Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 14 of 14

Thread: ขอความรู้คุณแม่ท้องอ่อน 1 เดือนค่ะ

Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by Ota View Post
    ตอนนี้ถ้าไปอัลตร้าซาวด์ได้ยินเสียงหัวใจเต้นแล้วเหรอค่ะ ตื่นเต้นจังค่ะ ยังงี้ต้องรีบไปฝากครรภ์แล้วล่ะ
    ตอนช่วงเดือนต้นๆ เสียนงหัวใจได้ยินแล้วตื้นตัน แต่พอเข้าช่วงโค้งสุดท้าย อัลตร้าซาวด์แล้วเรานอนขำคนเดียวพุงกระเพื่อมเลยล่ะ (ตกลงว่ามีเทศกาลอะไรอยู่ในท้องฉานรึเปล่า เต้นโครมครามมากๆ (>_<) สามีอยู่ข้างนอกแซวว่าเสียงรถไฟ 55++

Ota's Avatar
    Ota is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by teerasak View Post
    ตอนช่วงเดือนต้นๆ เสียนงหัวใจได้ยินแล้วตื้นตัน แต่พอเข้าช่วงโค้งสุดท้าย อัลตร้าซาวด์แล้วเรานอนขำคนเดียวพุงกระเพื่อมเลยล่ะ (ตกลงว่ามีเทศกาลอะไรอยู่ในท้องฉานรึเปล่า เต้นโครมครามมากๆ (>_<) สามีอยู่ข้างนอกแซวว่าเสียงรถไฟ 55++

อ่านแร้วแอบขำ 55+

thepyo's Avatar
    thepyo is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนนี้ยุ้ยก้อท้องน้องได้ สองเดือนเหมือนกันค่ะ คุณหมอให้ทาน folic ค่ะ แล้วมีคนบอกว่าให้ทาน amway ตัวที่เป็น protine ผสมกับ vitamin รส เชอรี่ กับ ส้ม ค่ะ เค้าบอกว่าน้องจะแข็งงแรงสุขภาพดี ท้องแรกก้อทานน้องก้อแข็งแรงดีค่ะ ท้องสองเลยว่าจะทานต่อค่ะ ลองดูนะคะ
    ปล. ยินดีด้วยนะคะ ขอให้ตัวเล็กกับคุณแม่สุขภาพแข็งแรงค่ะ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook