Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 57 of 70 FirstFirst ... 7 47 55 56 57 58 59 67 ... LastLast
Results 561 to 570 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

Warning Points:
    0/5
    วันก่อนทำเอาสปันจ์เค้กเลยเอามาแบ่งกันทานค่า

Thanks wnonach ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    อืมมมมมมมม...ได้กาแฟร้อนสักถ้วย ลืมอ้วนไปเลยค่ะคุณนีน่า อยากทาน เค้กน่าอร่อยมากค่ะ
    You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ถั่วหมักที่เว็ปมาสเตอร์เอามาให้ชมน่าตาน่าทานมาก ๆ เลย แต่ไม่รู้รสชาดเป็นอย่างไงบ้าง เอามาผัดเหมือนคุณป้อมแนะนำคงจะดูเนาะ แล้วตามด้วยเค็กของคุณนีน่า กับชาร้อนสักถ้วย อืม

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาแล้ว ตาลาย ทั้งคาว ทั้งหวาน

คุณหนึ่งพัฒนาฝีมือได้ เกินหน้าเกินตาพี่ๆแล้วนะคะ ทำอาหารไม่ยากอย่างที่คิด ใช่มั๊ยคะ

พี่ป้อม พี่แหวว สองคนนี้ ยกให้เป็นเชฟกระทะเหล็กประจำห้อง

ส่วนคุณเบิ้ม ฮืมมมมม คนนี้ก้อใช่ย่อย มีเมนูแปลกๆน่าตาน่าทาน มายั่วน้ำลายอยู่เสมอ

wm เจ้าประจำ ชอบเข้ามาแล้วบ่นว่าหิว ตอนดึกๆ อยากทานอะไรท ี่เชียงใหม่มั๊ยคะ พี่น้ำจะส่งไปให้คะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะพี่น้ำขา ขอบคุณค่ะพี่ พอได้บ้างแล้วค่ะและกล้าลองเยอะขึ้น แต่ก็ต้องเติมนี่เติมนั้นอยู่ค่ะ เดี๋ยวจืด เดี๋ยวหวาน ประจำ อิอิ ที่แน่ๆคือหนึ่งสนุกกับมันมาก ลุ้นว่าจะออกมาเป็นไง ชอบลองซะแล้ว..

เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว หนึ่งลองทำ ปาท่องโก๋ แต่มันออกมาตัวใหญ่มาก มันไม่ค่อยติดกันเป็นคู่อะค่ะ พอทอดไปสักพัก แยกคู่ซะแล้ว หนึ่งก็เลยเปลี่ยน ทำเป็นเกลียวแล้วกัน ออกมาเป็นแบบนี้และค่ะ รสชาดพอไหวอยู่นะคะ นุ่มๆ แต่จะให้เหมือนบ้านเราก็ไม่ใช่ แต่ทานได้ ช่วยให้หายหิว อยากให้เพื่อนๆชิมจังเลยค่ะ อิอิ

ยังมีอีกคร้า...ฮาๆๆ เมนูวีคเอนด์ หัดทำอีกแล้ว ปู๋จ่า แต่ไม่มีกระดองปู หนึ่งต้องใช้พิมพ์ที่ทำเค้กแทน หน้าตาเป็นแบบนี้ค่ะ อายจัง ไม่ค่อยเหมือนเท่าไร แต่รสชาดอร่อยดีแล้วสำหรับตัวเองค่ะ หนึ่งไม่มีสูตรค่ะ หนึ่งใช้ หมูสับ + เนื้อปู + กุ้งสับ เครื่องปรุงรสไก่ ซี่อิ้วขา นมสด เยาะน้ำมันลงไปนิดหนึง กะเอานะค่ะไม่ได้ตวง แล้วก็ผสมให้เข้ากัน แล้วก็ตักใส่พิมพ์ ทำแอ่งๆพอเอาใข่แดงใส่ลงไปได้ แล้วเข้าเตาอบประมาณ 200cc หนึ่งไม่ได้ตั้งเวลาด้วยค่ะว่ากี่นาที..

แอบไปตักกระเพราหมูของสามีใส่จานด้วยค่ะ ที่เห็นออกสีเข้มหนึ่งใส่ซี่อิ้วดำไปนิดหนึ่ง เลยกรายเป็นกระเพราหมูดำ ฮาๆๆๆๆ

เมนูนี้เพิ่งทำเสร็จค่ะ แกงส้ม หน่อไม้ดอง + ปลาสลิดกรอบ เพิ่งหัดทำครั้งแรกเหมือนกันค่ะ ก็พอทานได้ อิอิ

You Can Try Without Succeeding. But You Can Not Succeed Unless You Try!

BIG THANKS FOR SBN

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    คุณหนึ่ง ไม่ธรรมดาแล้วนะคะเนี๊ย น่าทานทั้งนั้นเลย จัดจานสวยเชียวคะ
    ปูจ๋า ของโปรดพี่น้ำเลย ไม่เคยลองทำ เห็นคุณหนึ่งทำแล้วอย่างงี้ต้องลองบ้างแล้วหละคะ
    สมัยก่อนร้านเพื่อนพี่น้ำที่อยุธยา ปูจ๋าอร่อยมาก เค๊านึ่งในถ้วย ขนมถ้วยแทนกระดองปูคะ เก๋ไปอีกแบบ
    เค๊าใช้ถ้วยเล็กนะคะ

0/5
    เข้ามาทำน้ำลายไหล ^^
    คุณหนึ่งขา รบกวนขอนมข้นสักถ้วยเอาไว้จิ้มปาท่องโก๋
    นี่ขนาดเพิ่งทำครั้งแรกยังหน้าตาดีขนาดนี้
    เห็นคุณหนึ่งแล้วมีกำลังใจหัดทำกับข้าวขึ้นเยอะเลยค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    เข้ามาก็มีแต่ของกินเลยทำให้ต้องบ่นว่าหิว ตลอดเลยนะครับพี่ nam เห็นด้วยกับเพื่อนๆในนี้เลยครับว่าคุณ wnonach เก่งขึ้นมากๆ จริงๆครับ ถัวหมักในรูปดูน่าทานครับป้า wawe แต่พี่ผมทำออกมาไม่น่ากินเลยครับ วันหน้าจะลองทำตามพี่ pomme แนะำนำมานะครับ ถัวหมักอินโดผมซื้อมาลองทานที่บ้านไม่มีใครชอบเลยครับ คงเหมือนบูดู ปลาร้า หรือ บลูซีส นะครับ ไม่รักก็เกลียดเลย ของหมักส่วนใหญ่ที่ผมเจอจะเป็นเช่นนี้

ขนมหวานของคุณ srichardson ดูน่าทานมากเลยครับ ปาท่องโก คุณ wnonach พันเกลียวเหมือนปาท่องโก ภูเก็ตเลยครับ ส่วนที่ไม่เป็นเกลียวก็ ดูเหมือน จ่าวโก้ย แถวภาคใต้เลยครับ ตัวใหญ่ๆ ดูหนาๆ แป้งออกเหนียวนุ่ม อร่อยดีครับ

แล้วก็สวัสดี คุณ Nakderntang คุณ oh_ic คุณ itasian เข้ามาคุยกระทู้นี้ที่ไรก็ยังดีใจ อุ่นใจครับ เห็นพี่ๆ เพื่อนๆ สมาชิกยังอยู่ มีสมาชิกใหม่ๆเข้ามาด้วย ไว้ทางผมที่น้องๆกำัลังทำงานพัฒนาเครื่องมือตัวใหม่สำเร็จได้เมื่อไร เพื่อนสมาชิกจะได้คุยกันง่าย สดวกขึ้นครับ ตอนนี้ต้องขอโทษด้วยครับที่เครื่องมือเรายังให้เพื่อนๆใช้งานได้ไม่สดวก ขอบคุณทุกคนมากครับ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอนมข้น กับน้ำเต้าหู้ร้อน ๆ ทานกับปาท่องโก๋ หนึ่งชุดด่วนค่ะคุณหนึ่ง

0/5
    ปลาท่องโก๋ ปูจ๋า น่าทานจังเลยค่ะ เดี๋ยวนี้ทำอาหารเก่งขึ้นเยอะเลย น้องหนึ่ง ดีใจด้วยค่ะ

Page 57 of 70 FirstFirst ... 7 47 55 56 57 58 59 67 ... LastLast

Comments from Facebook