Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 47

Thread: ถ้าต้องเลือกผู้ชาย2คนนี้

Warning Points:
    0/5

Question ถ้าต้องเลือกผู้ชาย2คนนี้

คนแรก ฐานะดี หน้าตาดี แต่เจ้าชู้
    คนที่2 ฐานะไม่ดี หน้าตาไม่ดี แต่ไม่เจ้าชู้
    ทั้ง2คน หน้าที่การงานดี เท่ากัน

ถ้าเป็นคุณจะต้องเลือก จะเลือกแบบไหนคะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบเลยละกัน

ขอเลือกคนที่จริงใจ ไม่เจ้าชู้ และที่สำคัญเป็นคนที่สามารถนำพาให้ชีวิตของเรามีแต่ความสุข

สมบัติหาที่หลังได้ หน้าตาก็เปลี่ยนแปลงกันได้ ตามกาลเวลา สิ่งเที่เปลี่ยนไม่ได้ คือ ความดี ค่ะ
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เลือกไม่ได้เหรอ ตัวเอง >__<
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

เมจิ's Avatar
    เมจิ is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by oum_ja View Post
    ตอบเลยละกัน

ขอเลือกคนที่จริงใจ ไม่เจ้าชู้ และที่สำคัญเป็นคนที่สามารถนำพาให้ชีวิตของเรามีแต่ความสุข

สมบัติหาที่หลังได้ หน้าตาก็เปลี่ยนแปลงกันได้ ตามกาลเวลา สิ่งเที่เปลี่ยนไม่ได้ คือ ความดี ค่ะ

ตอบถูกใจ

0/5
    ชอบคนแก่คะ ชอบคนที่อายุมากกว่าตัวเอง 10 ปีขึ้นคะ ชอบให้คนสอนคะ เกี่ยวกันมั้ยคะ

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบเหมือนคุณ satineesiripagon ค่ะ แต่สเปคเรา ต้องอายุมากกว่าเราอย่างน้อย 12 ปีล่ะ

แล้วก็ได้สมใจ ฮิฮิ สามีแก่่กว่า 16ปีเยย วู้ว....สะจายยยย
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

0/5
    Quote Originally Posted by Tinuviel View Post
    ไม่เลือกไม่ได้เหรอ ตัวเอง >__<
    แหะๆ เราไม่ได้โชคดีเหมือนคุณTinuvielนี่คะ ที่สวยเลือกได้ มีคนดีๆตามจีบมากมาย
    และในที่สุด คุณก็เลือกสามีรวย ซื้อของให้มากมาย

ในชีวิตมนุษย์เงินเดือนอย่างเรา ผู้หญิงหน้าตาบ้านๆ แค่มีคนหน้าที่การงานมั่นคงมาจีบก็นับว่าเป็นบุญมหาศาลแล้วค่ะ แล้วเราจำเป็นต้องเลือกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

0/5
    ถ้าเจ้าชู้แต่ไม่น่าเกลียด (งงไม๊) ก็พอรับได้นะ
    อย่างปกติตัวเองก็เป็นคนเจ้าชู้เงียบอะ มันเหมือนกับบริหารเสน่ห์ แต่เราก็ไม่ได้ไปประเจิดประเจ้อแสดงท่าทีว่าสนใจอะไรขนาดนั้น แค่ขำๆ แต่ใจมีคนเดียวไม่เคยวอกแวก

เราว่าถ้าเจ้าชู้ประเภทเดียวกับเรา เรารับได้อะ หุๆ

แต่ทั้งสองคนที่มาให้เลือกต้องมีที่เหมือนกันคือความขยัน ความดี กับ ความซี่อสัตย์จริงใจ
    เชื่อไหม...แค่เปลี่ยนแปลงตัวเอง คุณก็เปลี่ยนชีวิตได้...

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    เนื่องจากเจ้าของกระทู้ถามว่า ถ้าเป็นคุณ คุณจะเลือกยังไง ก็เลยขอตอบ ตามความคิดเห็นของตัวเองล้วนๆ ค่ะ

ถ้าเป็นเรา จะเลือกคนที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุข คนที่ดูแลจิตใจได้ดีค่ะ คนที่รักเรา และเรารักเค้าค่ะ

แต่... ถ้าทั้งสองคน ไม่ได้ทำให้มีความสุขใจได้มากกว่าตอนที่อยู่คนเดียวล่ะก็... ถึงแม้ resume จะดูดีขนาดไหน ถึงแม้จะไม่เจ้าชู้ยังไง ก็ยังไม่ต้องเลือกได้หรือเปล่าคะ? สำหรับเรา จุดหมายของชีวิต ไม่ใช่การแต่งงาน หรือมีคู่อ่ะค่ะ การที่สามารถอยู่คนเดียวอย่างมีความสุขได้ จะเป็นการดีที่สุดค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    ^
    ^
    ^
    ว้า...เค้าไม่สวยหรอกตัวเอง แล้วที่เลือกสามีคนนี้เพราะรักอย่างเดียวเลย (จริงๆเรื่องฐานะเป็นผลพลอยได้ ของเรา รักต้องมาก่อน)

ตอบจริงๆล่ะนะ เลือกคนไม่เจ้าชู้นะคะ เจ้าชู้นี่มันแก้ไม่หาย แต่งกันไปกลัวครอบครัวจะร้อนเป็นไฟค่ะ เห็นครอบครัวคนรอบตัวมาแล้ว เห็นแล้วกลุ้มแทนเลย -"-

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook