดเห็น ก็ปลื้มมากมาย ถ้าน้องแอ๊นท์ได้อ่านคงปลื้มแน่นอน

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    ร่วมด้วยช่วยกันคับ ^^

ขอบใจจ๊ะนุ๋เด่น ว่าแต่จะบริจาคบาลองให้เจ๊สักใบม๊ะ (แอบกัด) ถ้าเด่นสวนกลับ เจ๊จะเดินเป็นป่าวหว่า 555
    [SIGPIC][/SIGPIC]

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member
    0/5
    เฮียก้อเห็นด้วยคับเจ๊
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

จำไว้ให้มั่น "SBN ก่อตั้งขึ้นมาเพื่อซื้อขายแลกเปลี่ยนกระเป๋าแบรนด์เนมในราคากันเองแบบพี่น้อง ไม่ได้มีจุดประสงค์ให้มีการซื้อขายเพื่อเชิงพาณิชย์"

0/5
    ไม่ได้ไปมิดติ้งกับเค้านะคะ แต่เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ ที่เอาไปช่วยน้องเค้านะคะ ไปเมื่อไหร่ส่งข่าว
    บ้างนะคะ จะได้ช่วยสมทบอีกนิดนะคะ เพราะคงไปไม่ได้อยู่ต่างจังหวัดคะ

0/5
    Quote Originally Posted by little23 View Post
    ไม่ได้ไปมิดติ้งกับเค้านะคะ แต่เห็นด้วยอย่างยิ่งคะ ที่เอาไปช่วยน้องเค้านะคะ ไปเมื่อไหร่ส่งข่าว
    บ้างนะคะ จะได้ช่วยสมทบอีกนิดนะคะ เพราะคงไปไม่ได้อยู่ต่างจังหวัดคะ
    ยกมือหนับหนุนอีกเสียงค่ะ

ถ้าไปเมื่อไหร่ช่วยส่งข่าวด้วยนะคะ จะได้ช่วยสมทบทุนอีกแรงค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ยกมือไปด้วยครับ เครื่องมือเวชภัณฑ์ ไบรท์หาราคาถูกๆ ได้

และจะลงเงินบริจาคด้วยครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook