Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: มาตั้งกระทู้ให้ขบคิด....วิศวกรไทยที่ถูกจับไป

Lookyeeja's Avatar
    Lookyeeja is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เนื่องจากดูทีวีทุกวัน ดูข่าวแล้วมันแสลงใจ
    มีความรู้สึกเหมือน เล่นอะไรกันอยู่เนี่ย เอาชีวิตคนไทยเป็นตัวประกัน เพื่อผลประโยชน์ใคร
    ถ้าทักษิณ/ชวลิตช่วยเจรจาพาวิศวกรผู้โชคร้ายกลับมาได้ แล้วจะเกิดอะไรขึ้นต่อ
    ฝ่ายทักษิณคงหวังจะเรียกศรัทธากลับมาหรือเปล่า หรือตกลงกับเขมรเป็นเครื่องต่อรองอะไรหรือเปล่า

มาช่วยกันวิเคราะห์เกมนี้กันหน่อยสิคะ ตอนนี้เห็นใจวิศวกรจริงๆ คือหยีก็ไม่คิดว่าวิศวกรไม่รู้อิโหน่อิเหน่
    แต่ก็ไม่คิดว่าจะมีคนคิดแผนนี้ได้

0/5
    มาแล้วค่า....มารายงานตัวเป็นท่านที่ 2 นะ.....

จากความคิดเห็นส่วนตั๊ว...ส่วนตัว....และจากการคาดเดา...จากพฤติกรรมของคุณหน้าปี๊บ

เดี๋ยวพอถึงวันหรือใกล้วันเฉลิม (ขออภัยที่ต้องยกวันที่นี้นะคะ)......

พ่อหน้าปี๊บ....ก็คงทำเรื่องขอให้ทาง ฮุนเซน...ปล่อยตัว..วิศวกรไทย..

เพื่อให้เป็นของขวัญ(ถวายแด่พ่อหลวง) หรือเพื่อที่จะได้ง่ายต่อการขออภัยโทษ....

คิดแล้วมันก็น่าเกลียดนะคะ....พ่อหน้าปี๊บใช้คนไทย...เป็นเครื่องมือต่อรอง...

เพื่อผลประโยชน์ส่วนตน......เห็นแล้วอยากจะเอา Gucci วางไว้บนหน้าปี๊บจริงๆ...

*ขออภัยหากแสดงความคิดเห็นรุนแรงไปนิดส์.....มิได้มีเจตนาใด..แต่แค่ไม่ชอบหน้าปี๊บเท่านั้นค่ะ

0/5
    เห็นเค้าออกข่าวอีกแล้วค่ะ ว่าแม้วลวงโลกอีกแล้ว สร้างกระแสให้ตัวเองเป็นhero
    เพราะ แม่วิศวกรไทยที่แท้เป็นแกนนำเสื้อแดงโคราชตัวยง
    ช่วยกัยวางแผน ชงเองกินเอง
    ทำเป็นเกิดเรื่องแล้วให้แม้วเจรจา จิ๋วพากลับ ดีสเครดิตรับบาลว่าไม่มีปัญญา ต้องให้แม้วออกโรง
    แล้วบางทีก็จมีเรื่องผลประโยชน์ คือเขมรจะยึด CAT เป็นของตัวเอง (แต่ข้อมูลหลังนี่ยังไม่แน่ใจค่ะ)

แต่สรุปว่า เลวได้หมดจดเลยจริงๆสำหรับทรราชกลุ่มนี้

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    ตอนแรก เราเองก็คิดว่าน่าสงสารนะครับ

แต่พออ่านข่าวไปๆมาๆ(ไทยรัฐ) ทำไมๆ มัน เขียนข่าวได้ไม่ไหวจริงๆ

ทำไม แม่ ของคนนั้นต้องขอบคุณทักษิณ ทั้งที่ทักษิณมันไม่ได้ทำอะไร

ทำไม ทางเขมรต้องติดต่อ ผ่านบิ๊กจิ๋ว แทนที่จะเป็น กระทรวง ตปท...

เผอิญ มาเห็น คุณแม่เค้า เป็น แกนนำเสื้อแดง ตัวยิ่งใหญ่ของโคราช
    ภาพ เลยประกอบ ได้ค่อนข้างชัดเจน
    พูดออกมา อาจจะน่าเกลียด ไปซ้ำเติมคนติดคุกเขมร แต่บางทีก็น่าคิดนะครับ

พอภาพนี้ออกมา
    คำพูดของ จุตพร หน้าเหียก ที่บอกว่ามีเทปลับ ของ กษิต สั่งเรื่องข้อมูลแผนการบินทักษิณ
    ก็ จบเลย ยิ่งทางการเขมรออกมา บอกเองเลยด้วยว่า ไม่มีเทปอะไรทั้งนั้น
    ภาพที่เราคิดเรื่องละคร และการจัดฉากยิ่งชัดเจนขึ้นไปอีก

สรุป เป้นละคร เรื่อง "แม้ว Wanna be Hero...."

คิดๆแล้ว ก็แย่ๆจัง จะฟันธงก็ไม่กล้า แต่ใจเราก็โน้มเอียงมาทางนี้อ่านะ

(.... สังเกต จุตพรมักจะมีเทปลับเสมอ แต่สุดท้าย ก็ไม่เหนจะมี จะกลัวก็กลัวแต่มันทนไม่ไหว เอาของลับมาโชว์ สิเนี่ย อิอิ)

Lookyeeja is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by noinoi5 View Post
    มาแล้วค่า....มารายงานตัวเป็นท่านที่ 2 นะ.....

จากความคิดเห็นส่วนตั๊ว...ส่วนตัว....และจากการคาดเดา...จากพฤติกรรมของคุณหน้าปี๊บ

เดี๋ยวพอถึงวันหรือใกล้วันเฉลิม (ขออภัยที่ต้องยกวันที่นี้นะคะ)......

พ่อหน้าปี๊บ....ก็คงทำเรื่องขอให้ทาง ฮุนเซน...ปล่อยตัว..วิศวกรไทย..

เพื่อให้เป็นของขวัญ(ถวายแด่พ่อหลวง) หรือเพื่อที่จะได้ง่ายต่อการขออภัยโทษ....

คิดแล้วมันก็น่าเกลียดนะคะ....พ่อหน้าปี๊บใช้คนไทย...เป็นเครื่องมือต่อรอง...

เพื่อผลประโยชน์ส่วนตน......เห็นแล้วอยากจะเอา Gucci วางไว้บนหน้าปี๊บจริงๆ...

*ขออภัยหากแสดงความคิดเห็นรุนแรงไปนิดส์.....มิได้มีเจตนาใด..แต่แค่ไม่ชอบหน้าปี๊บเท่านั้นค่ะ

โห คุณหน่อย คิดลึกล้ำอ่ะ แต่อาจจะเป็นไปได้นะ
    พ่อหน้าปี๊...บ เค้าชอบเป็น hero นำทัพ เมื่อเสียงปืนแตก 5555

บ้านหยีก็ไม่ปลื้มพ่อหน้าปี๊...บซักเท่าไหร่ แอบนี้มีของใช้ในบ้านเป็นรูปพ่อหน้าปี๊..บ เจอกันทุกวันก่อนเข้าบ้าน อิอิ

0/5
    Quote Originally Posted by leeduj View Post
    เห็นเค้าออกข่าวอีกแล้วค่ะ ว่าแม้วลวงโลกอีกแล้ว สร้างกระแสให้ตัวเองเป็นhero
    เพราะ แม่วิศวกรไทยที่แท้เป็นแกนนำเสื้อแดงโคราชตัวยง
    ช่วยกัยวางแผน ชงเองกินเอง
    ทำเป็นเกิดเรื่องแล้วให้แม้วเจรจา จิ๋วพากลับ ดีสเครดิตรับบาลว่าไม่มีปัญญา ต้องให้แม้วออกโรง
    แล้วบางทีก็จมีเรื่องผลประโยชน์ คือเขมรจะยึด CAT เป็นของตัวเอง (แต่ข้อมูลหลังนี่ยังไม่แน่ใจค่ะ)

แต่สรุปว่า เลวได้หมดจดเลยจริงๆสำหรับทรราชกลุ่มนี้

Quote Originally Posted by peeranutt View Post
    ตอนแรก เราเองก็คิดว่าน่าสงสารนะครับ

แต่พออ่านข่าวไปๆมาๆ(ไทยรัฐ) ทำไมๆ มัน เขียนข่าวได้ไม่ไหวจริงๆ

ทำไม แม่ ของคนนั้นต้องขอบคุณทักษิณ ทั้งที่ทักษิณมันไม่ได้ทำอะไร

ทำไม ทางเขมรต้องติดต่อ ผ่านบิ๊กจิ๋ว แทนที่จะเป็น กระทรวง ตปท...

เผอิญ มาเห็น คุณแม่เค้า เป็น แกนนำเสื้อแดง ตัวยิ่งใหญ่ของโคราช
    ภาพ เลยประกอบ ได้ค่อนข้างชัดเจน
    พูดออกมา อาจจะน่าเกลียด ไปซ้ำเติมคนติดคุกเขมร แต่บางทีก็น่าคิดนะครับ

พอภาพนี้ออกมา
    คำพูดของ จุตพร หน้าเหียก ที่บอกว่ามีเทปลับ ของ กษิต สั่งเรื่องข้อมูลแผนการบินทักษิณ
    ก็ จบเลย ยิ่งทางการเขมรออกมา บอกเองเลยด้วยว่า ไม่มีเทปอะไรทั้งนั้น
    ภาพที่เราคิดเรื่องละคร และการจัดฉากยิ่งชัดเจนขึ้นไปอีก

สรุป เป้นละคร เรื่อง "แม้ว Wanna be Hero...."

คิดๆแล้ว ก็แย่ๆจัง จะฟันธงก็ไม่กล้า แต่ใจเราก็โน้มเอียงมาทางนี้อ่านะ

(.... สังเกต จุตพรมักจะมีเทปลับเสมอ แต่สุดท้าย ก็ไม่เหนจะมี จะกลัวก็กลัวแต่มันทนไม่ไหว เอาของลับมาโชว์ สิเนี่ย อิอิ)

ขอบคุณมากเลยค่ะ รู้สึกตาสว่างมากๆ หยีดูข่าวช่องฟรีทีวี
    ไม่เห็นมีประเด็นนี้ให้รับรู้เลย (หรือเราพลาดชมไป 5555 มัวแต่ซื้อของอยู่ในนี้)

แบบนี้อาจเข้าข่ายจัดฉากกันได้เลยนะเนี่ย โถๆๆๆ เราก็สงสารชะตากรรม เริ่มเปลี่ยนทัศนะ แต่ขอข้อมูลเฟิร์มอีกหน่อย แต่รัฐบาลไทยก็คงต้องช่วยอยู่ดี ทั้งๆ ที่รู้ว่าแผนมาแบบนี้อ่ะ

จตุพรนี่ แม่หยีเห็นในทีวีทีไรอยากส่งของลับให้ 5555555
    หน้าตา โหงวเฮ้งมันบ่งบอกถึงความไม่ดี

peeranutt is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่เหนมันจะกลับมาเลย

นอกจากหน้าปิ๊บ แล้ว ยัง หน้าตัว เมี- เน้อ

0/5
    คุณ peeranutt เค้าต้องกลับมาสิ เค้าเป็น hero นะ
    มี hero นี่ไหน ทิ้งคนของตน ต้องอยู่ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันซี้

อยากรู้จัง ก.ตปท.ทั้งไทยทั้งเขมรจะยังไงต่อ ติดส.-อา.
    เขมรเค้าไม่ทำงาน วันพักผ่อน ไม่ว่าจะเกิดเรื่องอะไรก็ตาม

แต่ดูในข่าวตอนบ่าย เห็นว่าสัปดาห์หน้าจะให้แม่ไปเยี่ยมวิศวกรได้นี่นา
    สงสัยจะออกมาขอบคุณทักษิณอีกตามเคยหรือเปล่าหว่า..

0/5
    Quote Originally Posted by Lookyeeja View Post
    คุณ peeranutt เค้าต้องกลับมาสิ เค้าเป็น hero นะ
    มี hero นี่ไหน ทิ้งคนของตน ต้องอยู่ร่วมทุกข์ร่วมสุขกันซี้

อยากรู้จัง ก.ตปท.ทั้งไทยทั้งเขมรจะยังไงต่อ ติดส.-อา.
    เขมรเค้าไม่ทำงาน วันพักผ่อน ไม่ว่าจะเกิดเรื่องอะไรก็ตาม

แต่ดูในข่าวตอนบ่าย เห็นว่าสัปดาห์หน้าจะให้แม่ไปเยี่ยมวิศวกรได้นี่นา
    สงสัยจะออกมาขอบคุณทักษิณอีกตามเคยหรือเปล่าหว่า..

อิอิ

ก็ hero ตอแหลแบบ มันไง ที่ไม่กลับมา
    แล้ว hero ที่ไหนละครับนี่ โดนคนไล่คนเกลียดเยอะจัง
    ถ้ากลับมา ขอให้มันกลับมาอยู่ในคุก
    แต่จะดีที่สุดเลย คือ กลับมาโดย คอนเทนเนอร์ อิอิ
    ประเทศไทย จะสงบ ขึ้นทันที
    ปัญหาจะคลี่คลาย

0/5
    แม่เจ้า....ว่าแล้ว..แม่ของวิศวกร..ต้องเป็นแกนนำ....(ตุ๊ย)..

เขาเล่นละครกัน...เหนื่อยไหมเนี่ย...เรื่องเนี้ย..

คุณpeeranutt เปลี่ยนคำว่า hero มาเติมสระ อี ...บน ฮี ดีไหมอ่ะ....

และเพิ่มเสียงสูง..ขึ้นอีกนิด..เหมาะเจาะกับพ่อหน้าปี๊บมาก..

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook