Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: °彡★ ~*·°°ஐ ขอแนะนำห้องนิดนุงนะค๊า ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

pieinlove's Avatar
    pieinlove is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

°彡★ ~*·°°ஐ ขอแนะนำห้องนิดนุงนะค๊า ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡

กลัวไม่มีเพื่อนคุย เลยต้องโปรโมตซะหน่อย 555555

°彡★ ~*·°°ஐ TatTOo...Art...oF...SoUL ஐ *~ .·°°∴☆ °彡 ♡
    http://siambrandname.com/forum/group.php?groupid=19

ห้องเล็กๆ สำหรับคนที่มีใจรักเรื่องรอยสัก มีความสนใจ หรืออยากดูรูปเป็นอาหารตา หรืออยากเม้าท์เรื่องอื่นสารพัด แวะเข้ามา join กันได้นะคะ ยินดีให้ข้อมูลทุกอย่างเท่าที่รู้ และตอบข้อสงสัยต่างๆ เกี่ยวกับ tattoo ศิลปะบนผิวหนังจ้า ^^

มิได้ทำเพื่อการค้าเน้อออออออ ใจรักล้วนๆๆๆๆๆๆเร้ยยยยยย

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

0/5
    ตามไปติดๆ เลยครับ
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

pumpp's Avatar
    pumpp is offline Trusted Member
    0/5
    ดีจังค่ะ ได้ความรู้อีกแล้ว
    งั้นถ้า เราสักซักแถวสองแถว นี้เค้าจะ
    สักให้ไม๊ค่ะ แบบไม่เอา 5 แถวอ่ะค่ะ

pieinlove is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by pumpp View Post
    ดีจังค่ะ ได้ความรู้อีกแล้ว
    งั้นถ้า เราสักซักแถวสองแถว นี้เค้าจะ
    สักให้ไม๊ค่ะ แบบไม่เอา 5 แถวอ่ะค่ะ
    ไม่ได้ค่า.....ต้องมาด้วยกัน ๕ แถว ถูกต้องตามหลักค่ะ ^^

ของเก่าไป ของใหม่มา (มาเยอะด้วย) ><''

iamluckygirl is offline Trusted Member
    0/5
    สัก5แถวแล้วมีข้อห้ามอะไรบ้างเอ่ย..

0/5

Talking

5แถวนี่หมายความว่าไงมั่งอ่ะคะ
    อีฝาชีอยากสักอ่ะ แต่ไม่รู้ความหมายอ่ะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    เข้าไปจอยแล้วคร้า กรี้ดดดดสส ชอบบ
    เดี๋ยวต้องขอคำแนะนำจากคุณพายด้วยค่ะ กำลังคิดจะไปสักอีกรอบ
    เดี๋ยว PM ไปถามนะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    5แถวนี่หมายความว่าไงมั่งอ่ะคะ
    อีฝาชีอยากสักอ่ะ แต่ไม่รู้ความหมายอ่ะค่ะ
    ความหมายของยันต์ ๕ แถวหนุนดวง

แถวที่ 1 (แก้ฮวงจุ้ย) ที่อยู่อาศัย ทางสามแพ่ง ซอยตัน ประตูตรงกัน จะช่วยปรับเปลี่ยนเรื่องร้ายกลายเป็นดี สิ่งไม่เป็นมงคลคอยจ้องคิดร้ายซ้ำเติมกลับมาเป็นดี

แถวที่ 2 (หนุนดวง) เช่น ดวงตก ดวงขาด พระศุกร์เข้าพระเสาร์แทรก ทำอะไรก็ไม่ได้อย่างที่คิด ก็จะช่วยเกื้อหนุนเสริมกลับกลายเป็นดีขึ้นมาได้อย่างน่าอัศจรรย์

แถวที่ 3 (กันคุณกันการกระทำ) ป้องกันลมเพลมพัด กันคนปล่อยของ ถูกของ กันผีสาง กันเสนียดจัญไร อย่างเช่น วิญญาณไม่ได้ผุดได้เกิด วิญญาณเร่ร่อน ไปตามถนนหนทางแล้วเข้าอาถรรพ์ที่ทางสามแพ่ง (สามแยก) จิตวิญญาณเหล่านี้จะมาบังตาเรา ทำให้เราเกิดอุบัติเหตุ ยันต์นี้ช่วยปัดเป่าสิ่งเหล่านี้

แถวที่ 4 (โชคลาภความสำเร็จ) ไม่ว่าเราจะคิดทำการใดอันเป็นมงคลอะไร ก็จะเป็นเหมือนพลังแฝงที่ช่วยผลักดัน-เกื้อหนุน-ส่งเสริมใประสพพบความสำเร็จ

แถวที่ 5 (เป็นเสน่ห์เมตตามหานิยม) เข้าพบหาทำกิจกรรมงานกับผู้หลักผู้ใหญ่จะได้เมตตา เป็นที่เอ็นดูต่อเพศตรงข้าม

สักยันต์แล้วสิ่งที่ต้องปฏิบัติคือ “หมั่นสวดมนต์ขอพรพระ”

0/5
    Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    เข้าไปจอยแล้วคร้า กรี้ดดดดสส ชอบบ
    เดี๋ยวต้องขอคำแนะนำจากคุณพายด้วยค่ะ กำลังคิดจะไปสักอีกรอบ
    เดี๋ยว PM ไปถามนะคะ
    ยินดีค่าคุณแจน ^^

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    ขอตามไปด้วยคนค่ะ แต่ของเราเป็นสักธรรมดาค่ะ ไม่ได้สัก5แถวจ้า

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook