Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: ลดความอ้วน

Warning Points:
    0/5

ลดความอ้วน

ใครมีวิธีลดความอ้วนอย่างเร่งด่วน 2-3 กิโล ภายในเวลา 1 อาทิตย์

โดยที่ไม่ต้องพึ่งยา หรืออดอาหาร บ้างมั้ยคะ แนะนําหน่อยคะ

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member
    0/5
    งดแป้ง อย่ากินจุกจิก งดน้ำหวาน น้ำอัดลม แล้ว ออกกำลังกายโดยด่วนค่ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    ไม่กินน้ำอัดลม ขนม แป้ง ค่ะ

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    ยาก อยู่ นะ คะ

ถ้าต้องการผลเร๊วขนาดนั้น
    --" งดแป้ง งดน้ำอัดลม
    ~P a m m ii e~

bonnydonna's Avatar
    bonnydonna is offline Trusted Member
    0/5
    งดอาหารเย็นค่ะ ถ้าต้องการผลเร็วขนาดนั้นต้องงดไปเลย ถ้าหิวให้กินน้ำแทน เราจะหิวมากแต่ทนไปจ้า ตอนเช้าก็อัดเข้าไปเยอะๆ ตอนเที่ยงกินเท่าไหร่ก็ได้ แต่เมื่อจบอาหารเที่ยงต้องจบเลย ได้ผลชัวร์ ๆ ค่ะวิธีนี้ คือถ้าจะเอาเร็วโดยไม่อดเลยเนี่ย จะไม่ได้ผลอ่ะจ้า แต่พอลดสำเร็จก็ต้องทำให้นน. ยังเท่าเดิมอยู่นะคืออาหารเย็นกินน้อยมากถึงมากที่สุด แล้วร่างกายจะชินเอง....

เราใช้วิธีนี้เป็นหลัก ปีที่แล้วเราหนัก 54 กก. วันนี้หนัก 44 กก. จ้า อ้อ พวกจุบจิบนี้ก็ห้ามเลยนะจ๊ะ น้ำอัดลมกินได้แต่แบบ Sugar Free จ้า โชคดีน๊า....

lukbua's Avatar
    lukbua is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เราสามเดือนลด เก้ากิโลค่ะ

อดอาหารจากที่เคยกินลงครึ่งหนึ่งเลย

จากที่เคยกิน สามสี่ครั้งต่อวัน เหลือหนึ่งถึงสองครั้งค่ะ

แต่ว่ากินทุกอย่างเลยนะ ข้าวก็กิน หมูก็กิน น้ำอัดลมก็กิน แต่กินมันแค่มื้อ สองมื้อค่ะ แล้วก็ไม่กินอีก

ไม่ออกกำลังกายด้วย เพราะขี้เกียจ แต่อดจริงจังค่ะ

พอ นน ลดได้สักพัก จะเริ่มรู้สึกมีกำลังใจลดอีกๆๆ เพราะว่ามันสวยขึ้น ดูดีขึ้นค่ะ อิอิ เอาใจช่วยนะคะ
    HappyToBe~HappyToFly กิน บิน เที่ยว...เรื่องเล่า Around The World

http://www.oknation.net/blog/happytofly

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by bonnydonna View Post
    งดอาหารเย็นค่ะ ถ้าต้องการผลเร็วขนาดนั้นต้องงดไปเลย ถ้าหิวให้กินน้ำแทน เราจะหิวมากแต่ทนไปจ้า ตอนเช้าก็อัดเข้าไปเยอะๆ ตอนเที่ยงกินเท่าไหร่ก็ได้ แต่เมื่อจบอาหารเที่ยงต้องจบเลย ได้ผลชัวร์ ๆ ค่ะวิธีนี้ คือถ้าจะเอาเร็วโดยไม่อดเลยเนี่ย จะไม่ได้ผลอ่ะจ้า แต่พอลดสำเร็จก็ต้องทำให้นน. ยังเท่าเดิมอยู่นะคืออาหารเย็นกินน้อยมากถึงมากที่สุด แล้วร่างกายจะชินเอง....

เราใช้วิธีนี้เป็นหลัก ปีที่แล้วเราหนัก 54 กก. วันนี้หนัก 44 กก. จ้า อ้อ พวกจุบจิบนี้ก็ห้ามเลยนะจ๊ะ น้ำอัดลมกินได้แต่แบบ Sugar Free จ้า โชคดีน๊า....

โอ้ น่าสนใจ ขอเอาไปทำตามนะคะ จะสำเร็จมั๊ยนะ ตอนนี้อืดมาก

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member
    0/5
    โห ทิตย์เดียวจะเอาสองสามโลเลยเหรอกั๊บ แถมบอกไม่ยา ไม่อดอีก เง้ออ
    แนะนำนะคับ
    1. งดแป้ง งดน้ำตาล (สำคัญมาก) ถ้าอดใจไม่ไหว ขอให้รับนิดหน่อยตอนก่อนเที่ยงพอ
    2. กินแบบยาจกหิวโซในมื้อเช้า กินผู้ดีๆ ตอนมื้อเที่ยง และลาขาดอาหารเย็น
    ระหว่างมื้อกลางวันและเย็น ให้กินสแน็คแบบน่ารักๆ เช่น อัลมอนด์ เมล็ดธัญพืช ฯลฯ
    ถ้ามื้อเย็นงดไม่ไหวจิงๆ (แต่พยายามหน่อยเต๊อะ กินพวกนมถั่วเหลืองซีโร่ก้อด้าย)
    ให้กินสลัดผักน้ำใสในชามขนาดน่ารักๆ นะกั๊บ ไม่ใช่หวดเข้าไปเป็นโบวล์คลุกสลัด
    เวลาซื้อน้ำสลัด กรุณางดหลอกตัวเองด้วยการบอกว่า น้ำซีซ่าร์ใสกว่าน้ำสลัดครีม นะคับ
    เอาให้เป็นสูตรน้ำใสจิงๆ
    อ้อ และอย่าใช้ผลไม้ในการลดความอ้วนนะคับ เพราะไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่
    เหตุผล เพราะถ้าเราต้องการลดความอ้วน อันดับแรกที่ควรงดก้อคือแป้งและน้ำตาล
    ผลไม้หนึ่งลูก มีเนื้อผลไม้ซึ่งมีค่าเท่ากับแป้ง และความหวานตามธรรมชาติของมันเท่ากับน้ำตาลกั๊บ

แต่ความเห็นส่วนตัวผมนะ ต่อให้ใช้สูตรดีขนาดไหน และไม่ใช้ยา ไม่ออกกำลังกายร่วม
    ผมก้อว่าไม่น่าจะลดได้สองสามโลภายในหนึ่งอาทิตย์นะ
    คงต้องรบกวนแพทย์แล้วหละคับ Hypoxi น่าจะช่วยได้
    ขอให้ผอมสวยสมใจนะคับ...

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    ลองทำตามสูตรลดน้ำหนักต่างๆไหมคะ มีหลายสูตรเลย ลองหาตามเวปต่างๆดูนะคะ

อันนี้ลองเอามาให้ดู credit เวป ladytip.com ค่ะ ^^
    http://www.ladytip.com/main/content/blogsection/2/98/
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5
    ขอบคุณมากมากคะ ทุกคําแนะนํา

แต่วันนี้ยังไม่ได้กินอะไรเลยคะ

กินแต่น้ำเปล่า อย่างเดียวคะ

เพราะเค้าบอกให้ งดแป้ง กับน้ำตาล

ทรมานคะ แต่ก็ต้องอดทนคะ เพื่อความสวยคะ

ขอบคุณมากคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook