Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 21

Thread: (กระทู้สีชมพูจางๆ)ช่วยวิเคราะห์ความรู้สึกผู้ชายคนนี้ให้หน่อยค่ะ

Warning Points:
    0/5

Red face (กระทู้สีชมพูจางๆ)ช่วยวิเคราะห์ความรู้สึกผู้ชายคนนี้ให้หน่อยค่ะ

คือว่าเพื่อนในกลุ่มเราแนะนำผู้ชายคนนึงให้เรารู้จักโดยการชวนเราและผู้ชายคนนั้นมา
    กินข้าวร้องเกะกัน ขอเรียกเค้าว่าพี่ก้องละกันนะคะ

พี่ก้องเค้าอายุ31ค่ะ แก่กว่าเรา พี่เค้าจะเป็นผุ้ใหญ่ๆหน่อย แต่ก็เฮฮาเล่นมุกกับน้องๆได้
    แต่พอเราเดินเข้าไปในห้องเกะ ตอนที่เจอกันครั้งแรก เราไหว้พี่เค้าแต่พี่เค้าก็เฉยๆ ดูไม่ค่อยสนใจเรา
    เท่าที่ควร แต่บรรดาเพื่อนๆก็พยายามดันกันเต็มที่ พยายามให้ร้องเกะคู่กัน แต่เราก็ปฏิเสธ หรือ
    บางครั้งพี่เค้าก็ปฏิเสธ พูดง่ายๆคือ ต่างฝ่ายต่างมีฟอร์ม ทำเป็นไม่สนใจอีกฝ่าย

บรรยากาศในตอนแรกก็ดูเฉยชาค่ะ คือนั่งติดกันแต่ไม่คุยกันเลย
    พอผ่านไปจนจะกลับ เราขอตัวไปเข้าห้องน้ำ แล้วพอเราออกมาจากห้องน้ำเจอพี่เค้า
    ยืนอยู่แถวนั้นพอดี พี่เค้ามาเช็คบิลค่ะ เราก็กะจะไม่ทัก เดินผ่านไปเลย(ถือคติ สวยเริ่ดเชิดหยิ่ง หุหุ)
    แต่พี่เค้าทักเราแล้วบอกว่า อย่าเพิ่งรีบกลับนะ อยู่ต่ออีกสักหน่อยซิ เราก็ตอบกลับหน้ายิ้มๆว่า ค่ะ แล้วเดินไปเลย...(แอบดีใจ แต่ทำเป็นเฉยๆ)

พอเข้าไปในห้องเกะ สักพักพี่เค้าก็เข้ามา แล้วเพื่อนเรามันก็จัดให้เรานั่งติดพี่เค้าอีกแล้ว
    คราวนี้พี่เค้าก็เริ่มชวนเราคุยใหญ่เลยค่ะ แต่เราก็สนองกลับด้วยแหล่ะ เราก็คุยกลับ
    ก็คือชวนกันคุยนั่นแหล่ะค่ะ

แต่พี่เค้าดูไม่กรุ้มกริ่มเลยอ่ะค่ะ เค้าถามเกี่ยวกับหน้าที่การงานเรามากกว่า ประมาณว่าสนใจอาชีพที่เราทำ เพราะคนทำอาชีพนี้น้อยมั้ง หุหุ ก็เลยคุยกันเรื่องนี้เรื่องเดียว

ในที่สุด ระหว่างคุยกัน เราเขินอ่ะ เราเลยตัดบทพี่เค้า แล้วบอกเพื่อนว่ากลับเถอะ
    พอเดินกลับ พี่ก้องก็ไม่มาเดินกับเรานะ เดินนำหน้าไปเลย เราเดินกับเพื่อน จนไปถึงที่จอดรถ
    เค้าก็แยกตัวไปเลย ไม่มาส่งเรากับเพื่อนที่รถอ่ะ

คือเราน่ะชอบเค้า แต่เราก็ฟอร์มจัดเหมือนกัน แต่เราไม่รู้ว่าเค้าชอบเราแต่ฟอร์มจัด
    เหมือนเรารึป่าว หรือว่าเค้าไม่ได้ชอบเราเลย เพราะเค้าเป็นคนไม่เจ้าชู้อ่ะค่ะ คือจะไม่ใช่แนวหม้อๆขนาดนั่งคุยใกล้กันแต่เราไม่ได้ยินเสียงที่เค้าพูด เราบอกอะไรนะคะๆไม่ได้ยิน
    ถ้าเป็นผู้ชายหม้อๆคงจะเขยิบตัวเข้ามาหาเราแล้วใช่ป่ะ แต่พี่ก้องเค้าไม่ขยับเลยอ่ะค่ะ เราต้องแอบขยับเข้าไปเอง>_<

เพื่อนๆว่าเค้าจะมีใจให้เราบ้างมั้ยอ่ะ เค้าดูนิ่งมากเลย และดูไม่สนใจเราเลย
    แต่เพื่อนเราบอกว่าเค้าเห็นรูปเราแล้วชอบมากอ่ะ

เราควรจะชวนเค้าคุยหรอคะ แต่มันไม่ใช่ตัวเราอ่ะ เราก็เป็นคนนิ่งๆเหมือนกัน

และอีกคำถามค่ะ เพื่อนๆว่าผู้ชายที่อายุ31 มีพร้อมทุกอย่าง แต่ยังไม่มีแฟน(เคยมีเลิกไปแล้ว)
    ทำไมถึงยังโสดคะ ไม่นับประเด็นว่าเกย์นะ แล้วเค้าน่าจะชอบผุ้หญิงแบบไหนคะ

ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่านจนจบนะ เรานอนไม่หลับเลยอ่ะ คิดเรื่องนี้ซ้ำไปซ้ำมา
    อาทิตย์หน้าจะมีนัดไปกันอีก แง้วๆๆๆ ทำตัวมะถูก

0/5
    ชัก"เข้าเค้า"แล้วละนู๋จากประสบการ์ณของ ป้า เอ้ย..ของพี่นะเริ่มมืใจแหล่ะ ไว้รอเจอครั้งหน้าอีกทีจะได้เห็นอาการชัดๆ นู๋ก้ออย่าไป "ฟอร์มมาก" "ฟอร์มน้อยๆแต่พองาม" ปะเดี๋ยวเค้าจะมาตีอาการเราผิด "ถ้ามากไปก้อจะหาว่าเราไม่สนใจถ้าน้อยไปก้อหาว่าให้ท่า" ทางที่ดีนะลองถามเพื่อนๆให้คอยสังเกตุเค้าด้วยเพื่อนเค้านั่นแหล่ะจะรู้ดีว่าอาการเยี่ยงนี้มัน "หมู่หรือจ่า" และนู๋ก้อเป็นตัวเองอย่าง"ธรรมชาติ" ด้วยนะจ้ะ พี่ขอเชียร์ ใกล้ถึงวาเลนไทน์แล้วจะได้ไม่เงียบเหงาเปล่าเปลี่ยวสั่งช๊อกโกแลตมากินเองที่บ้านงัยจ้ะ นู๋จ๋า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    แหมพี่นีน่า เข้ามาชี้แจงคนแรกเลยนะค่ะ น้องจ ขกท เฃื่อป้าเค้าไว้เผื่อจะดี 555 เค้าอาบน้ำร้อนมาก่อนจ้า ( แซวเล่นนะค่ะ พี่ )

pammiie's Avatar
    pammiie is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ชัก"เข้าเค้า"แล้วละนู๋จากประสบการ์ณของ ป้า เอ้ย..ของพี่นะเริ่มมืใจแหล่ะ ไว้รอเจอครั้งหน้าอีกทีจะได้เห็นอาการชัดๆ นู๋ก้ออย่าไป "ฟอร์มมาก" "ฟอร์มน้อยๆแต่พองาม" ปะเดี๋ยวเค้าจะมาตีอาการเราผิด "ถ้ามากไปก้อจะหาว่าเราไม่สนใจถ้าน้อยไปก้อหาว่าให้ท่า" ทางที่ดีนะลองถามเพื่อนๆให้คอยสังเกตุเค้าด้วยเพื่อนเค้านั่นแหล่ะจะรู้ดีว่าอาการเยี่ยงนี้มัน "หมู่หรือจ่า" และนู๋ก้อเป็นตัวเองอย่าง"ธรรมชาติ" ด้วยนะจ้ะ พี่ขอเชียร์ ใกล้ถึงวาเลนไทน์แล้วจะได้ไม่เงียบเหงาเปล่าเปลี่ยวสั่งช๊อกโกแลตมากินเองที่บ้านงัยจ้ะ นู๋จ๋า

เหนดั้วคร่า

เปนตัวของตัวเองดีที่ซู๊ดดดด
    เค้าจะได้ชอบเราในแบบที่เราเปนไงค่ะ^^
    ~P a m m ii e~

0/5
    อ่านจบนึกว่าตัวเป็นพี่ก้อง 5555+

เออ...ครับผู้ชายขี้อาย มักฟอร์มจัด นิ่งๆเฉยๆ แต่ถ้าได้ลองชวนคุยรับรองว่าต้องมีบทสนทนาต่อเนื่องแน่นอนครับ

แนะนำว่าลองชวนคุยถ้าเค๊าชอบ จขกท. เค๊าน่าจะหาอะไรมาคุยต่อเนื่องแน่นอนครับ

เอาใจช่วยครับ ขอให้จีบ เอ้ยย ขอให้พัฒนาความสัมพันธ์ต่อไปนะครับ

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

^^

ถ้าเค้าชอบเราจริงๆ เดี๋ยวเค้าก็ต้องพยายามที่จะนัดเจอเราอีก หรือไม่ก็นัดเจอพร้อมเพื่อนกลุ่มใหญ่ๆ เค้าอาจจะยังเขิน หรือมีรอยแผลในอดีตอยู่ต้องให้เวลาเค้าคะ

เจอผู้ชายดีพร้อมขนาดนี้ อย่าให้หลุดมือเลยคะน้อง คิคิ
    โชคดีนะคะ
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

0/5

Talking

เราว่าดีออกค่ะ ถ้าเจอกันครั้งแรกแล้วเค้าดูใส่ใจ ดูชอบเรา หรือดูรักเราเกินไปนี่ ท่าจะน่ากลัวเนอะเราว่า

เราว่าเค้าต้องมีใจแน่ๆ ไม่งั้นก็คงไม่มานั่งคุยกับเราหรอกนะคะ ถ้าเค้าไม่ชอบ เราว่าเค้าไม่มานั่งใกล้ๆแน่ๆ อิอิอิ แต่เค้าก็คงมีความสุภาพ ขี้อาย อะไรอย่างเงี้ยค่ะ ก็เลยเก็บๆอาการอยู่บ้าง ดีแล้วค่ะ ดีกว่าเจอประเภทจีบเก่งออกนอกหน้านะคะ แบบนั้นจะดูเกินไปหน่อย เนอะๆๆๆๆๆๆ

ลุ้นค่ะลุ้น ขอให้มีความสุขนะค้า อิอิอิ รับวาเลนไทน์เยย

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อืมม์... เจอกันแค่ครั้งเดียว คงจะตัดสินยากเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าอาทิตย์หน้า เจอกันครั้งต่อไป ก็ค่อยเริ่มดูดีๆ จะดีกว่าค่ะ

ถ้าคุณชอบคุยกับเค้า อยากคุยกับเค้า ก็คุยไปเถอะค่ะ (ว่าแต่ว่าคุณมีเบอร์พี่ก้องหรือเปล่าคะ?) ไม่ต้องไปคิดว่าใครเป็นฝ่ายเริ่มก่อนอะไรยังไง คิดซะว่าคุยกันเป็นเพื่อนใหม่สิคะ อย่าไปคิดว่าจะคุยกันเพื่อหาแฟน คิดอย่างนั้นมันจะกดดัน เวลาคุยกันจะเครียด ไม่ค่อยลื่นไหล ถ้าคุยกันแล้ว click โดยธรรมชาติ มันก็จะสานต่อกันไปเอง แต่ถ้าไม่ click ก็ไม่เป็นไร ก็ถือว่าได้รู้จักเพื่อนใหม่อีกคนนึง

ไม่ต้องกังวลเรื่องคุยไม่เก่งหรอกค่ะ เพราะถ้าคนจะ click กัน ถึงแม้เป็นคนคุยไม่เก่งยังไง มันก็จะมีเรื่องคุย จะลื่นไหลกันไปเอง

ยังไงก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดค่ะ เป็นธรรมชาติไปน่าจะดีที่สุด ไม่ต้อง "พยายาม" เพราะถ้าเริ่มต้นโดยการพยายามแล้วล่ะก้อ... ต่อไปก็คงจะต้อง"พยายาม" ต่อไปอีกนาน...

แต่อย่าเพิ่งไปคิดกังวลอะไรมากเลยค่ะ เพิ่งเจอกันแค่ครั้งเดียวเอง... รอดูอีกซักพักละกันนะคะ

ผู้ชายอายุ 31 ที่มีพร้อมทุกอย่าง แต่ยังไม่มีแฟน ก็เป็นธรรมดานี่คะ ผู้ชายอย่างนี้ยังมีอีกเยอะมากๆ ในโลกนี้ค่ะ และทุกคนก็มีเหตุผลที่ยังไม่แต่งงานต่างๆ กันไป เอามาวัดอะไรไม่ได้หรอกค่ะ คุณต้องรู้จักเค้าโดยตัวตนของเค้าเองจะดีที่สุดค่ะ

ยังไงก็ขอร่วมลุ้น กระทู้สีชมพู ให้เป็นสีชมพูที่ชัดเจนแจ่มแจ๋วขึ้นด้วยนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Meesook View Post
    อืมม์... เจอกันแค่ครั้งเดียว คงจะตัดสินยากเหมือนกันค่ะ แต่ถ้าอาทิตย์หน้า เจอกันครั้งต่อไป ก็ค่อยเริ่มดูดีๆ จะดีกว่าค่ะ

ถ้าคุณชอบคุยกับเค้า อยากคุยกับเค้า ก็คุยไปเถอะค่ะ (ว่าแต่ว่าคุณมีเบอร์พี่ก้องหรือเปล่าคะ?) ไม่ต้องไปคิดว่าใครเป็นฝ่ายเริ่มก่อนอะไรยังไง คิดซะว่าคุยกันเป็นเพื่อนใหม่สิคะ อย่าไปคิดว่าจะคุยกันเพื่อหาแฟน คิดอย่างนั้นมันจะกดดัน เวลาคุยกันจะเครียด ไม่ค่อยลื่นไหล ถ้าคุยกันแล้ว click โดยธรรมชาติ มันก็จะสานต่อกันไปเอง แต่ถ้าไม่ click ก็ไม่เป็นไร ก็ถือว่าได้รู้จักเพื่อนใหม่อีกคนนึง

ไม่ต้องกังวลเรื่องคุยไม่เก่งหรอกค่ะ เพราะถ้าคนจะ click กัน ถึงแม้เป็นคนคุยไม่เก่งยังไง มันก็จะมีเรื่องคุย จะลื่นไหลกันไปเอง

ยังไงก็เป็นตัวของตัวเองให้มากที่สุดค่ะ เป็นธรรมชาติไปน่าจะดีที่สุด ไม่ต้อง "พยายาม" เพราะถ้าเริ่มต้นโดยการพยายามแล้วล่ะก้อ... ต่อไปก็คงจะต้อง"พยายาม" ต่อไปอีกนาน...

แต่อย่าเพิ่งไปคิดกังวลอะไรมากเลยค่ะ เพิ่งเจอกันแค่ครั้งเดียวเอง... รอดูอีกซักพักละกันนะคะ

ผู้ชายอายุ 31 ที่มีพร้อมทุกอย่าง แต่ยังไม่มีแฟน ก็เป็นธรรมดานี่คะ ผู้ชายอย่างนี้ยังมีอีกเยอะมากๆ ในโลกนี้ค่ะ และทุกคนก็มีเหตุผลที่ยังไม่แต่งงานต่างๆ กันไป เอามาวัดอะไรไม่ได้หรอกค่ะ คุณต้องรู้จักเค้าโดยตัวตนของเค้าเองจะดีที่สุดค่ะ

ยังไงก็ขอร่วมลุ้น กระทู้สีชมพู ให้เป็นสีชมพูที่ชัดเจนแจ่มแจ๋วขึ้นด้วยนะคะ...

ตามนี้เลยครับผม (แล้วของน้องอะคะเมื่อไรเราจะได้คุยกะพี่เขา..55+)

orange's Avatar
    orange is offline Trusted Member
    0/5
    เห็นด้วยกับความเห็นเพื่อนๆ พี่ๆ เลยค่ะ

อ่านไปยิ้มไป อิจฉาคนมีความรัก
    คราวหน้าไปเจอกัน ทำตัวให้เป็นธรรมชาตินะคะ คิดว่าเป็นเพื่อนคนนึง ให้เค้าชอบเราที่เป็นเรา ดีที่สุดค่ะ ไม่ต้องเก็กมากเดี๋ยวเค้ากลัว หนีไปซะก่อน ผู้ชายส่วนใหญ่ชอบผู้หญิง สบายๆ คุยด้วยง่ายๆ ถ้าสวยแต่คุยกันไม่รู้เรื่องก็จีบยากค่ะ (แฟนบอกมา)

ลองดูนะคะ ขอให้จับได้ เอ้ยยยย ได้เจอคนรู้ใจนะคะ
    มีแล้วยังอยากมีเพิ่ม ... STOP ME PLEASE!!

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook