Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7

Thread: อยากหน้าขาวใส

Blog Entries
    1
    Warning Points:
    0/5
    ทำยังไงดีค่ะอยากหน้าขาวใส แบบเกาหลีอะค่ะ เคยเห็นเค้าบอกว่าไปฉีดหน้าขาวมันเป็นยังไงเหรอค่ะรบกวนผู้รู้ตอบให้หน่อย

0/5
    มันคือ การฉีดกลูตา หรือเปล่าค่ะ นีน่าว่าน่าจะลองแบบกินดูก่อนนะค่ะมีขายตั้งหลายยี่ห้อทั้งของ DHC, SHISEIDO มีเพื่อนสาวกินอยู่ก็เห็นผลดีนะค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเป็นการฉีดกลูต้า เคยฉีดค่ะ เรื่องขาวก็ไม่ได้ขาวขึ้นเพราะผิวค่อนข้างขาวอยู่แล้ว แต่ฉีดแล้วสีผิวสม่ำเสมอ รอยแผลเป็นสิวหายเร็วขึ้นค่ะ แต่เรื่องฉีดนี่เห็นว่า อ.ย.ไทยไม่รับรองให้คลีนิคต่างๆ ฉีด (ตอนที่ฉีดนั้นซื้อยาเข้ามาเองจากญี่ปุ่น ซึ่งผ่านอ.ย.ญี่ปุ่น แล้วมาให้หมอที่รู้จักกันฉีดให้ค่ะ) ถ้าจะฉีดต้องหาข้อมูลดูดีๆ ดูข้อดีข้อเสียก่อนค่ะ

ส่วนกลูต้าแบบกิน น้องสาวเคยกิน Shiseido แต่เค้าผิวขาวอยู่แล้ว พอกินแล้วกลายเป็นขาวมากกกกก ขาวเหมือนกระดาษเลยค่ะ ส่วนตัวคิดว่าขาวเกินไปค่ะ ดูไม่ใสด้วยค่ะ พอน้องสาวหยุดกิน ก็ขาวเป็นปกติ (ไม่รู้มันจะกินทำไม)

แต่สำหรับผิวที่ไม่ขาวนี่ไม่ทราบผลค่ะ เห็นบางคนกินก็ดูผิวสีสม่ำเสมอดีขึ้นค่ะ

0/5
    รบกวนนิดนึงค่ะ กลูต้าของ shiseido หาได้ที่ไหน วันนี้ไปถามที่เอ็มโพมา คนขาย งงงงงง บอกไม่มี ม่ายรู้จัก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

perngnarak's Avatar
    perngnarak is offline Trusted Member
    0/5
    ว้ายยย ตอบช้าไปไหมเนี่ย
    กลูต้าของshi ต้องหาในเว็บเอาค่ะ ราคาไม่แน่ใจตอนนี้เป็นรุ่นใหม่แล้วเราเคยกินรุ่นเก่าก็ขาวขึ้นนะคะกินได้ครึ่งขวดเองก็เลิกกินน่ะค่ะนี่ยังเหลืออีกกระปุกไม่รู้จะกินต่อดีป่าว เสียดายตังค์เหมือนกัน

0/5

Wink

Shi น่าจะอยู่ประมาณ 1,000+ นิดหน่อยคะ

เราเคยทั้งกินทั้งฉีดคะ ตอนนี้ขาวสมใจแล้วคะ

วิธีเรานะ ตอนแรกกินกลูต้า เม็ดใหญ่ๆก่อนอะ แต่ต้องกินกะนมอุ่น ส่วนตัวแล้ว 4 อาทิตย์ ก็ไม่ได้รู้สึกอะไรขึ้นมานะ

อาจเป็นเพราะการทำงาน ต้องออกข้างนอกทุกวัน จึงเป็นสาเหตุทำให้ขาวช้าคะ

อารมณ์ตอนนั้นคือ กินไปงั้นๆ เด๋วมันคงขาวเอง ฮ่าๆ กินจนลืมไปเลยว่ามันขาวหรือไม่ขาว

อาทิตย์ที่ 5 เนียนขึ้นคะ ขาวขึ้นนิดนึง ประมาณ 20% จากเดิม แต่ไม่พอใจคร้าาาาาาาาาาา

ประจวบกับเพื่อนเป็นพยาบาล บ่นให้มันฟังบ่อย เลยถามมันว่าที่โรงบาลมีแบบฉีดป่าว ขอซื้อหน่อยดิ

เพื่อนบอกไม่มี โรงบาลบ้าไรขายกลูต้าแบบฉีด เอ้า!! ถามเฉยๆ ก็เห็นคลินิกเขามีกัน แต่แพง บ่กล้าเข้า

แต่มันจะเข้า กทม.เด๋วถามให้ ถ้ามีก็จะซื้อมาเลย ได้ยินดังน๊านนนนนนนนนนน กระโดดกอดเพื่อนทันที ฮีฮี

ตอนนี้ฉีดไปสองเข็ม พอใจมากถึงมากที่สุดคะ เพราะผิดไม่ได้ขาวซีด แต่ขาวอมชมพู

มองตัวเองในกระจกแล้วแบบ น่ารักอะ ฮ่าๆ บร้าไปเลี้ยววววววววววว

**แนะนำนะคะ จะกินหรือฉีดยาอะไรเข้าไปในร่างกายก็แล้วแต่

สิ่งสำคัญ คือต้องดื่มน้ำเยอะๆ ยิ่งกินยามาก ก็ควรดื่มน้ำเยอะๆเลยคะ

เพื่อล้างสารพิษที่เกิดจากอะไรก็แล้วแต่ที่ " มันเป็นยา "

จะบอกว่า ขึ้นชื่อว่ายา มีสารตกค้างหมดแหละคะ แล้วแต่ว่าจะมากหรือน้อย

***ดื่มน้ำเยอะๆ ออกกำลังกายบ้างอะไรบ้าง กินอาหารให้ครบ 5 หมู่***

****ไม่ควรปริโภคยาเกินขนาดนะคะ เพราะร่างกายมันจะดูซึมเฉพาะที่รับได้เท่านั้น

ส่วนที่ปริโภคเกินมามีแต่ผลเสียต่อร่างการคะ

เพราะเราก็เคยเป็น อยากขาวเร็ว ก็กินยาให้มันเยอะๆเล้ย ก็ไม่ได้ช่วยอะไรนะ เข้าใจคะ อารมณ์นั้นเคยเป็น

การฉีดกลูต้าไม่ใช่เรื่องน่ากลัวนะ สำหรับเรา เพราะเราทำได้ทุกอย่างที่เรากล่าวมาข้าวบน

ขอเป็นกำลังใจให้นะคะ หวังว่าข้อความนี้คงมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อยคะ สู้ๆ Bring Bring

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook