Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6

Thread: ขอโชว์โง่!! คิดง่ายๆแบบบ้านๆของเรา กรณี คำรบ ตารางบิน วิศวกร

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ตามข่าวตอนนี้คณะนั้นก็กลับถึงบ้านเรียบร้อย พร้อมเรียกร้องให้คนนั้นคนนี้ออกมารับผิดชอบทวงความยุติธรรม ???????????

คำถามในใจเราคือ ถ้าคุณคำรบ มีคำสั่ง/ขอร้อง ให้คนไทยคนนึง ดูหรือเอาตารางบินของนักโทษหนีคดีผู้หนึ่งของไทยแจ้งกับทางการไทยเองเนี่ย
    ผู้สั่งผิดตรงไหน ในกรณีจากฝั่งไทย การติดตามตัวนักโทษถือเป็นหน้าที่และสิ่งที่ควรทำไม่ใช่หรือ

จากฝั่งเขมร ตารางนั้นสำคัญขนาดทำให้เป็นเรื่องเป็นราวได้ขนาดนี้เชียวหรือ แค่ตารางบินของที่ปรึกษานายก ตั้งมาปรึกษาเรื่องใดกันแน่แค่ตารางบินถึงต้องเป็นความลับขนาดนั้น

พอกลับมาก็มีคณะเรียกร้องให้รัฐบาลรับผิดชอบ ให้รมต. ให้กระทรวง ให้คนนั้นคนนี้รับผิดชอบ
    นี่มันอะไรกันเนี่ย

การทำตามหน้าที่ทำไมต้องโดนประนามหรือทำให้ดูเหมือนเป็นความผิดขนาดนั้น

เราว่าคุณคำรบหรือผู้เกี่ยวข้องน่าจะแถลงข่าวชี้ให้เห็นอีกมุมหนึ่งตรงนี้นะ ประเด็นง่ายๆทำไมรัฐบาลชอบทำอะไรอ้ำอึ้งแล้วดูยากเย็นจัง

รีบๆจบตรงนี้ แล้วไปพัฒนาประเทศดีกว่าเสียเวลากับเรื่องพวกนี้มาเยอะมากๆแ้ล้ว

ปล. ขั้นตอนพิธีการของฝั่งนู้น ละครโรงเรียนประถมยังเขียนบทออกมาได้ดีกว่านี้เลย ทำแบบนี้มีแต่คนเค้าหัวเราะเยาะนะ เป็นหุ่นเชิดของนายกซะงั้น

กลายเป็นบ่นซะงั้นเรา

thisday's Avatar
    thisday is offline Trusted Member
    0/5
    คนสั่งไม่ผิดครับ แต่สั่งแล้วคนทำติดคุกอย่างน้อยก็ต้องรับผิดชอบอะไรบ้างครับ ตารางบินอาจไม่สำคัญสำหรับบ้านเรา แต่เขมรมันซีเรียสครับ

ลองนึกมุมกลับเป็นตัวเองดูครับ มีคนสั่งให้ทำอะไรที่ธรรมดาไม่น่าผิดอะไร แต่ผิด แล้วคนสั่งชิ่ง ติดคุกฟรี บางทีตลกไม่ออกครับ ผมเชื่อว่าเรื่องนี้จริงครึ่งปาหี่ครึ่งครับ ไม่ใช่ปาหี่ทั้งหมด สั่งจริง ทำจริง ติดคุกจริง

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    ก็ทนายเค้าบอกว่า ...
    ถ้าศิวรักษ์มีตำแหน่งหน้าที่ ที่ได้รับ authorized ให้ดูตารางบินได้อยูแล้ว การได้มาซึ่งข้อมูลนี้ก็ไม่ได้ผิดวิสัยที่จะอยู่ในมือของศิวรักษ์ได้ ก็ถือว่าไม่ได้โจรกรรม

เมื่อ ไม่ได้โจรกรรม ก็ไม่มีความผิด
    ต่อให้สั่งจริง เอาข้อมูลมาบอกจริง
    (ข้อมูลที่นำมาบอกก็ถือว่าไม่ได้เป็นความลับ กอปรกับเป็นการติดตามตัวนักโทษ) ก็ไม่น่าจะผิด

แต่ดันติดคุก เราว่า บางทีก็ผิดที่เขมร ที่มีความบ้าๆบอๆ ในตัวของประเทศเองอยู่แล้ว
    เขมรถึงเป็นได้แค่เขมร 5555 (อย่ามาเผาสถานทูตนะ )

ถ้าคนสั่งออกมาบอกว่า สั่งจริง เพราะเชื่อว่าไม่ผิด
    คนทำ ที่ทำก็เพราะเชื่อว่าไม่ผิด
    สรุป ที่ผิดมันคือใคร

โอ๊ยๆ งงไปหมด
    ไปนอนแล้วครับ 555555

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member
    0/5
    ตอบคำถาม คห. บนนะคะที่ว่า ผิดที่ใคร

ขอตอบว่า ผิดที่เราเคยมีนายกหน้าเหลี่ยมจ้ะ (จะติดไปด้วยมั้ยเนี่ย)

0/5
    เขาแอบแท็กทีมกันข้างหลังม่านป่ะค่ะ?

สร้างสถานการ์ณไปวันๆได้อีกกกก

เอาเวลาที่มาสร้างเรื่องให้ประเทศแตกหัก
    ไปหาที่เอาดินกลบหน้าดีกว่ามั้งลุง!!!

หนูหวังดีนะเนี่ยถึงเตือน

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook