Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 27 of 27

Thread: อ่านแล้วปวดใจ

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    Quote Originally Posted by yu-i View Post
    ขอรบกวนเพื่อนที่รักและเทิดทูนสถาบันฯ ทุกท่านนะคะ เรากำลังจะทำสติกเกอร์เพื่อแจกให้กับเพื่อนๆและลูกน้องเพื่อรณรงค์การปกป้องสถาบัน โดยเน้นว่าสามารถติดรถได้ จึงขอความคิดจากเพื่อนๆว่าเป็นคำพูดหรือแบบไหนดี เราเองคิดไม่เก่ง เผื่อว่าเพื่อนๆจะมีไอเดียที่ดีกว่าเรา ย้ำอีกครั้งค่ะทำแจก โดยเราไม่มีสีไม่มีฝ่ายและไม่เกี่ยวข้องกับการเมืองใดๆทั้งสิ้น และเราอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่จะกรุณาให้ความคิดเห็น และขอโทษหากว่าลงกระทู้ไม่เหมาะสมนะคะ
    แนะนำว่าให้ออกไปแนว เรารักในหลวง นะคะ อย่าไปพาดพิงเสื้อแดงใดๆ เพราะ เมื่อซักครู่ขับรถผ่านในสถานการณ์น่าตื่นเต้นมาค่ะ เป็นช่วงที่เสื้อแดงวิ่งผ่านหน้ารถหยีไปยึดรถตำรวจที่วิภาวดี รถหยีห่างจากรถตำรวจไปไม่ถึง 20 เมตร มันใกล้ประชิดรถหยีมากๆ รู้สึกได้ถึงความไม่ปลอดภัย ยิ่งเป็นผู้หญิงขับรถมาคนเดียว ถ้าเค้ารู้ว่าเราต่อต้านเค้า โอ้วววว ไม่อยากนึกภาพตัวเองเลย แต่สุดท้ายก็กลับบ้านมาปลอดภัย

แฟนบอกว่า โชคดีนะ ที่ไม่ได้มีสัญลักษณ์อะไรต่อต้านเค้า (วันก่อนแม่เอาสติกเกอรื ไม่ยุบสภา มาให้ โชคดีที่ไม่ได้เอามาแปะรถอ่ะ)

0/5
    Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post
    แนะนำว่าให้ออกไปแนว เรารักในหลวง นะคะ อย่าไปพาดพิงเสื้อแดงใดๆ เพราะ เมื่อซักครู่ขับรถผ่านในสถานการณ์น่าตื่นเต้นมาค่ะ เป็นช่วงที่เสื้อแดงวิ่งผ่านหน้ารถหยีไปยึดรถตำรวจที่วิภาวดี รถหยีห่างจากรถตำรวจไปไม่ถึง 20 เมตร มันใกล้ประชิดรถหยีมากๆ รู้สึกได้ถึงความไม่ปลอดภัย ยิ่งเป็นผู้หญิงขับรถมาคนเดียว ถ้าเค้ารู้ว่าเราต่อต้านเค้า โอ้วววว ไม่อยากนึกภาพตัวเองเลย แต่สุดท้ายก็กลับบ้านมาปลอดภัย

แฟนบอกว่า โชคดีนะ ที่ไม่ได้มีสัญลักษณ์อะไรต่อต้านเค้า (วันก่อนแม่เอาสติกเกอรื ไม่ยุบสภา มาให้ โชคดีที่ไม่ได้เอามาแปะรถอ่ะ)
    เราก็ว่าจะแนวนั้นเหมือนกัน แต่ยังหาโดนๆไม่ได้เลยค่ะ

Sayuri00's Avatar
    Sayuri00 is offline Trusted Member
    0/5
    สงสารพ่อมาก พ่อไม่เคยพักเลย ทั้งพักกายและพักใจ
    ยังมีลูกหลายๆคนในแผ่นดินนี้ ยังอยากมี"พ่อและแม่"อยู่ค่ะ
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

----------------------------------------------------------------
    วันก่อนพวกมันบอกว่า"พวกเรามันลูกไม่มีพ่อแม่ ต้องยืนด้วยลำแข้งตนเอง่"
    ปากดีนักก็ออกนอกบ้านไปเลยไอ้พวกเสื้อแดง ยึดบัตรประชาชนมันมาเลย
    มานอนอยู่ในแผ่นดินไทยอยู่ทำไม หน้าหนาได้อีก- -"

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    อ่่านแล้วน้ำตาไหลเลย มันพูดไม่ออก ท่านไม่ต้องปรับตัวอะไรค่ะ มีคนเพียงไม่กี่คนเท่านั้นที่ไม่รักพ่อ แต่ยังมีลูกอีกหลายสิบล้านคนค่ะที่รัก เคารพและ เทิดทูนพ่อคนนี้ค่ะ

icebee is offline Trusted Member
    0/5
    ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ขอเป็นประชาชนของพระองค์ทุกชาติไป

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    อ่านแล้วปวดใจค่ะ เศร้าใจค่ะ แม้กระทั่งในหลวงยังกล่าวคำนี้ แล้วพวกที่คิดว่าตัวเองถูกอยู่ตลอดเวลาได้ดูตัวเองบ้างหรือเปล่า

เราอยู่เมืองนอกปลื้มใจ ยิ้มหน้าบานทุกครั้งที่ต่างชาติพูดถึงพระมหากษัตริย์ของไทย ภูมิใจที่ต่างชาติกล่าวว่าเมืองไทยเป็นประเทศเดียวในเอเซียที่ไม่เคยเป็นเมืองขึ้นของใคร แล้วทำไมพวกที่กำลังทำร้ายประเทศไทย ไม่รู้สึกภูมิใจบ้างหรือ

หากพวกคุณภูมิใจที่จะเป็นทาสทักษิณก็ตามไปอยู่ประเทศกัวเตฯ ซะเลย

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook