Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 12 of 70 FirstFirst ... 2 10 11 12 13 14 22 62 ... LastLast
Results 111 to 120 of 695

Thread: ตู้กับข้าว

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    โพสเสร็จเพิ่งเห็น ลาบหมู หุงข้าวนึ่งรอแล้วค่ะพี่ป้อม ขอแจมด้วยคนเน้อ

ปล. คนข้างบนหายไปซะนานเลยนะคะ นึกว่ากลับมาห้องนี้ไม่ถูกซะแล้ว..........555

พี่นีน่าเอารูป mango cheese cake มาลงเลยค่ะ ยังไม่ว่างทำซะทีอ่ะ

0/5
    มลจ๋า เอาข้าวมันอีกสักจานไหมค่ะ อร่อยน้าเจ้านี้ เสียแต่ร้านอยู่ไกลไปหน่อยต้องใช้ อิมพอร์ตเข้าไป......

ไชโย กลับมาห้องนี้แล้วเหรอค่ะ.... น้องนีน่า พี่ก็เข้าไปปลูกผักเหมือนกันแต่เล่นยังไม่ค่อยเก่งเลย ในเฟสบุ๊กน่ะ
    เห็นแล้ว รูป mango cheese cake ยังไงเอามาลงแล้วขอสูตรด้วยนะจ๊ะคนดี......

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    พี่ป้อมเล่น FB ด้วยหรอคะ

พี่แหววเล่นป่าวคะ เดี่ยวจะ add ไปนะคะ

แต่มลไม่เล่นเกมส์นะคะ กลัวติดมาก เห็นเพื่อนแต่ละคน ไม่เป็นอันหลับนอน เลยไม่กล้าแม้แต่จะลองเลยค่ะ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นข้าวมันไก่แล้วก็อยาก เห็นอะไรก็อยากไปหมด

นีน่า เอาชีสเค๊กมาลง อย่าลืมสูตรนะคะ เคยทำนะ แต่ลืมไปละจ๊ะ

วันนี้เอาแกงส้มมาให้ชมกันนะคะ ทีแรกจะทำแกงส้มชะอมทอด เอาไปเอามากลายเป็นผักรวมแทน

น้ำพริกแกงส้มโคลกกับทูน่ากระป๋อง อร่อยไม่เบาเลยคะ

แถมด้วย ยำเนื้อย่าง ของเมื่อหลายวันก่อนคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    เมนูอาหารของคุณน้ำเริ่มหลากหลาย เห็นแกงส้มแล้วต้องแอบกลืนน้ำลายเลยค่ะ น่าทานมาก ๆ สำหรับลาบหมูต้องให้เครดิตคุณย่าค่ะ พี่ว่าถ้าเอาน้ำปลา มะนาวมาคั้นกับหมูก่อนมันนุ่ม และรสชาดกลมกล่อมกว่าจริง ๆ ค่ะ
    น้องมลขา พี่เล่น FB ก็แบบงู ๆ ปลา ๆ ค่ะตอนนี้ก็ได้คุยกับคุณหนึ่อยู่แต่ก็ไม่บ่อยเท่าไหร่ เกมส์ส่วนมากจะไปเล่นที่ H5 ค่ะ

0/5
    มาขอสูตรลาดหน้าหมูหมักคะ ทำยังงัยให้หมูนุ่มคะ อยากทานราดหน้าคะ พี่แหวว พี่ป้อม ช่วยด้วยคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับพี่ให้หมูนุ่ม ๆ พี่หมักกับแป้งข้าวโพดกับซ๊อสปรุงรสไว้ซักพัก ปรุงน้ำราดหน้าก่อนแล้วเอาหมูที่หมักลงใส่ให้สุก ผักคะน้าลวกวางบนเส้นก๋วยเตี๋ยว หรือบะหมี่กรอบ ถึงราดหน้าด้วยน้ำค่ะ อ๋อพี่ลืมไปอาจจะใช้น้ำมันหอยหมักกับหมูก็ได้นะคะ ผลเป็นประการใดแจ้งให้ทราบด้วยนะคะ

0/5
    ขอบคุณพี่แหววมากคะ หน้าตาออกมาเป็นยังงัย เดี๋ยวจะเอามาให้ดูนะคะ

0/5
    หมักตามแบบพี่แหวว เลยจ้า พี่ก็หมักเหมือนกันแต่หมักกับน้ำมันหอยน่ะค่ะ ทานเผื่อด้วยน่ะค่ะ

wnonach's Avatar
    wnonach is offline Trusted Member
    0/5
    สวัสดีค่ะ หนึ่งไม่ได้เข้ามาหลายวันเลย มัน หด หู่ มาก ไม่ได้เปิดคอมเลยค่ะ คิดถึงพี่น้องทุกท่านมากมายคร้า พอเข้ามาก็น้ำลายไหล โอ้โห กับข้าวแต่ละอย่างน่าทานมากๆ แอบอยากทานอาหารวันเกิดน้อง เจเจ ข้าวผัด ไก่ทอด ยำวุ้นเส้น.....

ยังมีอีก ข้าวมันไก่ หมี่กะทิ โอ้ยพี่ป้อมขา อยากชิมหมี่กะทิมากค่ะ

พี่น้ำขา แกงส้มน่าทานมาก ถ้าได้ปลาสลิดทอดมาเจมด้วยละก็ ขอข้าว 2 จานเลยค่ะพี่ ฮาฮา แล้วมันจะผอมไหมนี่..โอ้ยยยไม่ไหวหิวววมาก

ว่าแล้วก็ขโมยสูตร ลาดหน้าด้วยดีกว่า อยากทำบ้าง ตั้งแต่เข้ามาดูตู้กับข้าวบ่อยๆ ทำให้มั่นใจในการทำมากขึ้น กล้าที่จะทำอะไรใหม่ๆบ้าง อิอิ ได้ความรู้เยอะมากเลยค่ะ อีกหน่อยคงจะมีฝีที่มือกะเข้าบ้างงง

น้องมลคะ พี่ไปหาซาลาเปาทานจนได้เลย ไปเจอเหลืออยู่กล่องสุดท้ายพอดีมี 6 ลูกแนะแต่ว่าลูกเล็กๆอะค่ะ แถมได้ข้าวต้มหมัดมาอีก 2 อัน พี่ป้อมขา แถวบ้านพี่มีขายไหมค่ะ หนึ่งเชยไม่รู้ว่าเขามีขนมไทยมาขายด้วย พอดีมีพี่คนไทยเขามาทำอาหารกลางวันให้ที่ทำงานหนึ่งเขาบอกค่ะ ไม่งั้นคงดักดานอีกนาน ขายอยู่ในร้านเวียดนามค่ะ

Page 12 of 70 FirstFirst ... 2 10 11 12 13 14 22 62 ... LastLast

Comments from Facebook