Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 30 of 30

Thread: แฟนซื้ออะไรให้ไม่เคยถูกใจเลยอ่ะ

Warning Points:
    0/5
    มีคนซื้อะไรๆๆให้ดีกว่าเจอแบบนี้น่ะค่ะ

"น้องของแพงซื้อทำไม มันสิ้นเปลือง"
    "น้องถ้าน้องซื้อน้องเป๋าใบละสามหมื่น ..เราเลิกกันน่ะ"

อย่างนี้อยากได้เหรอค่ะ นี่ก้อไม่รู้จะทำไงดีกะชีวิต
    น้องเป๋าก้ออยากได้
    เพื่อนสนิทก้ออยากมี

ที่มีอยู่นั่นคิดว่าคุณ keeki โชคดีแล้นน๊า

pachpicha is offline Trusted Member
    0/5
    หุ หุ หุ
    แสดงว่าเราเป้นคนโชคดี แฟนซื้ออะไรให้ถูกใจหมด
    เพราะว่า แฟนเราจะถามเลยว่าอยากได้อะไร
    ~NoNg NoO~

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    น่า น่า... แฟนซื้อให้ก็น่ารักแล้วล่ะค่ะ ชื่นชมที่น้ำใจดีกว่าชื่นชมที่สิ่งของนะคะ เงินสำคัญ แต่น้ำใจสำคัญกว่ามากๆ น้า... ลองคิดดูในทางกลับกัน ถ้าเราซื้อของให้แฟนแล้วเค้าบ่นมาเงี้ยะ ก็เสียน้ำใจน้า...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    คุณวิคโชคดีออก เป็นแฟนกันยังซื้อให้ตั้งขนาดนี้ แสดงว่าเค้ารักเรามากนะเนี้ย

ตอนสมัยคบกันใหม่ๆ แฟนอุ้มก็ซื้อให้นะจ๊า มีวันหนึ่งเค้าบอกว่ามีนาฬิกาจะให้

เราก็ดีใจ อิ อิ ของฟรี พอเปิดกล่องมาพูดไม่ออก นี้มันยี่ห้อห้างแว่นตาบิ้วตี้ฟูนี่หน่า

สรุป เค้าซื้อโปรโมรชั่น ซื้อหนึ่งแถมหนึ่ง ซื้อแว่นตาแถมนาฬิกา เฮ้อเรานะพูดไม่ออกเลย ได้แต่ขอบคุณT____T ตอนนี้มันอยู่ไหนก็ไม่รู้อะ>___<

ปล.ตอนนั้นยังไม่ได้แต่งงานไง ทำตัวน่ารักหน่อย ไม่บ่น แต่ตอนนี้ อย่ามาซื้ออย่างนี้ให้นะ.....เด๋วสวย อิอิ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

takky_and_kong's Avatar
    takky_and_kong is offline Trusted Member
    0/5
    ขอยกมือสูงๆค่ะ ได้ของวันวาเลนไทน์แล้ว ทะเลาะเลยค่ะ เหอะๆๆ
    เสียดายตังค์มากมายค่ะ แถมไม่ชอบอีกต่างหาก อะรายก้อไม่รู้ เซ็งๆๆ
    พูดแล้วยังแอบเซ็ง พอเราได้ของขวัญจากเค๊า เราก้อบ่นๆ พี่ท่านก้อน้อยใจเดินงอนไปเลย เง้ออออ
    ไม่ไหว ไม่ไหว เราเองก้อแย่เองด้วยอ่า
    ~ Falling In Love With Juliet and Comme Comme ^_^" ~

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ขอบคุณทุกๆคอมเมนท์นะค๊า

จริงๆแล้วเราแอบคิดถึงเรื่องเสียดายเงินมากไปหน่อย แล้วก็แบบว่าแหมมีอะไรที่อยากจะได้อย่างอื่นอีกตั้งเยอะแยะอ่ะ ใจนึงแอบจายร้ายคิดว่าถ้าได้ของไม่ถูกใจขอเป็น surprise อะไรที่ไม่ต้องใช้เงินเยอะอย่างดอกไม้ หรือการ์ด พาไปกินข้าวก็พอ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    มี่ไม่มีปัญหาเรื่องแฟน ซื้อของให้แล้วไม่ถูกใจ
    เพราะมี่ไม่มีแฟน เห้อะๆ :-(
    ชาวปากน้ำรักชาติยิ่งชีพ

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    แฟนซื้อให้ แต่ไม่ถูกใจ ดีกว่ามีแฟนแล้วไม่ซื้ออะไรให้เลยนะค่ะ ขอเรานี่คบกันมา 12 ปี นับชิ้นได้เลยอ่ะ เพราะฉะนั้นแล้ว จงภูมิใจไว้นะค่ะ เฮอๆ
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5

Talking

ของเรานะคะ

สมัยช่วงวี๊ดวิ้ววว...เคยบอกไปว่าของที่เค้าชอบแล้วซื้อมาให้เรา เราก็ชอบบ

จนตอนนี้ ของที่เค้าชอบเต็มบ้านเราเลยค่ะ
    (แต่เราอยากได้ของที่เราชอบมั่งอ่า...)
    อยากจะเป็นแม่ค้า ดันมาเป็นลูกค้าซะนี่ เฮ้อ...

0/5

Talking

เป็นเหมือนกันค่ะ ไม่มีอะไรถูกใจซักอย่าง
    ถ้าเค้าอ้าปากว่าจะเลือกเอง
    จะสวนไปทันทีเลยว่า ไม่ต้อง แค่โอนตังค์ก็พอ แฮะๆ

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook