Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: หาของ แรงเงาหน้า (shading) ให้หน่อยค่ะ

tai-foon's Avatar
    tai-foon is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    พักนี้รู้สึกว่า..หน้าบาน..จนเกินงาม
    เขาเล่ากันว่า แต่งหน้าทำ แรงเงา(shading) จะช่วยได้
    ใครแต่งวิธีนี้บ้างคะ ใช้อะไรดี ถ้าไม่ใช่รองพื้นสีเข้ม ใช้ bronzer จะสวยไหมคะ กลัวจะเงาจนเด่น

พวกว่างงานค่ะ มีเวลาแต่งตัวนานมาก เลยฟุ้งซ่าน..อยากลองนี่.ลองโน่น
    ช่วยหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ

แอบคุย...ได้ลองบรัชของ Giorgio Armani สวยเด็ดขาด ติดทนค่ะ
    เบอร์ 2 ชมพูหวานแหว เบอร์10 เราทาออกส้ม-ชมพู
    Chanel กะ NARS ชิดซ้าย ตกเวทีเลยค่ะ

0/5
    นีน่าไม่เคยใช้บรอนเซอร์ค่ะ ใช้บรัชออน ปัดให้หลอกตาเอาเป็นคนหน้าบานเหมือนกัน อยากเห็นสีบรัชออนของ Armarni จังเลยค่ะ

AnnAnnAntz's Avatar
    AnnAnnAntz is offline Trusted Member
    0/5
    บรอนเซอร์ของNars ก็สวยนะคะ ซื้อมาตอนBA เรียกไปเรียนแต่งหน้า
    ตอนที่เค้าแต่งให้ก็สวยดีหรอก..เลยหลวมตัวซื้อมา
    แต่ใช้ไม่ถูก..เลยยังกองอยู่ในลิ้นชัก

ปกติแอนก็ใช้แต่บรัชออนของNars เพราะสีมันแจ่มมากๆ ซื้อมาตุนไว้เหมือนเอามาขาย 555+
    ว่าแต่บรัชออนของอาม่าเนี่ย สวยและติดทนด้วยใช้ไหมคะ
    บอกพิกัดซื้อหน่อยสิคะ ..

ปล.อย่าลืมเอาสีบรัชออนของอาม่ามาโชว์ด้วยเน้ออออ

0/5
    ธรรมดาหน้าไม่บานค่ะ (แอบฉีดโบท๊อกกับFat Cocktailไปซะเยอะนี่ ) ก็เลยใช้แบบ Softๆ หน่อยค่ะ ไลท์พองาม ที่เราชอบสุดคือ MAC ที่แอบเป็นกากเพชรมากมาย ตามด้วย Bodyshop ที่มันติดกับด้ามปัดมาเลยค่ะ ปัดไปอีกรอบ และบลัชด้วย SuperOrgasm NARS ค่ะ หน้าจะสดใส๊สดใส

อ่อ อย่าลืมเอา Eye Shadow ขาวมุกไลท์จมูกด้วยนะคะ มันจะทำให้หน้าดูเรียวขึ้นค่า

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    สำหรับ Shading แจนใช้เป็นรองพื้นสีเข้มหน่อย หรือไม่ก็ Bronzer ไปเลยค่ะ
    ถ้ามีเวลาจะมาไล้เฉดดิ้งด้วยรองพื้น ถ้าไม่มีเวลา ก็จะปัดสีเข้ม ๆ เอาค่ะ
    ใช้บรอนเซอร์แบบไม่มีชิมเมอร์ซิคะ จะได้ไม่ดูเงาเกินไปค๊า

อันนี้บรรดา Shading ที่แจนอยู่ใช้ค่ะ
    ขออนุญาตทำ Mini Review ไปด้วยเลยนะค๊า

ที่ชอบที่สุดคือ Benefit Some Kinda Gorgeous สี Deep เป็นรองพื้นสำเร็จรูปชนิดครีม แต่อัดมาในตลับ มีฟองน้ำให้เกลี่ยด้วยค่ะ ใช้ง่ายมากกกก ไม่เป็นปื้น ๆ ด้วย

รองลงมาก็ NARS The Multiple สี CapVert ที่เพิ่งออกใหม่ค่ะ เป็นบรอนเซอร์เนื้อครีมแบบแท่ง
    The Multiple มีคุณสมบัติใช้ได้ทั้ง ตา แก้ม ปาก เลยค่ะ แต่สีนี้เหมาะกับการเอามาทำ shading มากกว่า

Cle de Peau Teint Natural Bronze เป็นรองพื้นบรอนเซอร์สีเข้ม ๆ
    จริง ๆ เค้าทำออกมาสำหรับสาวผิวเข้ม แต่แจนเอามาทำเป็น shading หรือจะผสมกับรองพื้นสีอ่อนก็ได้ค่ะ เนื้อเข้มข้น เกลี่ยง่าย แต่ต้องมีเวลาเกลี่ยหน่อยนะคะ ถ้ารีบ ๆ ไม่แนะนำเลย

ส่วนแบบฝุ่น และ อัดแข็ง ก็ปัดเหมือนบลัชตามปกติค่ะ
    เน้นโหนกแก้ม และกรอบหน้า หรือจะเอามา ไล้เสริมดั้งก็ได้ค๊า ดูมีมิติขึ้น แล้วก็ปัดด้วย Hilight อีกครั้ง

Dior Essential Bronzing Powder แพคเกจเค้าดูน่าใช้ดีค่ะ มีแปรงนุ่ม ๆ ให้ด้วย และซองกำมะหยี่

Suqqu Blush เบอร์ 04 สีน้ำตาลอมส้มเข้ม ๆ หน่อย มีวิ้งทอง สวยมาก ๆ ( บลัชซุคเนื้อดีมาก ไม่แพ้ Armani เลยค่ะ )

Laura Mercier Morrocan Bronze เป็น Bronzer 4 สีใน 1 ตลับ ปัดรวมกัน วน ๆ ค่ะ

Bare Mineral สี Little Sun และ Warmth อันนี้สวยมากกก ชอบมาก ๆ ค่ะ เป็นบรอนเซอร์แบบฝุ่นผสม mineral ปัดง่ายมาก ให้สีกลมกลืนไปกับผิว สีจะออกแทน ๆ บ่มแดด งามมากมาย

กรี้ดดดด้วยคนกับ Armani Sheer Blush สีสวยงามมากกก เนื้อละเอียด แบบนวล ๆ ปัดแล้วไม่เป็นปื้น ๆ แบบตรูดลิง แจนมี 5 สีแล้ว อิอิ
    2 3 4 5 10 ค่ะ สีจากในตลับ กับตอนปัดลงที่หน้า คนละสีเลย
    โล๊ะ Nars ไปหมดเลยยย....

tai-foon's Avatar
    tai-foon is offline Trusted Member
    0/5
    ขอโดดกอด+หอมแก้มคุณแจนข้างละสองที ซ้าย-ขวา
    ขอบคุณมากๆค่ะ

คุณนีนา ขา ...ขอคุณแจน review คงจะงามกว่าเห็นหน้าเราค่ะ ...กลัวของเขาขายไม่ได้
    แต่จะพยายามหาวิธีที่ไม่ต้องเอาหน้ามาเสนอ...กับแขนแล้วกันนะคะ รอหน่อยนะคะ
    พิกัดที่ได้มาค่ะ ใครหาได้ถูกกว่านี้บอกกันด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
    http://www.izizclub.com/

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    สำหรับ Shading แจนใช้เป็นรองพื้นสีเข้มหน่อย หรือไม่ก็ Bronzer ไปเลยค่ะ
    ถ้ามีเวลาจะมาไล้เฉดดิ้งด้วยรองพื้น ถ้าไม่มีเวลา ก็จะปัดสีเข้ม ๆ เอาค่ะ
    ใช้บรอนเซอร์แบบไม่มีชิมเมอร์ซิคะ จะได้ไม่ดูเงาเกินไปค๊า

อันนี้บรรดา Shading ที่แจนอยู่ใช้ค่ะ
    ขออนุญาตทำ Mini Review ไปด้วยเลยนะค๊า

ที่ชอบที่สุดคือ Benefit Some Kinda Gorgeous สี Deep เป็นรองพื้นสำเร็จรูปชนิดครีม แต่อัดมาในตลับ มีฟองน้ำให้เกลี่ยด้วยค่ะ ใช้ง่ายมากกกก ไม่เป็นปื้น ๆ ด้วย

รองลงมาก็ NARS The Multiple สี CapVert ที่เพิ่งออกใหม่ค่ะ เป็นบรอนเซอร์เนื้อครีมแบบแท่ง
    The Multiple มีคุณสมบัติใช้ได้ทั้ง ตา แก้ม ปาก เลยค่ะ แต่สีนี้เหมาะกับการเอามาทำ shading มากกว่า

Cle de Peau Teint Natural Bronze เป็นรองพื้นบรอนเซอร์สีเข้ม ๆ
    จริง ๆ เค้าทำออกมาสำหรับสาวผิวเข้ม แต่แจนเอามาทำเป็น shading หรือจะผสมกับรองพื้นสีอ่อนก็ได้ค่ะ เนื้อเข้มข้น เกลี่ยง่าย แต่ต้องมีเวลาเกลี่ยหน่อยนะคะ ถ้ารีบ ๆ ไม่แนะนำเลย

ส่วนแบบฝุ่น และ อัดแข็ง ก็ปัดเหมือนบลัชตามปกติค่ะ
    เน้นโหนกแก้ม และกรอบหน้า หรือจะเอามา ไล้เสริมดั้งก็ได้ค๊า ดูมีมิติขึ้น แล้วก็ปัดด้วย Hilight อีกครั้ง

Dior Essential Bronzing Powder แพคเกจเค้าดูน่าใช้ดีค่ะ มีแปรงนุ่ม ๆ ให้ด้วย และซองกำมะหยี่

Suqqu Blush เบอร์ 04 สีน้ำตาลอมส้มเข้ม ๆ หน่อย มีวิ้งทอง สวยมาก ๆ ( บลัชซุคเนื้อดีมาก ไม่แพ้ Armani เลยค่ะ )

Laura Mercier Morrocan Bronze เป็น Bronzer 4 สีใน 1 ตลับ ปัดรวมกัน วน ๆ ค่ะ

Bare Mineral สี Little Sun และ Warmth อันนี้สวยมากกก ชอบมาก ๆ ค่ะ เป็นบรอนเซอร์แบบฝุ่นผสม mineral ปัดง่ายมาก ให้สีกลมกลืนไปกับผิว สีจะออกแทน ๆ บ่มแดด งามมากมาย

กรี้ดดดด้วยคนกับ Armani Sheer Blush สีสวยงามมากกก เนื้อละเอียด แบบนวล ๆ ปัดแล้วไม่เป็นปื้น ๆ แบบตรูดลิง แจนมี 5 สีแล้ว อิอิ
    2 3 4 5 10 ค่ะ สีจากในตลับ กับตอนปัดลงที่หน้า คนละสีเลย
    โล๊ะ Nars ไปหมดเลยยย....

เจตชอบ bronzer เหมือนกันค่ะถึงผิวคล้ำอยู่แล้วยังชอบใช้เลยค่ะเพราะเป็นคนไม่ลงรองพื้นเลยง่ายเข้าทาง คว้าแปรงได้ใช้ปัดลบกรอบหน้าที่กลมๆให้ดูเรียวและตอบขึ้นได้เร็วด้วยค่ะ พอดีเจตไม่ใช้แป้งฝุ่นหรืออัดใช้แต่แป้ง shimmer เล็กๆไม่ออกสีปัดกลบความมันที่คิ้วก่อนลงสีเขียนคิ้วเท่านั้น

bronzer ของ Dior น่าใช้มากแต่ของที่ใช้อยู่ยังไม่หมดเลยเหลือบาน คงอีกนานเลยตัดใจเดินออกจากเคาท์เตอร์ ดีที่ BA ยุ่งอยู่กับลูกค้าคนอื่นอยู่มิงั้นเสียทรัพย์อับจนอีกแน่ 55555 คุณแจนใช้ดีใช่มั้ยคะพอหมด Paul & Joe กะ Stila แล้วจะได้ไปสอย อิอิอิ

0/5
    บัรชของ อาร์มานี่ สีน่าใช้จริงๆด้วยเดี๋ยวขอยืมของน้องแจนปัดดูก่อน ถ้าถูกใจสีไหนค่อยสอย กับรองพื้นอ่ะน้องแจนเจ้อยากลองเนื้อว่ามันติดเนียนจริงป่าว อิๆๆ แต้งกิ้วน้องแจนจ้า ตามพิกัดคุณ tai-foon ไปดูแล้วราคาไม่ถูกเลย รองพื้นเคยเห็นมีคนเอามาขายในเวบเราแค่ 1800 เองแต่ร้านนี้แพงกว่าอ่ะ

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    โอ้โหน้องแจน.. เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากได้บลัชอาม่าจัง
    แต่ไปดูราคาแล้ว..อืมมมม ต้องแน่ใจว่าสีไหนปัดแล้วเกิด ถึงจะสอย
    น้องแจนจะเอาติดไปวันมีตติ้งป่ะจ้ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by asiaticia View Post
    เจตชอบ bronzer เหมือนกันค่ะถึงผิวคล้ำอยู่แล้วยังชอบใช้เลยค่ะเพราะเป็นคนไม่ลงรองพื้นเลยง่ายเข้าทาง คว้าแปรงได้ใช้ปัดลบกรอบหน้าที่กลมๆให้ดูเรียวและตอบขึ้นได้เร็วด้วยค่ะ พอดีเจตไม่ใช้แป้งฝุ่นหรืออัดใช้แต่แป้ง shimmer เล็กๆไม่ออกสีปัดกลบความมันที่คิ้วก่อนลงสีเขียนคิ้วเท่านั้น

bronzer ของ Dior น่าใช้มากแต่ของที่ใช้อยู่ยังไม่หมดเลยเหลือบาน คงอีกนานเลยตัดใจเดินออกจากเคาท์เตอร์ ดีที่ BA ยุ่งอยู่กับลูกค้าคนอื่นอยู่มิงั้นเสียทรัพย์อับจนอีกแน่ 55555 คุณแจนใช้ดีใช่มั้ยคะพอหมด Paul & Joe กะ Stila แล้วจะได้ไปสอย อิอิอิ
    Dior Bronzer ใช้ดีค๊า จริง ๆ มีสีให้เลือกมากกว่านี้ อันนี้เป็นสีอ่อนสุดนะคะ ปัดบาง ๆ ทั่วหน้า หรือจะปัดเป็นบลัชก็ได้ค่ะ เนื้อเนียน ๆ วิ้ง ๆ สวยดีค่า

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    บัรชของ อาร์มานี่ สีน่าใช้จริงๆด้วยเดี๋ยวขอยืมของน้องแจนปัดดูก่อน ถ้าถูกใจสีไหนค่อยสอย กับรองพื้นอ่ะน้องแจนเจ้อยากลองเนื้อว่ามันติดเนียนจริงป่าว อิๆๆ แต้งกิ้วน้องแจนจ้า ตามพิกัดคุณ tai-foon ไปดูแล้วราคาไม่ถูกเลย รองพื้นเคยเห็นมีคนเอามาขายในเวบเราแค่ 1800 เองแต่ร้านนี้แพงกว่าอ่ะ
    เดี๋ยววันมีทติ้งเอาไปด้วยค๊า ใครอยากลองได้เลยตามสบาย

Quote Originally Posted by clumsylady View Post
    โอ้โหน้องแจน.. เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากได้บลัชอาม่าจัง
    แต่ไปดูราคาแล้ว..อืมมมม ต้องแน่ใจว่าสีไหนปัดแล้วเกิด ถึงจะสอย
    น้องแจนจะเอาติดไปวันมีตติ้งป่ะจ้ะ
    พี่เมย์ เดี๋ยวไปลองปัดดูวันมีทติ้งนะค๊า แจ่มแมวววว

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook