Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast
Results 21 to 30 of 37

Thread: เมื่อความลับไม่มีในโลก...ดีที่สุดคือทำใจให้สบายแล้วปล่อยวาง

jipnaja's Avatar
    jipnaja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

RE: เมื่อความลับไม่มีในโลก...ดีที่สุดคือทำใจให้สบายแล้วปล่อยวาง

ผ่านไปแล้ว ก็ต้องให้มันผ่านไป

เก็บมาคิดได้ แต่อย่าคิดนาน (รกสมอง)

:arrow:
    รูปมีตติ้งครั้งที่ 2 เต็มอิ่มที่นี่
    http://www.4shared.com/dir/8580732/8...ing_SBN_2.html
    ------------------------------------
    http://jipnaja.bloggang.com
    http://jipnaja.spaces.live.com
    http://jipnaja.hi5.com

-*-

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

RE: เมื่อความลับไม่มีในโลก...ดีที่สุดคือทำใจให้สบายแล้วปล่อยวาง

Quote Originally Posted by deer
    เจอแต่แม่ค้าน่ารักๆ ขายของก็เจอลูกค้าดีๆ
    ชมครายอ่า... เค้าเขินน๊า..

แฮะๆๆ แซวๆๆๆ

atom's Avatar
    atom is offline Trusted Member
    0/5

แหะๆๆๆ อย่าเครียดไปเลยพี่พาย....

จำได้ป่าวเอ่ย

ปล. 1 นาฬิกาที่ซื้อพี่พายอะ ถูกใจคุณแม่ผมมากๆ เลยพี่

ปล. 2 ยังคงตามหา BELT BAG GUCCI ที่เคยบอกคุณพี่ต่อไป...^^

atom's Avatar
    atom is offline Trusted Member
    0/5

แหะๆๆๆ อย่าเครียดไปเลยพี่พาย....

จำได้ป่าวเอ่ย

ปล. 1 นาฬิกาที่ซื้อพี่พายอะ ถูกใจคุณแม่ผมมากๆ เลยพี่

ปล. 2 ยังคงตามหา BELT BAG GUCCI ที่เคยบอกคุณพี่ต่อไป...^^

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5

หูยยย....จิงอ่ะอะตอม พี่ก้อแอบลุ้น ว่าท่านแม่เราจะปลื้มมั้ย ซื้อของให้แม่เนี่ย น่าร้ากกกที่สดุแล้วน้องเอ๊ยยยย....อิอิ

ส่วน belt bag น่ะ ลองบอกงบพี่มาจิ เด๋วช่วยหา....จิงๆก้อมีคนมาลงขายนะ แต่แอบแพง...แหะๆๆ เลยมะได้โทรไปบอกอ่ะ

พี่มะได้เครียดไรมากมาย คนเครียดก่าพี่น่ะเจ้าของเป๋าตัวจิงเค้า พี่มันก้อแค่คนซื้อ และคนขายต่ออ่ะ.... :wink:

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5

เราขายเป๋าไม่เคยได้กำไรเลยค่ะ คิดว่าแบ่งกันไปชมแบ่งกันไปใช้ เบื่อแล้วก็หาเอาใหม่สนุกดีค่ะ
    แต่ถ้าคนที่เค๊าทำเป็นอาชีพเค๊าก็ต้องอยากได้กำไรบ้างเป็นธรรมดา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นควรทำให้ซื่อสัตย์สุจริตจะดีที่สุด แล้วจะอยู่ได้นาน เป็นที่น่าเชื่อถือ จะได้หากินไปได้นานๆ ในcaseที่คุณpieเล่านี้ เค๊าคงลำบากแน่ๆอะ เพราะหมดความน่าเชื่อถือไปแล้ว
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    0/5

^^""""^^ thz so much ka

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5

คุณพายใจเย็นๆนะคะ จะเป็นกำลังใจให้นะคะ ส่วนแม่ค้าคนนั้น (หมวยก็ยังไม่รู้เลยคนไหน แฮะๆๆ ops: ) อยากให้ออกมาอธิบาย ขอโทษหรืออะไรก็ได้ คิดว่าถ้าบริสุทธิ์ใจทุกคนพร้อมจะรับฟังอะค่ะ คนเราผิดพลาดกันได้อภัยกันได้นะคะ จะได้ไม่ต้องโกหกอีกค่ะ...

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5

ขอออกวามเห็นนะคะ ว่าอย่าไปซีเรียสกับมันเลย ค่ะ
    ในเมื่อเราก็ได้สินค้าตรงตามความต้องการทูกอย่างแล้ว ถ้าเค้าเอาของปลอมมาขาย แล้วมารู้ทีหลังนี่สิ น่ากลุ้มนะคะ

ส่วนเรื่องเจ้าของจริง ๆ ก็ต้องเป็นเรื่องระหว่างคนขาย กับเจ้าของจริง ๆ ว่าเค้าตกลงกันยังงัย ก่อนที่เราจะไปซื้อ เราก้อไม่อาจรู้ใช้มะค่ะ เพราะฉะนั้น อย่าไปคิดให้มันเสียเวลา เสียสุขภาพจิตเลยนะคะ

คนเราร้อยพ่อ พันแม่ ค่ะ จะคาดหวังให้คนอื่น ต้องเป็นอย่างนั้น หรืออย่างนี้ มันควบคุมไม่ได้ สิ่งสำคัญอยู่ที่ตัวเราเองมากกว่า
    ว่าจะจัดการ ความคิดของตัวเองยังงัย

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member
    0/5

เห็นใจคุณเจ้าของกระเป๋าตัวจริง กะคุณพายจังเลยค่ะ...

Page 3 of 4 FirstFirst 1 2 3 4 LastLast

Comments from Facebook