Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: **********SBN JUNIOR มาแล้วค่า My angle Version 1 จ้า ^___^***********

Warning Points:
    0/5
    สวัสดีค่า วันนี้ Little Cottonchef น้อย มาขอร่วมสมัครเป็น
    SBN JUNIOUR กะเค้าบ้างนะคะ
    วันนี้คุณแม่หนูหัวฟูแต่เช้า เลยขอนำรูปบางส่วนมาลงแค่นี้ก่อนนะคะ

หนูชื่อ แพรวา
    อายุ 2 ขวบ 2 เดือน
    น้ำหนัก 10.30 ก.ก.
    ส่วนสูง 85 ซม.
    ชอบร้องเพลง เต้นรำ
    แต่สิ่งที่คุณแม่หนูปวดหัวคือหนูชอบกรี๊ดดดด มากมากเลยค่ะ

เริ่มตั้งแต่ เกิด เลยนะคะ โมโหคุณพ่อมากมาก ถ่ายรูปมาได้นิดเดียว แม่หนูบอกให้อัดวีดีโอตอนคลอด ป๊ะป๋าหนูกลับเป็นลมตอนเห็นเลือดซะนี่ ไม่ช่วยแม่หนูเบ่งด้วยค่ะ แม่หนูหันมาอีกที คุงป๊าป๋าวิ่งไปเข้าห้องน้ำ เฮ่อ ดีนะที่ตั้งสติได้ป๋าแก ถ่ายรูปมาให้ได้แค่นี้ ตอนคลอดคุณหมอบอกว่า หนูกัดนิ้วหมอตอนหมอดึงหัวหนูออกมาด้วย เสร็จแล้วหมอเลยโยนหนูมาตรงท้องแม่ ตีระฆังเป้ง บอกแม่จ๋าหนูเกิดแล้ว หนูแอบเห็นแม่บ่นๆๆ ลูก ๆๆๆ ตอนป๋า หมอเอาหนูไปจับสายสะดือ หนูเลยร้องไห้ แงแง หมอเลยอุ้มมานอนข้าง ๆ แม่

ทุกวันนี้ ไม่ชอบให้ป๋าหอมเลย ก็หนูเป็นผู้หญิงนี่นา อ้อ จะบอกว่า หนูนอนคว่ำมาตั้งแต่เกิดเลยนะ หัวแข็ง คอแข็งมากเลย ไม่คอแป๊ปเหมือนแม่ของหนู แก้วเดียวก็หลับแล้ว

เห็นมั๊ยคะ ก้นโด่ง ๆ นอนท้าลม คุณแม่หนูก็วิตกกังวล กลัวหนูหายใจไม่ออก แม่ไม่ยอมนอนเลย คอยเอามือ อัง จมูกหนูทั้งวัน ทั้งคืน อ้อเกือบลืม หนูโดนเจาะข้อเท้าตั้งแต่ 1 เดือน แม่พาหนูไปเจาะหาโรค เจ๊อะกับเส้นหัวใจตีบพอดี แต่ตอนนี้หนูดีขึ้นแล้วนะ แม่ให้หนูกินนมแม่ตลอดเลย ได้ยินเสียงหัวใจแม่เต้นทั้งวัน ป๋าบอกว่า แม่หนูเปลี่ยนไป๋ ไม่ซิ่งเหมือนก่อนเลย รักหนูมากกว่าป๋า ก็ของมันแง๋อยู่แล้ว ก็หนูอยู่ในตัวแม่มาตั้งนาน ไม่ให้แม่รักหนูได้ไง ทุกวันนี้เวลาป๋า จับแม่ หนูยังแง่ง ใส่อยู่เลย (หนูไม่ใช่บ๊อก ๆ นะ แต่ป๋าชอบว่างั้น)

ทุกวันนี้หนูยังกินนมคุณแม่อยู่เลย คุณแม่จับให้ดูดนมจากเต้า มีวันนึงหนูหิว นก็ไหลไม่ทันใจ หนูโมโห เลยกัดหัวนมแม่ซะเลย อิอิ สนุกดีจริง จริง มีครั้งนึงหนูเผลอหมั่นเขี้ยว กัดแรงไปหน่อย โดนแม่ตบปาก พั้ว !!! ร้องไห้ บ้านแตกเลย แม่ใจร้ายจัง แต่ตั้งแต่นั้นมา หนูก็ไม่เคยกล้ากัดนมแม่อีกเลย

ไม่รู้แม่เป็นไง ไม่ได้ทำบุญ เลยจับหนูโกนหัวซะงั้น โธ่ หมดสวยหมดเลย เหมือนหลวงจีนในวัดเซ่าหลินมาก ดูสิคะ หนูยิ้ม ยังไงก็หัวโกร๋นอยู่ดี แง๊ ๆๆ พอถ่ายรูปหนูไม่สวยก็จับหนูใส่ที่คาดผม ดูซิคะ ตอนนี้หนูผมยังน้อยอยู่เลยหน้าผากก็เถิก แม่กลับบอกว่า โหววเฮ้งดี ฮ่า ๆ ไม่ค่อยจะเห่อเลยแม่หนู

หนูโตขึ้นเรื่อย ๆ ล่าสุดหนูเข้าโรงเรียนแล้วนะ หนูไม่เคยอยากไปเรียนเลย ร้องไห้ทุกวัน เมื่อไหร่แม่จะเห็นใจหนูซักที ....เฮ่อ การบ้านหนูก็ไม่ทำ ครูโทรมาบอกแม่ทุกวันเลย แต่ว่า หนูเพิ่งสอบมา ถึงจะได้ เกรด 1 ทุกวิชา(ตกอ่ะ) แต่ร้องเพลงภาษาอังกิดกับเต้นรำก็ได้แยะขึ้นมานิด คุณยายหัวเราะใหญ่เลยบอกว่าหนูช่างเหมือนแม่จริง ๆ ขี้เกียจสุดสุดว่าแล้ว วันนี้หนูเลยป่วยการเมืองเลย เอารูปมาให้ป้า ๆ ดูกัน

วันนี้พอแค่นี้ก่อนนะคะ เดี๋ยวคราวหน้า
    จะมาทักทายป้า ๆ ใหม่ วันนี้ขอลาไปก่อน สวัสดีค่าจุ๊บๆค่า

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ตั้งชื่อลูกสาวได้ไพเราะ เสนาะหูดีจังเลย คุณแม่เดี๋ยวทันสมัยแล้วที่ให้ลูกนอนคว่ำหน้า ซึ่งคุณหมอจะแนะนำว่าควรให้เด็กนอนคว่ำหน้าเพราะคอเด็กจะได้แข็งแรงเร็วขึ้น เวลาเด็กแหวะนมก็ไม่อันตรายเท่ากับเด็กนอนหงายค่ะ

0/5
    คุณฝ้าย หนูแพรวาชื่อหวานแหววมาเชียวค่ะ แอบขำอาการคุณพ่อตอนคลอด หลายรายมีอาการแปลกๆเนอะ เคยได้ยินว่ามีคุณพ่อบางท่านเป็นลมในห้องคลอดด้วยล่ะ 55++ อ่านประสบการณ์เรื่องมีลูกยากของคุณฝ้าย ขอบอกว่าคุ้มค่ายอมเจ็บมากๆ ชื่นใจแทนคุณแม่จ้า เรื่องนอนของเค้าก็นอนคว่ำ ก้นโด่งมาแต่ไกลเลย หนำซ้ำมีปู้ดป้าดแถมประจำ (o_O)'เ รื่องลูกกรี๊ดนี่คุณแม่ๆในนี้ที่เจอรับมือกันยังไงบ้างเอ่ย ของอ้อโชคดีไม่มีกรี๊ดแหละ (ถ้ากรี๊ดแม่คงกลุ้มหนัก) แวะเอารูปมาโชวฺอีกนะค๊า ชอบ ชอบ

0/5
    ชื่อน้องน่ารักจัง น้องแพรวา หน้าตาเหมือนใครเนี้ย

0/5
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    ตั้งชื่อลูกสาวได้ไพเราะ เสนาะหูดีจังเลย คุณแม่เดี๋ยวทันสมัยแล้วที่ให้ลูกนอนคว่ำหน้า ซึ่งคุณหมอจะแนะนำว่าควรให้เด็กนอนคว่ำหน้าเพราะคอเด็กจะได้แข็งแรงเร็วขึ้น เวลาเด็กแหวะนมก็ไม่อันตรายเท่ากับเด็กนอนหงายค่ะ
    ใช่ค่ะ แต่ว่ากลัวลูกหายใจไม่ออกเหมือนกันค่ะ เห็นที่เมืองนอกเค้ารณรงค์ห้ามนอนคว่ำแล้ว ให้นอนตะแคงหรือนอนหงายแทน เพราะเนื่องจากเด็กเสียชีวิตขณะหลับสูงค่ะ

Quote Originally Posted by teerasak View Post
    คุณฝ้าย หนูแพรวาชื่อหวานแหววมาเชียวค่ะ แอบขำอาการคุณพ่อตอนคลอด หลายรายมีอาการแปลกๆเนอะ เคยได้ยินว่ามีคุณพ่อบางท่านเป็นลมในห้องคลอดด้วยล่ะ 55++ อ่านประสบการณ์เรื่องมีลูกยากของคุณฝ้าย ขอบอกว่าคุ้มค่ายอมเจ็บมากๆ ชื่นใจแทนคุณแม่จ้า เรื่องนอนของเค้าก็นอนคว่ำ ก้นโด่งมาแต่ไกลเลย หนำซ้ำมีปู้ดป้าดแถมประจำ (o_O)'เ รื่องลูกกรี๊ดนี่คุณแม่ๆในนี้ที่เจอรับมือกันยังไงบ้างเอ่ย ของอ้อโชคดีไม่มีกรี๊ดแหละ (ถ้ากรี๊ดแม่คงกลุ้มหนัก) แวะเอารูปมาโชวฺอีกนะค๊า ชอบ ชอบ
    ขอบคุณมากนะคะ ชื่นใจจริง ๆ ค่ะ ส่วนเรื่องนอนคว่ำตลกมากเลยค่ะ ทะเลาะกับคนที่บ้านประจำ เพราะว่าคุณย่า ชอบจับนอนหงาย (เราก็กลัวลูกหัวแบนเหมือนพ่อเค้า)

ส่วนเรื่องลูกกรี๊ด กลุ้มใจมากมากค่ะ ล่าสุด แอบตีเราเมื่อเช้านี้ เสียใจอ่ะ ไม่รู้ทำไง เดินหนีมาเลย
    ไม่รู้จะแก้ไขยังไงเหมือนกันเลยค่ะ

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ชื่อน้องน่ารักจัง น้องแพรวา หน้าตาเหมือนใครเนี้ย
    ขอบคุณค่ะ หน้าเหมือนคุณพ่อค่ะ สำเนาถูกต้องเลย หัวเถิก ตาตี่ ดั้งบี้ โอ้ยยแต่ก็ร๊ากกกค่า

0/5
    อ่านเรื่องราวของน้องแพรวาแล้วเพลินดีจังเลยค่ะ สาวน้อยนมแม่ อิอิ 2 ขวบกว่าแล้วยังทานนมแม่อยู่เลย เหมือน น้องเดม ของแม่เหมียวเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 15 เดือนแล้ว ก็ยังทานนมแม่อยู่ตลอด ก็หวังว่าจะเกาะเต้าแม่เหมียวไปเรื่อยๆเหมือนกันจ้า

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

ปล. น้องเดม น้ำหนักเกือบ 10 มาตั้งแต่ 9 เดือนแล้ว แต่ตอนนี้ น้ำหนัก ชะลอ มานานแล้วค่ะ ล่าสุด หนัก 10.5 โลจ้า อิอิ หนักพอๆกับพี่ แพรวาเลย แต่เตี้ยกว่าหลายเซ็น อิอิ

0/5
    ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันนะคะ

ดีจังเลย ลูกกินนมแม่ด้วย ดีใจด้วยนะคะ (สามีแอบบ่นบ้างมั๊ยคะ)
    อิอิ แอบถาม ลูกน้ำหนักดีนะคะ เท่าลูกเราเลยค่ะ ตอนนี้ กะก๊ะมาก
    อยากกินโน่น นั่นนี่ไปหมด พุงจะแตกแล้ว

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    หลานน่ารักมากๆเลยครับ

0/5
    กรี๊ด ๆๆ พลาดกระทู้นู๋แพรวาไปได้ยังไงเนี่ย งงว่าทำไมพี่ไม่เห็นเลยจนวันนี้เนี่ย น้องน่ารักหมวยเกี๊ยะจริง ๆ จ้า คิดว่าหน้าคงเหมือนคุณพ่อเค้าเนอะ ดีอ่ะมีลูกสาวเด๋วโตขึ้นอีกหน่อยจะได้เป็นเพื่อนคุณแม่ (โดยเฉพาะช็อปปิ้ง อิอิ) ยังไงป้าโอ๋ขอให้หนูเป็นเด็กดี ไม่ดื้อกับคุณแม่ฝ้าย คุณพ่อและครอบครัว และเติบโตเป็นคนดีของสังคมนะคะลูก

0/5
    ขอบคุณค่ะป้า ป้า ไว้จะมาหาใหม่นะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook