Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 58 of 70 FirstFirst ... 8 48 56 57 58 59 60 68 ... LastLast
Results 571 to 580 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    Blog Entries
    5
    Warning Points:
    0/5
    ขอบคุณพี่น้ำครับ มีเมนูอะไรที่ผมทำ ผมก็จะเอามาโพสต์ไว้ให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ยลกันครับ
    ช่วงนี้ ไม่ค่อยว่าง เลยไม่ค่อยได้่โพสต์บ่อยเหมือนก่อน
    แต่ ถ้ามีช่วงไหนที่่ว่างหน่อย ก็จะเข้ามาโพสต์กันนะครับ โดยเฉพาะของกิน

อาหารที่คุณหนึ่งทำ หน้าตาน่าทานมากมายครับ
    ฝีมือ ยอดไปเลยครับ ผมยังไม่กล้าทำจำพวกแป้งเช่น ปาท่องโก๋ เลยครับ
    ขอนมข้นด้วยคนครับ น่าอร่อยมากมาย

คุณหนึ่งทำเมนูได้หลากหลายมากเลยครับ
    ไม่คิดเปิดร้านอาหารไทย ให้ฝรั่งได้ทานกันบ้าง หรือครับ
    ฝรั่งคง say English ว่า "อะ หรอย จัง"

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณพี่น้ำมากๆค่ะพี่ อุตส่าเอารูปถ้วยมาให้ดูด้วย เดี๋ยวหนึ่งจะไปหาซื้อมาไว้ใช้ค่ะ คราวหน้าจะได้ไม่ต้องใช้พิมพ์ขนมเค้ก

คุณโอ๋ขา ลองดูค่ะ หนึ่งทำไม่เป็นมาก่อนเลยนะคะ มาหัดกับพี่ๆที่ห้องตู้กับข้าวล้วนๆเลย เข้ามาบ่อยๆค่ะ แล้วพี่ๆก็แนะนำทุกคนน่ารักมากมายค่ะ

ขอบคุณพี่ป้อม พี่แหวว คุณเบิ้ม เวปมาสเตอร์ และพี่ๆน้องที่ให้กำลังใจทุกคนเลยนะคะ ไม่งั้นหนึ่งคงทานไข่เจียวไปอีกนาน...

ปล. คุณเบิ้มคะ ขอฝึกทำไปเรื่อยๆก่อนนะคะ ยังทำไม่เป็นเลยค่ะ อิอิ

0/5
    ขอบคุณคุณหนึ่งนะคะ ตอนนี้พยายามหัดอยู่ค่ะ
    เดี๋ยวไว้ถ้าทำแล้วออกมาดีทั้งรสชาติและหน้าตาคงได้พาออกมาอวดกัน ^^

itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by wnonach View Post
    ขอบคุณพี่น้ำมากๆค่ะพี่ อุตส่าเอารูปถ้วยมาให้ดูด้วย เดี๋ยวหนึ่งจะไปหาซื้อมาไว้ใช้ค่ะ คราวหน้าจะได้ไม่ต้องใช้พิมพ์ขนมเค้ก

คุณโอ๋ขา ลองดูค่ะ หนึ่งทำไม่เป็นมาก่อนเลยนะคะ มาหัดกับพี่ๆที่ห้องตู้กับข้าวล้วนๆเลย เข้ามาบ่อยๆค่ะ แล้วพี่ๆก็แนะนำทุกคนน่ารักมากมายค่ะ

ขอบคุณพี่ป้อม พี่แหวว คุณเบิ้ม เวปมาสเตอร์ และพี่ๆน้องที่ให้กำลังใจทุกคนเลยนะคะ ไม่งั้นหนึ่งคงทานไข่เจียวไปอีกนาน...

ปล. คุณเบิ้มคะ ขอฝึกทำไปเรื่อยๆก่อนนะคะ ยังทำไม่เป็นเลยค่ะ อิอิ
    ได้เลยครับ คุณหนึ่ง
    ฝึกจนชำนาญ จน ถ้า เปิดร้าน วันไหนบอกกันได้ครับ มีโอกาสจะได้แวะไปชิมครับ

Quote Originally Posted by oh_ic View Post
    ขอบคุณคุณหนึ่งนะคะ ตอนนี้พยายามหัดอยู่ค่ะ
    เดี๋ยวไว้ถ้าทำแล้วออกมาดีทั้งรสชาติและหน้าตาคงได้พาออกมาอวดกัน ^^
    ยินดีด้วยครับ ห้องตู้กับข้าว มีแม่ครัวเพิ่มอีก 1 คน แล้ว

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้...........กว่าจะตามอ่านจนหมด ตาลาย และ หิว มากเลยค่ะ
    เลือกไม่ถูกว่าจะกินอะไรก่อนดี เห็นแล้วอยากไปหมด ทั้งโต๊ะจีนชุดใหญ่จากพี่แหวว
    ปาท่องโก๋ และ สปันเค้ก ของพี่หนึ่ง กับ พี่นีน่า
    สุกี้แห้งก็อยาก กุ้งอบวุ้นเส้นก็ชอบ สารพัดแกงเผ็ดอีก
    โอ้ย...........หิว ค่ะ

สุขสันต์วันลอยกระทงนะคะ พี่ๆ ทุกคน

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เมื่อวานนี้พี่มีธุระที่อุดรธานี ได้มีโอกาสแวะทานอาหารญวนด้วยค่ะ เลยนำมาฝากนะคะ

แหนมเนือง และขนมจีนแกงไก่ค่ะ

ขาหมูยัดไส้ค่ะเสริฟพร้อมน้ำจิ้มรสแซ่บค่ะ

หมูยอทอด และบั่นหอยค่ะ
    Thanks itasian ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like wnonach ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    พี่แหวว ใจตรงกันเลยค่ะ เมื่อเย็นมลก็เพิ่งทานแหนมเนืองมาเหมือนกันค่ะ

แต่หน้าตาแหนมเนือง และ การจัดจาน ของร้านที่พี่แหววไปทาน คุ้นๆนะคะ ใช่ร้าน vt แหนมเนือง รึป่าวคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ใช่ค่ะจะเป็นเจ้าประจำถ้าไปที่อุดร หนองคายก็จะเป็นแดงแหนมเนืองนะคะ
    ความง่ายอยู่ที่ปาก ความยากอยู่ที่ทำ
    การรู้จักปล่อยวาง เป็นวิถีทางแห่งความสุขสงบ
    มนุษย์ย่อมได้รับผลของการกระทำของตนเสมอ อาจจะเร็วหรือช้าเท่านั้น

0/5
    แหนมเนือง หมูยอ ของโปรดทั้งนั้นเลย อยากทาน เห็นแล้วหิวมากกกกก

5
    0/5
    ขอบคุณ พี่ wawe ครับ
    ยั่วน้ำลายได้อย่างดีเลยครับ เห็นแล้ว ก็อยาก
    เห็นแล้ว ก็หิว น่ากินอย่างยิ่ง ทุกเมนูเลยล่ะครับ

ขอถามนิดนึงครับ บั่นหอย นี่คืออะไรครับ ไม่รู้จักเลยครับ

Page 58 of 70 FirstFirst ... 8 48 56 57 58 59 60 68 ... LastLast

Comments from Facebook