Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 47

Thread: ถ้าต้องเลือกผู้ชาย2คนนี้

Warning Points:
    0/5
    แต่งกับคนรวยใช่จะมีความสุขนักหนาหรอกค่ะ เชื่อเราเหอะ

แต่งกับคนดี ที่เราอยู่ด้วยแล้วสบายใจดีกว่าค่ะ แม่บ้านเราร้ากกันมากกับสามีเค้าค่ะ

ก็จนทั้งคู่นะ แต่ดูมีความสุขกว่าคู่แต่งงานรวยๆหลายคู่ซะอีก

อย่างน้อย นี่คือคำตอบว่าเงินไม่ได้ทำให้คนรักกันมากขึ้นหรือน้อยลงนะคะ

แล้วคุณผู้ชายที่จขกท.บอกมา หน้าที่การงานดี ไม่เห็นต้องวอรี่เลยค่ะ

ถ้ารักและเข้าใจ ของแบบนี้ช่วยกันสร้างได้อยู่แล้ว

ปล.ไม่อยากได้แฟนรวยอ่ะ กลัวโดนครหาว่า เกาะสามีรับประทาน

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by MissMe View Post
    แหะๆ เราไม่ได้โชคดีเหมือนคุณTinuvielนี่คะ ที่สวยเลือกได้ มีคนดีๆตามจีบมากมาย
    และในที่สุด คุณก็เลือกสามีรวย ซื้อของให้มากมาย

ในชีวิตมนุษย์เงินเดือนอย่างเรา ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆ แค่มีคนหน้าที่การงานมั่นคงมาจีบก็นับว่าเป็นบุญมหาศาลแล้วค่ะ แล้วเราจำเป็นต้องเลือกค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    คิดว่าคุณจขกท.คงมีคำตอบอยู่ในใจแล้วมั้งค่ะ

ลองถามใจตนเองดูซิว่า เลือกที่จะแต่งเพราะรัก หรือเลือกที่จะรักเพราะอยากแต่ง

ชีวิตการแต่งงานคือการเริ่มต้น มิใช่บทสรุปของความสุข แต่ถ้าคุณเจอคนไม่ดี ชีวิตการแต่งงานของคุณก็จะสิ้นสุดลงทันที ตั้งแต่คุณคิดจะแต่งงานค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

superMai's Avatar
    superMai is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    แล้วมันมีบ้างมั้ยในโลกนี้

ผู้ชายดีดีๆ หน้าตาโอ ฐานะโอ การศึกษาโอ การงานโอ แล้วไม่เจ้าชู้

ขอบอกเรายังไม่เคยเจอ แต่กับผู้หญิงน่ะ เห็นเยอะมาก

หน้าตาสวย การศึกษาดี จิตใจดี การงานดี งานบ้านเก่ง แล้วไม่เจ้าชู้

คุณผู้ชายช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ

superMai's Avatar
    superMai is offline Trusted Member
    Blog Entries
    1
    0/5
    ลืมตอบคำถามค่ะ

ขอเลือกคนที่สองค่ะ

เงินทองเป็ของนอกกาย ยังมีแรงก็หาใหม่ได้เรื่อยๆแน่นอน

แต่ความสุขสิหายากกว่า ถ้าต้องอยู่กับคนแย่ๆไปชั่วชีวิต

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5
    คนที่สองค่ะ

0/5
    Quote Originally Posted by superMai View Post
    แล้วมันมีบ้างมั้ยในโลกนี้

ผู้ชายดีดีๆ หน้าตาโอ ฐานะโอ การศึกษาโอ การงานโอ แล้วไม่เจ้าชู้

ขอบอกเรายังไม่เคยเจอ แต่กับผู้หญิงน่ะ เห็นเยอะมาก

หน้าตาสวย การศึกษาดี จิตใจดี การงานดี งานบ้านเก่ง แล้วไม่เจ้าชู้

คุณผู้ชายช่วยเข้ามาตอบหน่อยค่ะ

^
    โดนใจมากค่า

ตอบคำถาม เราเลือกคนที่อยู่ด้วยแล้วอบอุ่นใจค่ะ แต่เรื่องฐานะสำหรับเรา อยากให้ไม่แตกต่างกันมากอ่ะค่ะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by seize View Post
    ถ้าเจ้าชู้แต่ไม่น่าเกลียด (งงไม๊) ก็พอรับได้นะ
    อย่างปกติตัวเองก็เป็นคนเจ้าชู้เงียบอะ มันเหมือนกับบริหารเสน่ห์ แต่เราก็ไม่ได้ไปประเจิดประเจ้อแสดงท่าทีว่าสนใจอะไรขนาดนั้น แค่ขำๆ แต่ใจมีคนเดียวไม่เคยวอกแวก

เราว่าถ้าเจ้าชู้ประเภทเดียวกับเรา เรารับได้อะ หุๆ

แต่ทั้งสองคนที่มาให้เลือกต้องมีที่เหมือนกันคือความขยัน ความดี กับ ความซี่อสัตย์จริงใจ

แบบตุ้ยหรอค่ะ เรื่อง เมียหลวง....

เจ้าชู้ยังไงก็รักเมีย นอกกายแต่ไม่เคยนอกใจบริหารเสน่ห์

เราของเลือกข้อแรกเพราะเปนคนชอบผู้ชายหน้าตาดีค่ะ555
    อย่างอื่นค่อยว่ากัน พื้นฐานครอบครัวดี ก็ต้องผ่านการเลี้ยงดูมาอย่างดี

แระเปนคนดีที่รักเราก็พอค่ะ^^
    ~P a m m ii e~

0/5

Wink

ผู้ชายขึ้นชื่อว่าเจ้าชู้แล้วไม่มีความสุขหรอกค่ะ

ถ้าถามเรา เราเลือกคนดีไม่เจ้าชู้ค่ะ

สามีไม่ใช่ห้องน้ำสาธารณะ แบ่งกันใช้ไม่ได้นะ

0/5
    เลือกคนที่เรารักค่ะ

หรือถ้ารักทั้งสองคนก็เลือกคนดีค่ะ

0/5

Lightbulb

หน้าตาก็เปลี่ยนแปลงกันได้ ตามกาลเวลา สิ่งเที่เปลี่ยนไม่ได้ คือ ความดี

ประโยคนี้ ประทับใจมากๆๆค้าบ
    L O V E & P E A C E

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook