Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 61

Thread: คุณรู้สึกยังไงกับคนที่ใช้ของปลอม

Warning Points:
    0/5

คุณรู้สึกยังไงกับคนที่ใช้ของปลอม

............................

PREANG is offline Trusted Member
    0/5
    T^T
    T^T
    เห็นความแตกต่างที่สายของปลอมใหญ่กว่าใช่ไม๊ค่ะ
    พอดีเคยเหนบ่อยๆเลย

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อืมม์... สำหรับเรา ไม่รู้สึกยังไงนะคะ แต่ละคนก็มีเหตุผลต่างๆ กันไปค่ะ เราก็เคารพการกระทำของทุกๆ คน ถึงเราจะไม่สนับสนุนของปลอม และไม่ใช้ของปลอม แต่ก็ถือว่าการที่ใครจะใช้ของแท้ หรือไม่แท้ เป็นเรื่องส่วนบุคคล ของแต่ละคนล่ะค่ะ ตราบเท่าที่การกระทำนั้นไม่มีผลกระทบต่อเราค่ะ

แต่กับพวกที่เอาของปลอมมาหลอกขายว่าเป็นของแท้นี่ ต้องเอาเรื่องให้ถึงที่สุด เพราะถือว่าหลอกลวงค่ะ
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Tinuviel is offline Trusted Member
    0/5
    ดูไม่ค่อยเป็นค่ะ -___-"

แล้วก็เราเฉยๆอ่า
    อยากได้น๊า...
    Classic jumbo caviar GREY โซ่ทอง(สงสัยต้องมือสอง) // Classic jumbo caviar GREY โซ่เงิน(นี่ก็คงต้องมือสอง) // GST caviar GREY โซ่เงิน(รอมือสองอีกแหง) // GST caviar RED lipstick

0/5
    ก็เป็นสิทธิของเค้านะคะ บางคนอาจจะไม่ทราบด้วยซ้ำว่ามันเป็นของปลอมก็ได้ คือไม่รู้จักแบรนด์เนมเลยน่ะค่ะ
    มองอีกแง่ อาจเป็นของปลอมทั้งคู่ก็ได้นะคะ แต่เกรดไม่ดีกะ mirror image พวก mirror image มองไกลๆ แยกไม่ออกหรอกค่ะ
    Vision without action is a daydream
    Action without vision is a nightmare

Tanoy's Avatar
    Tanoy is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^^
    ^^^
    เห็นด้วยค่ะ ส่วนตัวไม่รู้สึกอะไร เราใช้อะไรอยู่ก็รู้ตัวเอง โอกาสของคนเรามีไม่เท่ากัน ใช้แล้วมีความสุข ก็ไม่ว่ากันค่า
    Love will keep me alive..

0/5
    ดูไม่ค่อยเป็นอ่ะค่ะ แต่ถ้ารู้ว่าเค้าใช้ของปลอมก็เฉยๆ
    ถ้าทุกคนเลือกได้คงอยากใช้ของจริงกันหมดนั่นแหล่ะ

ว่าแต่กระทู้นี้ ไม่ได้ตั้งผิดห้องหรอกหรือคะ
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    ไม่รู้สึกอะไรกับคนใช้ของปลอมค่ะ แล้วแต่รสนิยมของเค้า แต่รูปที่ถ่ายมาอาจจะเป็นของปลอมทั้ง 2 ใบก็ได้ใครจะรู้ ?

0/5
    เฉย ๆ ค่ะ ตัวใครตัวมัน แต่ละคนมีจุดยืนที่แตกต่างกัน แต่
    1. ถ้าคนใช้ของปลอม แล้ววางท่าแอ๊บว่าเป็นของจริงนี่ไม่ค่อยปลื้ม
    2. ถ้าคนใช้ของจริง แล้ววางทาหยิ่งเหลือเกิน ประมาณเหยียบขี้ไก่ไม่ฝ่อ ก็ไม่ปลื้มเหมือนกัน

ว่าแต่
    1. ตั้งผิดห้องมั้ยคะ
    2. ธนาคารไรเนี่ย กรุงเทพ สาขาซอยสวนพลูป่่าว ดูบรรยากาศคุ้น ๆ ฮี่ๆๆๆ
    fashion & style updates at::http://whatacatsaw.blogspot.com/

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: คุณรู้สึกยังไงกับคนที่ใช้ของปลอม

รู้สึก......................

รู้สึกผิดห้องน่ะค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Page 1 of 7 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook