Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 30

Thread: แฟนซื้ออะไรให้ไม่เคยถูกใจเลยอ่ะ

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Red face แฟนซื้ออะไรให้ไม่เคยถูกใจเลยอ่ะ

ซื้ออะไรมาไม่เคยถูกใจเลยอ่ะ 10 ชิ้นถูกใจสักชิ้น แล้วปกติเป็นคนบ่นอยากได้นู่นนี่ทู๊กวัน แต่ใจยังไมได้คิดหรอกว่าอันไหนอยากได้จริงๆ แค่แบบดูใบเว็บมั่ง เดินผ่านมั่ง ก้แค่บอกว่าสวย คือจะซื้อจริงๆ เราจะคำณวณก่อนว่าราคาเหมาะมั๊ย จะได้ใช้ป่าว อยากได้แค่ไหน อีกที เพราะของซื้อมาไม่ได้ใช้เยอะมากกก

พอคบกันไปนานๆ กล้าพูดเลยบอกเลยว่า คราวหลังจะซื้ออะไรให้ถามนะเพราะเสียดายเงิน หรือไม่ก็ไม่ต้องให้อะไรแค่การ์ดใบเดียวพอ ไม่ว่าจะเทศกาลไหนๆก็เถอะ ล่าสุดอยากจ surprise ซื้อของให้ ได้มาไม่ชอบเลยอ่ะ ไม่อยากได้ เสียดายเงินสุดๆ ก็เข้าใจนะว่าตั้งใจทำให้ ซื้ออะไรมาให้ก็เก็บหมด ไม่เคยได้ใช้เลย ... T.T ... เศร้าเล็กๆ + เสียดายเงินอย่างแรง

เราเป็นคนชอบของมียี่ห้อ ทุกครั้งที่ได้ของขวัญก็จะได้ของมียี่ห้อ พอได้เยอะๆเข้าจำไม่ได้ว่าอันไหนให้เมื่อไหร่ โอกาสอะไร แต่อยากจะบอกว่าแค่ดอกไม้ดอกเดียวหรือการ์ดก้พอแล้วอ่ะ ของบางทีไม่ได้จำเป็นเลยอ่ะ ... ฮือ

ขอบ่นหน่อยนะคะ คือโตๆกันแล้ว เงินก็สำคัญนะ ไม่ใช่เหมือนตอนเด็กๆอ่ะ ที่ใครซื้ออะไรให้ก็รับ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    โห้ว.... มีที่รักใจดีซื้อให้ไม่ว่ายังไงก็น่ารักอยู่แล้วน๊า !

มองอีกมุมผมว่าน่ารักดีออก ที่เค๊าอยากเอาใจ แต่เอาใจไม่ถูก อิอิ

ดีกว่า มีที่รักที่ไม่สนอะไรทั้งนั้นน๊า

แต่อย่างว่าอ่ะนะ คนเราพอมีอะไรแบบนี้ใกล้ตัวเราก็จะบ่นๆ

แต่พอเค๊าคนนี้ที่ซื้ออะไรก้ไม่เคยถูกใจหายไปละก็ ต้องคิดถึงแน่ๆ

รักกันนานๆนะครับ

0/5
    หุหุ เป้นเหมือนกัน คับ

ชอบซื้ออะไรก้ไม่รู้มาให้

แบบแหวนเแบบป๋า และ ป้ามากมายยยย ตอนได้นี่ หน้าเปลี่ยนสีเรยยย

ก้ต้องขอบคุณตามมารยาทและฝังมันไว้ในกรุ

น้องน๊อท ต้องแก้ปัญหาแบบนี้ คับ

จะพาไปดูของที่จะเอา ที่ อยากได้ ตามเทศกาล ทุกครั้งที่ไปห้างสรรพสินค้าคับ

พาไปดูจุดเกิดเหตุเรย

เอาให้เห้นกันเรย ว่านี่แหละที่อยากได้ ไปชี้ตัว

จะได้ไม่ซื้อมาผิด ไม่ก้ไปบอก SA อะคับ บอกว่าถ้าแฟนมาซื้อให้ให้บอกไปเรยว่าคุงน๊อท จะอาอันนี้

คิๆๆๆๆๆๆ

อิอิ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

Drmoonoi's Avatar
    Drmoonoi is offline Trusted Member
    0/5
    เจอเหมือนกันจ้ะ วาเลนไทน์ปีแรกที่คบกัน ไปแอบซื้อนาฬิกามาให้เพราะมาแอบเห็นว่าเราไม่มีใส่ แถมเลือกสีชมพูสีโปรดให้ด้วย ซึ่งจริงๆ ที่ไม่ใส่เพราะไม่ใส่เองมันเกะกะเวลาทำแลปแล้วต้องใส่ถุงมือ พอได้มาทำหน้าแปลกใจ ปนยินดีแบบเหอๆๆ ใส่เอาใจอยู่อาทิตย์เดียวถอดเก็บจ้ะ ตั้งแต่นั้นมาก่อนวันเกิดหรือเทศกาลต้องพาไปดูตามร้านบอกใบ้ว่าเราชอบนะอันนี้ แต่เราไม่ซื้อหรอก เราแค่อยากได้เฉยๆ (งงมะ พี่ยังงงตัวเองเลย แต่ได้ผลนะ วันเกิดปีนี้ได้ของอันนั้นอย่างที่ใจอยากได้เลย)

ผู้ชายไม่ละเอียดอ่อนเท่าผู้หญิงหรอก เค้าไม่คิดซับซ้อนเท่าไหร่เวลาซื้อของให้เรา ส่วนใหญ่เค้าชอบซื้อของให้เรา เป็นพวกที่เค้าคิดว่าเราจะได้ใช้งานอ่ะ ปีที่แล้ววันเกิดพี่ เค้าบอกว่าจะเอารถพี่ไปติดเครื่องเสียงให้ -"- รีบบอกไปเลยว่าไม่เอา ไม่อยากได้จ้ะ

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    น้องน๊อท ต้องแก้ปัญหาแบบนี้ คับ

จะพาไปดูของที่จะเอา ที่ อยากได้ ตามเทศกาล ทุกครั้งที่ไปห้างสรรพสินค้าคับ

เอาให้เห้นกันเรย ว่านี่แหละที่อยากได้ ไปชี้ตัว

จะได้ไม่ซื้อมาผิด ไม่ก้ไปบอก SA อะคับ บอกว่าถ้าแฟนมาซื้อให้ให้บอกไปเรยว่าคุงน๊อท จะอาอันนี้

คิๆๆๆๆๆๆ

อิอิ
    กะลังจะบอกพี่ keeki เลยค่ะ ว่าเรื่องนี้ลองปรึกษาคุณน็อทดู แต่พอดีเจ้าตัวมาเผยเคล็บลับ และวิธีแก้ให้พอดีเลย ลองดูนะคะ จะได้ถูกใจเหมือนคุณน็อท แถมยังได้ใช้ ให้คุณแฟนเห็นแล้วปลื้มอีกต่างหาก คิคิ
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

Keeki is offline Trusted Member
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    หุหุ เป้นเหมือนกัน คับ

ชอบซื้ออะไรก้ไม่รู้มาให้

แบบแหวนเแบบป๋า และ ป้ามากมายยยย ตอนได้นี่ หน้าเปลี่ยนสีเรยยย

ก้ต้องขอบคุณตามมารยาทและฝังมันไว้ในกรุ

คิๆๆๆๆๆๆ

อิอิ
    ต๊ายน้องกบ อิอิ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Talking

Quote Originally Posted by yaminter View Post
    โห้ว.... มีที่รักใจดีซื้อให้ไม่ว่ายังไงก็น่ารักอยู่แล้วน๊า !

มองอีกมุมผมว่าน่ารักดีออก ที่เค๊าอยากเอาใจ แต่เอาใจไม่ถูก อิอิ

ดีกว่า มีที่รักที่ไม่สนอะไรทั้งนั้นน๊า

แต่อย่างว่าอ่ะนะ คนเราพอมีอะไรแบบนี้ใกล้ตัวเราก็จะบ่นๆ

แต่พอเค๊าคนนี้ที่ซื้ออะไรก้ไม่เคยถูกใจหายไปละก็ ต้องคิดถึงแน่ๆ

รักกันนานๆนะครับ
    ก็คิดแบบนั้นแหละค่าคุIแยม แต่เราแอบเสียดายเงินเนอะ บางทีอยากจะได้อะไรเก็บๆๆๆเงิน แต่พอซื้อของมาให้แอบแพงแถมไม่ชอบ เสียดายเงินจัง T.T

0/5

Red face

Quote Originally Posted by Drmoonoi View Post
    เจอเหมือนกันจ้ะ วาเลนไทน์ปีแรกที่คบกัน ไปแอบซื้อนาฬิกามาให้เพราะมาแอบเห็นว่าเราไม่มีใส่ แถมเลือกสีชมพูสีโปรดให้ด้วย ซึ่งจริงๆ ที่ไม่ใส่เพราะไม่ใส่เองมันเกะกะเวลาทำแลปแล้วต้องใส่ถุงมือ พอได้มาทำหน้าแปลกใจ ปนยินดีแบบเหอๆๆ ใส่เอาใจอยู่อาทิตย์เดียวถอดเก็บจ้ะ ตั้งแต่นั้นมาก่อนวันเกิดหรือเทศกาลต้องพาไปดูตามร้านบอกใบ้ว่าเราชอบนะอันนี้ แต่เราไม่ซื้อหรอก เราแค่อยากได้เฉยๆ (งงมะ พี่ยังงงตัวเองเลย แต่ได้ผลนะ วันเกิดปีนี้ได้ของอันนั้นอย่างที่ใจอยากได้เลย)

ผู้ชายไม่ละเอียดอ่อนเท่าผู้หญิงหรอก เค้าไม่คิดซับซ้อนเท่าไหร่เวลาซื้อของให้เรา ส่วนใหญ่เค้าชอบซื้อของให้เรา เป็นพวกที่เค้าคิดว่าเราจะได้ใช้งานอ่ะ ปีที่แล้ววันเกิดพี่ เค้าบอกว่าจะเอารถพี่ไปติดเครื่องเสียงให้ -"- รีบบอกไปเลยว่าไม่เอา ไม่อยากได้จ้ะ
    คือพี่หมูน้อยคงจะเดาไม่ยาก แต่ร้อยวันพันปีเราบ่นทู๊กวัน อิอิ

ปล. ได้ที่ห้อยกระเป๋ามาใหม่ค่ะ แล้วแบบว่าไม่อยากได้อีกแล้วอ่ะมีจะสิบอันแล้วอ่ะ ของให้มาเอามาขายก็ไม่ได้ ของให้ด้วยใจอ่ะนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by mol199 View Post
    กะลังจะบอกพี่ keeki เลยค่ะ ว่าเรื่องนี้ลองปรึกษาคุณน็อทดู แต่พอดีเจ้าตัวมาเผยเคล็บลับ และวิธีแก้ให้พอดีเลย ลองดูนะคะ จะได้ถูกใจเหมือนคุณน็อท แถมยังได้ใช้ ให้คุณแฟนเห็นแล้วปลื้มอีกต่างหาก คิคิ

เอิ้กๆๆๆๆๆ เคล้ดลับคือพาไปดูบ่อยมากๆๆๆๆๆๆ เอาให้อ้วกแตกไปเรยค้าบบบบ

อิอิ

Quote Originally Posted by Keeki View Post
    ต๊ายน้องกบ อิอิ
    หุหุ เขิลอ่า เอากลเม็ดมาเปิดเผยยยยยยย
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

superMai's Avatar
    superMai is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    เหมือนกันค่ะ แฟนซื้อไรให้ไม่เคยถูกใจ ล่าสุดวันวาเลนไทน์ เราบอกไม่ต้องซื้อดอกไม้ช่อใหญ่ๆให้หรอก เราว่ามันเปลือง ได้มาก็ตั้งไว้เฉยๆ ถ้าอยากให้จริงๆขอดอกเดียว หรือไม่ก็ช็อกโกแล็ตก็ได้ แฟนไม่ยอม เมื่อวานเลยได้ดอกไม้อีกแล้ว

อีกครั้ง คบกับแฟนมา 3 ปี ของขวัญทุกอันที่ได้คือ สร้อย จี้ แหวน แต่ประเด็นคือ ที่เค้าเลือกมา มันไม่ถูกใจเลย เราเลยบอกเค้าว่า ขอ 3 อันเนี่ย trade เป็นของหนึ่งชิ้นที่อยากได้เลยได้ไหม เดี๋ยวขอเลือกเอง แฟนถามว่าเราเคยคิดบ้างไหมว่า เค้าอยากให้อะไร มีความคิดที่ว่าถึงไม่ชอบก็อยากจะเก็บมันไว้บ้างไหม สรุป อดค่ะ สงสัยก็คงต้องเป็นอย่างนี้ไปตลอดแล้วค่ะ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook