Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 15 1 2 3 11 ... LastLast
Results 1 to 10 of 144

Thread: สูตรเด็ดเคล็ดไม่ลับ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ใครมีสูตรเด็ด จานอร่อย เชิญด้านนี้เลยคะ

พี่ป้อม พี่แหวว หัวหน้าเชฟประจำห้อง เชิญก่อนเลยนะคะ

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    แฮ่ แฮ่ ไม่ต้องลด ไม่ต้องอด เดี๋ยวต้องหาอะไรรำ ๆ มาให้สมาชิกได้ชมกันดีกว่าเนาะ คุณป้อม

0/5
    ไม่ต้องลด ต้องอด หรอกคะพี่แหวว หาของรำๆหม่ำกันดีกว่า

นี่นู๋นีน่า ก็ฝากข้าวเหนียวปิ้งให้คุณสามีน้ำเอามาให้ทาน รออยู่คะ

ขุนกันเข้าไปสาวๆห้องนี้ พี่แหววอยากได้อะไรที่เชียงใหม่มั๊ยคะ เดี๋ยวส่งไปให้คะ

นีน่า เอาน้ำพริกก่อเจ้า หมดละยังของเก่าอะ

wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณคุณน้ำมาก ๆ ค่ะ มีแต่พี่จะต้องหาอะไรบำรุงคุณน้ำ ให้มีกำลังกายกำลังใจดูแลหนูนาตาลี และครอบครัว ว่าแต่คุณน้ำอยากได้อะไรทานที่อีสานบอกได้เลยพี่จะได้ส่งไปให้ทานค่ะ

0/5
    ฮ่าาา ดูเอาเถอะ แล้วก็บ่นกันว่า อ้วน
    เล่นเชิญชวนแบบนี้ สงสัยต้องมาแข่งกันทำน้ำหนักกันซะแล้วคะพี่แหวว

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    อ่า..........มีห้องแล้ว จานไหนพร้อม ขึ้นเสริฟ์ได้ก่อนเลยค่ะ เชิญทุกท่านนะคะ

0/5
    วันนี้ทานอาหารมังสวิรัติค่ะ ปกติจะทานทุกวันอังคาร 1 ครั้งต่ออาทิตย์ค่ะ เลยทำสลัดทาน เอามาฝากสาวๆ กัน รับรองจานนี้ไม่ทำให้อ้วน แถมอาหย่อยยย อีกตั้งหาก ขอตั้งชื่อจานเด็ดนี้ว่า
    สลัด ซัปปะซัปเปด... คือให้ผักอะไรก็ได้ สุดแล้วแต่ใจเราอยากจะทาน หรือบรรดาผักที่มีอยู่ในตู้เย็น เคล็ดลับอยู่ที่ใส่เห็ดจ้า เห็ดอะไรก็ได้อีกเช่นกัน แต่ต้องเป็นเห็ดสดนะคะ หรือจะลองดัดแปลงใส่เห็ดถอบ ก็ไม่เลว....อิอิ
    เอาเห็ดหลาย ๆ อย่าง อย่างละนิดละหน่อยมาผัดกับหอม และกระเทียมสับ ผัดในน้ำมันมะกอก ใส่เกลือเล็กน้อย เหยาะแม๊กกี้หน่อยพอหอมสุกดี ก็พักไว้
    ทีนี้มาเตรียมผักสลัดใส่จาน เสร็จแล้วนำเห็ดที่พักไว้มาใส่ อาจจะตกแต่งด้วยไข่ต้มก็ได้ค่ะ
    น้ำสลัด จานที่ทำนี้เอาง่ายๆ ใส่แค่น้ำส้ม Balsamico แล้วโรยด้วยชีส แล้วหม่ำได้เลย
    ข้อดีของสลัด คือ ทานแล้วไม่อ้วน ทานบ่อยๆ แล้วทำให้ผิวพรรณสวย น้ำมันมะกอกก็ดีต่อสุขภาพ เพราะไม่มีไขมันสะสม
    หมายเหตุ สำหรับคนที่อยู่บ้านเราแนะนำให้ซื้อน้ำสลัดญี่ปุ่น ของ Fuji ตามห้างที่ใส่งาขาวด้วยนะค่ะ อร่อยสุดยอด.....
    มาทานด้วนกันนะค่ะ

0/5
    ขอแถมอีกนิดเดียว วันนี้ทานเสร็จแล้ว ตบท้ายด้วยน้ำแอปเปิ้ลคั้นสดๆ ผสมน้ำผี้งด้วย อร่อยไปเลยค่ะ
    เมนูนี้ ไม่ทำให้อ้วนนะค่ะ พี่แหวว น้องนีน่า มีแต่จะทำให้สวยวันสวยคืนนะ.....
    น้องน้ำ น้องมล เอาไปลองทำทานกันนะค่ะ เวลาช่วงไหนที่ไปทานเลี้ยงบ่อย หรือช่วงปลายปีที่มีงานเยอะ วันไหนไม่ได้ไปไหนก็ลองทานสลับกันดู ช่วยทำให้นำหนักเราไม่ขึ้น เอ..หรือว่าจะย้ายมาอยู่แถว ๆ บ้านพี่ดีกว่า

0/5
    ส่งทางเมล์ก็ได้ค่ะคุณป้อม เห็นแล้วชอบจัง สงสัยต้องทานทุกวันอังคารเหมือนกัน วันนี้ทำผักกาดจอ เคียงด้วยถั่วแคบ พริกทอดค่ะ รูปถ่ายไม่ทันเกลี้ยงหม้อก่อน ฮิ ฮิ

0/5
    ดู ดู๊ พี่แหวว ขนาดรูปยังถ่ายไม่ทัน หมดหม้อซะแระ
    แสดงว่าต้องเด็ดแน่ๆเลยคะ

พี่ป้อมทำอะไรก็น่าทานไปหมดเลย
    วันนี้มื้อเย็นของน้ำเป็นสลัดแขก ซื้อมา อิ อิ
    จะลดพุงซะหน่อย มาเสียศูนย์ตอนข้าวเหนียวปิ้งที่นีน่า
    ฝากคุณสามีหิ้วมาให้นี่ซิ ล่ิอซะ 3 อัน แล้วพุงพี่มันจะลดมั๊ยนี่ นีน่า

Page 1 of 15 1 2 3 11 ... LastLast

Comments from Facebook