Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: Topic Review..VASER Can Not Stop Eating .... I Love VASER ^_*

Warning Points:
    0/5
    VASER... Can Not Stop Eating...I Love VASER ^_*

ใครที่เคยพยายามเอาเจ้าก้อนเหลืองๆแข็งๆอันน่ารังเกียจที่ชื่อว่าก้อนไขมันออกไปจากตัวจะรู้ว่ามันเข้าง่ายแต่ออกยากขนาดไหนนะคะ ( ไม่เหมือนสตางค์เลยเนอะ) ใครมีเจ้าก้อนนี้ที่ไหนจะบังเกิดความรังเกียจอวัยวะส่วนนั้นขึ้นมาทันที ยิ่งจับแล้วมันเต็มไม้เต็มมือยิ่งเศร้า...หยิบเสื้อผ้ามาลอง 100 ชุดจะสวยซะ 3 ไรงี้...รู้นะว่าทำยังไงมันถึงจะหายไป...ทานน้อยๆ ออกกำลังกาย ..เชอะใครก็รู้ค่า แต่ถ้าทำได้ ชั้นจะอ้วนมั๊ยเนี่ย เฮ้อออออ

เทคโนโลยีทางการแพทย์พยายามจะช่วยบุคคลผู้มีส่วนเกินที่ขี้เกียจมาตั้งแต่สมัยกระโน้น ตั้งแต่ดูดไขมันสมัยพระเจ้าเหา มาเรื่อยๆก็ได้ผลดีค่ะ แต่ผลข้างเคียงสูงมากกก มนุษย์พยายามค้นคว้าหาเครื่องมือแบบไม่ต้องเจ็บตัว แต่นั่นก็ไม่เห็นได้ผลเลย หรือได้ผลช้ามากก และค่าใช้จ่ายมโหฬาร ผลลัพธ์จี๊ดดดเดียว เช่นสถาบันลดน้ำหนักทั่วไป (ไม่ได้อ้างอิงนะ) ต้องมานั่งลุ้นว่ามันจะได้ผลมั๊ย สุดท้ายก็ต้องมาจบที่ดูดไขมันอยู่ดี ได้ผลชัวร์ เพราะดูดออกมาเห็นๆ แต่ก็นะ เจ็บค่อดๆ

และแล้วสวรรค์ก็ประทานเจ้าเครื่องๆหนึ่งที่ชื่อว่า VASER ลงมาให้มนุษย์ผู้หยุดกินไม่ได้ เจ้า VASER นี้คืออะไร และต่างกับดูดไขมันอย่างไร และได้ผลเท่าไหร่ แล้วสุดท้ายยย...ทำไมมันแพง ??? แม่หมอจะไขความลับนี้ ณ บัดนาวจ้า

ไขมันที่สะสมใต้ผิวที่เป็นเปลือกส้มอันน่ารังเกียจนั้นมีลักษณะเป็นก้อนๆแข็งๆคล้ายไขมันหมูที่เอาไว้ทาหมูกระทะนั่นแหละค่ะ สมัยก่อน เวลาดูดไขมันเนี่ย หมอต้องเอาท่อใหญ่ๆใส่เข้าไป กระทุ้งๆ แล้วก็ใช้แรงดูดมหาศาลดูดออกมา ไม่งั้นมันไม่สามารถดูดออกมาได้ เหมือนเวลาดูดชานมไข่มุกอ่ะค่ะ ถ้าหลอดเล็กเกินมันจะติด ดูดออกมาไม่ได้ต้องใช้ท่อใหญ่แบบหลอดชาไข่มุก ทำให้การดูดไขมันสมัยก่อนช้ำมาก เจ็บมาก พักฟื้นนานมาก เลือดออกเยอะมาก คนไข้ต้องดมยาสลบ และนั่นหมายถึงก็อันตรายที่ตามมา จะมีข่าวออกมาเสมอค่ะว่า ดูดไขมันแล้วเสียชีวิต เพราะมันเป็นอะไรที่ค่อนข้างจะอันตราย แต่มันก็เป็นวิธีการที่เห็นผลที่สุด คือไขมันออกมาให้คนไข้เห็นเลย แต่อย่างไรก็ตาม การเสียเลือดและบอบช้ำ ต้องพักฟื้น 2-4 อาทิตย์ทำให้ประเทศอิตาลีพัฒนา VASER เทพเจ้ากำจัดไขมันขึ้นมา

การทำงานของ VASER จะเริ่มจากการที่ใส่น้ำเกลือผสมยาชาเข้าไปบริเวณที่จะทำ คนไข้จะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาซึ่งถ้าใครเคยทำ Carboxy มาแล้วอันนี้เจ็บน้อยกว่าค่ะ ...จากนั้นก็สอดแท่ง VASER ขนาดเล็กมาก ประมาณหลอดยาคูลท์เข้าไป VASER เป็นคลื่น Ultrasound ที่ทำให้ถุงไขมันละลาย เสมือนเนยแข็งละลายบนกระทะแพนเค๊กค่ะ พอไขมันที่เป็นก้อนละลายเป็นน้ำเหมือนไอศครีมวนิลลาแบบละลายแล้ว ทีนี้เราก็ดูดออกมาเหมือนเราดูดมิลค์เช็คอ่ะค่ะ แค่หลอดกาแฟธรรมดาก็ดูดได้แล้ว ดังนั้นจึงทำให้ไม่กระทบเส้นเลือด เสียเลือดน้อยมาก และไม่ต้องกระทุ้ง แท่งดูดก็เล็กมาก คนไข้รู้สึกตัวตลอดเวลา สามารถกลับบ้านไปพักแล้วรุ่งขึ้นก็ชาลาล่าได้เลย ไม่ต้องพักฟื้น แผลทางเข้าแค่ 3 mm ประมาณ 2 หัวไม้ขีด อันตรายน้อยกว่าดูดไขมันเป็นสิบๆเท่า ในขณะที่ดูดแต่ไขมันออกมา ไม่ดูดเลือดออกมาด้วยมาก คนไข้จะไม่เจ็บหรือช้ำมาก ไขมันที่ดูดมาจาก VASER ไม่ค่อยมีเลือดปน เป็นแต่ไขมันล้วนๆ ดังนั้นไขมัน 1000 CC ของVASER อาจเท่ากับ 2500 CC ของการดูดไขมันธรรมดา ( เพราะมันมีเลือดออกมาผสมเยอะ ) กลับบ้านนอน พรุ่งนี้ไปทำงานได้เลย

อีกหนึ่งข้อดีของ VASER คือระหว่างที่มันปล่อยคลื่นละลายไขมันนั้น มันก็ได้ปล่อยคลื่นที่ทำให้ผิวกระชับไปด้วย เหมือนยิงเลเซอร์แต่ยิงจากใต้ผิว ดังนั้นคนไข้จะไม่ค่อยมีปัญหาหย่อนคล้อย ซึ่งต่างจากการดูดไขมันธรรมดา

VASER เครื่องของแท้ต้องมาจากอิตาลีนะคะ มีบางแห่งใช้เครื่องของเกาหลี หรือหนักข้อก็จีน เครื่องพวกนั้นอาจปล่อยคลื่นแบบไม่สม่ำเสมอออกมา ซึ่งอาจจะทำให้ผลลัพธ์ที่ได้ไม่ดีเท่าทีควรค่ะ …VASER ดีขนาดนี้ รับรองว่าต้องแพงแน่นอน เพราะตัวเครื่อง แพง และอุปกรณ์ที่ใช้แล้วก็ต้องทิ้งทั้งหมด อย่างว่าแหละค่ะ ดีๆถูกๆไม่มีในโลก แต่ตอนนี้ราคา VASER ก็เริ่มลงมาแล้วค่า ใครเบี้ยน้อยหอยน้อย ตอนนี้ฝันก็กำลังเป็นจริงแล้วจ้า เพราะทำให้เห็นผล และทำให้จบในครั้งเดียว คุ้มจะตายค่ะ กินมาทั้งชีวิต วันเดียวออกไปเลย โฮ้ มีความสุข...

กินใหม่ก็อ้วนดิ.....ชอบมีคนไข้ถาม คำตอบคือ VASER ทำลายทั้งไขมัน และถุงเก็บไขมัน ดังนั้นไขมันจะสะสมได้ยากขึ้น และน้อยลงแน่นอนค่ะ กว่าจะสะสมได้เท่าเดิมก็นาน และก็ต้องกินเยอะมากๆจริงค่ะ ดังนั้นถ้ากินปรกติเท่าเดิมก็ไม่อ้วนขึ้นแน่นอนค่ะ

Area ของ VASER 1 AREA ก็คือ 1 จุดที่เครื่องมือจะเข้าไปละลายถึงซึ่งโดยมาตรฐานจะแบ่งเป็น แขน 2 ข้าง ปีกหลัง ใต้ร้กแร้ แผ่นหลัง เอว หน้าท้อง พุงบน สะโพก ต้นขาด้านนอก ต้นขาด้านใน ใต้ก้น สะโพก เนื้อหน้าขาถึงหัวเข่า น่อง ใต้คาง ราวนม

ตัวอย่างโรงพยาบาลและคลินิกชั้นนำที่มีชื่อเสียงในการทำ VASER โรงพยาบาล BNH บำรุงราษฎร์ กรุงเทพ ปิยเวช พระรามเก้า พญาไท สมิติเวช 9ล9 รมย์รวินทร์คลินิก สยามเลเซอร์คลินิก ของขวัญคลินิก เมโกะคลินิก นิรันดาคลินิก 9ล9

โดยราคาต่อ 1 Area อยู่ที่ประมาณ 3x,xxx ถึง 1xx,xxx ต่อ area ขึ้นอยู่ที่ว่าทำที่ไหน Hiso แค่ไหนค่ะ แต่ต้องมั่นใจนะคะ ว่าเป็นเครื่อง VASER ของแท้ค่ะ แต่ละที่แม่หมอกล้าบอกได้ว่า ผลก็คล้ายๆกันค่ะ สบายใจที่ไหน ทำที่นั่นเลยจ้า... แต่เป็นการลงทุนที่คุ้มจริงๆค่ะ หุ่นสวยมั่นใจไปกว่าครึ่งแล้วจ้า ไม่ต้องรอ ไม่ต้องลุ้นค่ะ ได้ผล 100% ปลอดภัยและดีที่สุดในโลกค่ะ ขอบอก ^_*

มีอะไรปรึกษา ยินดีจ้า สำหรับชาว SBN ไม่คิดค่าคอนเซ้าท์ อิอิ

Dr. Kate
    dr_kate2244@yahoo.com

Next Topic : Gold Thread..... Force...To be Natural ร้อยตาข่ายไหมทองคำยกกระชับใบหน้า

0/5
    อย่าลืมติดตามนะคะ Next Topic เอาใจพี่นีน่า:
    Gold Thread..... Force...To be Natural ร้อยตาข่ายไหมทองคำยกกระชับใบหน้า

Coming Soon

viviansa's Avatar
    viviansa is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆค่ะ^^ pm ไปปรึกษาหลังไมค์นะคะคุณหมอ รบกวนด้วยนะค้า^___^

mally's Avatar
    mally is offline Trusted Member
    0/5
    อยากทำจังเลยอะ รอบพุงนี่ทำยังไงก็ไม่ยุบ

0/5
    ตัวอย่างของคนไข้ที่คลินิกนะคะ เพิ่งทำไปอาทิตยที่แล้วค่ะ

Bofore

Afer 2 Days of VASER

0/5
    โฮกกก อยากทำค่ะ มีส่วนลดหรือโปรโมชั้นที่ไหนแนะนำไหมคะ อยากลดสะโพกอ่าค่ะ>< มันไม่ลงเลย

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by KaiThy View Post
    ตัวอย่างของคนไข้ที่คลินิกนะคะ เพิ่งทำไปอาทิตยที่แล้วค่ะ

Bofore

Afer 2 Days of VASER

โฮก!หายไปในพริบตาโอ้ว!...อัศจรรย์จิต
    แล้วผิวหนังที่มันเหี่ยวๆทำไงต่อคะแม่หมอ
    คุณพี่ผู้ชายคนนี้แกโดนค่าเสียหายไปเท่าไหร่คะ
    อยากรู้อะค่ะ หนูอ้วนมาทั้งชีวิตเผื่อจะได้ผอมกะเค้ามั่งค่ะ 55555

0/5
    แม่เจ้า....ลดลงเห็นๆ พุงเหี่ยวเป็น ET เลย ฮ่าๆๆ ขอโทษค่า ขอบคุณน้องเคทมากๆค่ะที่ให้ข้อมูล พี่มาคอยติดตาม ตอนต่อไป "Gold thread " แล้วเราจะต้องใส่เสตย์รัดไว้หลังจากทำด้วยหรือเปล่าค่ะ ช่วยบอกวิธีดูแลหลังจากทำด้วยจ้า เวลาทำเค้าคิดราคาเป็นส่วนๆหรือว่าเหมาจ่ายค่ะ

0/5
    คุณหมอเคทค่ะ แล้วไอ้เหี่ยวๆที่เหลือทำยังไงค่ะ

แอบสนใจนะค่ะแต่เกิดกลัวเหี่ยวนะค่ะ

greenpark's Avatar
    greenpark is offline Trusted Member
    0/5
    น่าสนใจมากๆ

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook