Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: รบกวนช่วยเลือก คสอ ให้น้องหน่อยค่า

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เนื่องจากน้องญาติเดีย อายุก้ประมาณ ม.4 เป็นเด็กหน้าใสๆ ไม่ได้แต่งหน้า
    แต่คุณแม่เค้าก้อยากให้ลูก ทาแป้งบ้าง อะไรบ้าง คือให้ลองเครื่องสำอางดูบ้าง

เดียเลยอยากพาน้องไปซื้ออะค่า
    แต่ไม่สันทัดสุดๆๆๆ จะพาน้องไปซื้อ suqqu ก้กลัวหมดตัวอยู่ - -"
    เพราะกะจะซื้อให้ทั้งเซต พวกครีม แป้ง ล้างหน้า บลัช ต่างๆนานาด้วย

ก้เลยอยากจะมาลองถามในนี้ดูว่า มีไอเดียยังไงบ้าง
    คือเดีย กะว่า ถ้าจะซื้อเนี่ย
    1. ต้องราคาไม่แพงมาก เพราะถ้าหมด หรืออะไรยังไง หรือน้องติดใจ จะได้ซื้อใช้เองได้ (พี่จะได้ไม่หมดตัวด้วย -*-)
    2. เหมาะสำหรับ เด็ก ไม่แพ้

จิงๆ เล็งพวก skin food, etude พวก คสอ เกาหลีไว้ เพราะเห็นเด็กๆฮิตกัน
    แต่ไม่รุ้ว่าอะไรดีไม่ดียังไงอ่า >"< ยังไง รบกวนใครมีคำแนะนำ ลองบอกเล่ากันบ้างนะคร๊าาา

PREANG is offline Trusted Member
    0/5
    ลองแป้งตลับของIPSAไม๊ค่ะ
    เพราะก็เคยใช้ตอนม.ปลาย
    รู้สึกว่าบางเบา และใสๆดีค่ะ

0/5
    อีทูดี้ก็ีนะค่ะ ราคาก็สมเหตุสมผล กลิ่นหอม แพคเกจแหว๋วดีค่ะ น่าจะเหมาะกับเด็กๆใสๆดีนะค่ะ

tai-foon's Avatar
    tai-foon is offline Trusted Member
    0/5
    ลูกสาวพี่ วัยใกล้เคียงกัน ให้เขาลองใช้ SKIIค่ะ หาset ทดลองให้ก่อน ไม่แพ้+ใช้จริงแล้วค่อยหาsize จริงให้ใช้ (oil+foam+essence+repair c) สิวเสี้ยนของเขาลดลง กว่าตอนที่ใช้ lamer lotion ของแม่
    ลูกยังไม่รู้ราคาค่ะ บอกแค่ว่าแพงนะ แต่ถ้าจะใช้แม่ก็ให้ใช้ของดี ไม่เอาหน้าลูกเสี่ยงกับของถูก เพราะค่ารักษาแพงกว่า....อย่าหาว่าพี่ over กะลูกนะ... ปกติเลี้ยงลูกติดดินค่ะ...

เขาชอบแป้งของ etudy ค่ะ

0/5
    แพกเก็จ ใสๆน่ารักๆราคาไม่แพงก้อนั้นแหล่ะจ้ะ ETUDE, SKIN FOOD, ANNA SUI (รอเซลซิ ถูกจะตายลูกสาวพี่ก็ใช้) Funcl, Stela เลยจ้ะ

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับเด็กๆ Etude น่าจะเหมาะสุดคะคุณเดีย

ราคาไม่แพง และคุณภาพก็ดีพอตัวเลยอ่ะคะ

น้องโอ๋เรียน ม'หาลัย ยังใช้เลยคะ เพราะเค้าเป็นพวกผิวบอบบางคะ ต้องใช้แบบอ่อนๆ

เลยให้เค้าลองใช้ Etude ใช้แล้วก็โอเคนะคะ ไม่วอก ไม่มีผดผื่น ไม่แพ้ และที่สำคัญหน้าเนียนด้วย ใสกิ๊กแบบเกาหลีเลยคะ 55+

ลองดูนะค๊ะ

0/5
    ตอนพี่ยังสาวพี่ใช้bobbibrownค่ะเดียร์ ชอบสีที่ดูเป็นธรรมชาติด้วยแหละและก็ไม่เยอะและไม่มากเกินไปสำหรับวัยละออ่น ส่น mac ว่าเค้าสีสันเยอะเกินไปค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    (ขอโทษน้องเดียล่วงหน้าที่นอกเรื่อง)

แหมพี่ตั๋น..ทำเป็นพูด "ตอนพี่ยังสาว"
    ตอนนี้ก็สาวจ้า สงสัยว่าสาวขึ้นด้วย..ชิมิ ชิมิ

ส่วนอันนี้มาตอบน้องเดียค่ะ
    เครื่องสำอางค์ของน้องวัยรุ่น ..มาออกเสียงโหวตSkinfood กับ Etude ว่าอ่อนและแรงจนเกินไป น่าจะลดการเสี่ยงหน้าแพ้และสิวขึ้นได้น๊าา

0/5
    น้องเดีย พี่ว่า etude ก็ดีนะดูน่ารักคิกขุสมวัยน้องเค้า ขนาดลูกสาวพี่นีน่ายังใช้เลย เปรี้ยวเหมือนคุณแม่ไม่มีผิด อิ ๆๆ

0/5
    ถึงโบตั๋น ตอนนี้ก็วัยรุ่นจ้า...........

ต้องวัยรุ่นไว้ก่อน น๊ะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook