Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4
Results 31 to 34 of 34

Thread: หัวหน้าขบวนการล้มเจ้า

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    Warning Points:
    0/5
    สิทธิ์ของเราค่ะ แล้วก็สิทธ์ของเค้า

แต่เรา ชอบกระทู้นี้ค่ะ ไม่แคร์ค่ะ เรานำเสนอความจริง ในเวบเค้ามีห้องนี้ไว้คุยเรื่องการเมืองนี่ค่ะ ผิดตรงไหน

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    แต่ห้องของเราดังใหญ่เลยอ่ะ เมื่อวานหยีเข้ามาดู มีคน viewing อยู่ เกือบ 30 คน หยีงงเลย มากสุดในประวัติศาสตร์ของห้องนี้ 555

ประเด็นที่มีการพูดคุยเรื่องการเมืองใน SBN ไม่ใช่เป็นเรื่องผิดอะไร เพราะ Webmaster เปิดโอกาสให้พวกเราได้พูดคุยในเรื่องที่มีความคิดความเห็นในเรื่องการเมือง ตามแนวทางสันติ โดยที่มีกฎเกณฑ์ของเวปอยู่ เช่นเดียวกับเวปอื่นๆ ที่มีหลากหลายในมีการพูดคุยพบปะแสดงความคิดเห็นกัน แม้ว่าวัตถุประสงค์หลักของ SBN คือการเข้ามาพูดคุยเรื่องกระเป๋า เสื้อผ้า แฟชั่น แต่ SBN เป็นมากกว่าเวปที่จะเข้ามาเพื่อเหตุผลด้านแฟชั่นเพียงอย่างเดียว SBN เป็นสังคมสังคมหนึ่ง เป็นชุมชนชุมชนหนึ่งที่มีคนหลากหลายความคิดเห็น หลากหลายเรื่องราวในสังคมนี้ ทุกคนอยู่กันแบบพี่น้อง เพื่อนสนิทมิตรสหาย มีความรู้มาแบ่งปัน มีความคิดต่างก็ยอมรับ มีเหตุร้ายก็ช่วยกันแก้ไข SBN เปิดโอกาสให้เราพูดคุยกันได้เหมือนเราอยู่ในบ้านของเรา ให้เราช่วยกันดูแลบ้านของเรา

ห้องนี้ ให้สิทธิกับทุกคนในการพูดคุยเรื่องการเมือง ไม่ได้ระบุว่าต้องเป็นเสื้อสีใด ถึงจะมาพูดคุยได้ ตราบใดก็ตามที่มีข้อมูลและเหตุผล มานำเสนอ ยอมรับว่าอาจมีสมาชิกบางท่าน มีการใช้คำพูดที่รุนแรงก็เกิดไปตามอารมณ์ ทางผู้ดูแลห้องนี้ก็ยอมรับว่าไม่ได้มีการเข้มงวดในจุดนี้ เนื่องจาก เชื่อว่าเป็นอารมณ์ของแต่ละท่านยอมมี แต่ตราบใดที่ยังไม่ทำให้เกิดการวิวาทะในห้อง ผู้ดูแลห้องนี้ก็ถือว่าเป็นการแสดงออกความคิดเห็นตามปกติ

เหตุผลหรือข้อมูลใดที่ในห้องนี้ มีการบิดเบือน หรือไม่ถูกต้อง หากมีผู้รู้ท่านอื่นที่สามารถให้ข้อมูลอื่นใดที่ถูกต้องหรือให้ความคิดเห็นในอีกแง่มุม โดยที่ต่างฝ่ายไม่ได้สาดอารมณ์ใส่กัน ก็มีสิทธิทำได้ และทางผู้ดูแลห้องนี้ยินดีมากค่ะ เพราะการที่ตั้งห้องนี้ก็เพื่อให้เกิดการแบ่งปันข้อมูลเกี่ยวกับการเมืองไม่ว่าฝ่ายไหน ด้านใด เพื่อนำไปสู่การเมืองเพื่อส่วนรวม (มิใช่เพื่อส่วนตน) นะคะ

0/5
    Quote Originally Posted by halloween-man View Post
    เอาเข้าไป! สิ่งที่ทำสิ่งที่ต้องการมักจะมีเรื่องตัวเงินตัวทองซ้อนเร่นอยู่ตลอด,หรือไม่ก้อเป็นผลประโยชน์เข้ามาเกี่ยวข้องทั้งนั้นแหละ. มีแต่พวกกินหญ้า กินอาหารเม็ด พวกปัญญาอ่อน สมองหวานเท่านั้นแหละที่ยอมรับมันได้.

เห็นด้วยนะคะ...กับคุณ halloween-man เฉพาะเรื่องนี้นะคะ..อิอิ

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Page 4 of 4 FirstFirst ... 2 3 4

Comments from Facebook