Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: อยากทราบว่า LIPGLOSS / LIPSTICK ของชิเชโด้ SHISEIDO รุ่นมากียาส MAQUILLAGE ออกใหม่ เพิ่งวางขายน่ะค่ะ เห็นโฆษณาว่าดื่มน้ำ หรือทานข้าวแล้วสีไม่เลือน ไม่ติดที่แก้วน่ะ จริงมั๊ยเอ่ย

luksnara is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    อยากทราบว่าเพื่อนๆใช้ลิปสติก LIPSTICK / ลิปกลอส LIPGLOSS ยี่ห้อไหนที่ WORK WORK กันบ้างค๊ะ เห็นของชิเชโด้ SHISEIDO รุ่นมากียาส MAQUILLAGE ออกใหม่ เพิ่งวางขายน่ะค่ะ เห็นโฆษณาว่าดื่มน้ำ หรือทานข้าวแล้วสีไม่เลือน ไม่ติดที่แก้วน่ะ จริงมั๊ยเอ่ย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ลิปสติกSHISEIDO MAQUILLAGE เนื้อจะค่อนข้างบางเบา น่าจะเป็นรุ่น Shimmering Perfect เพราะเนื้อลิปติกจะมีสีสันเข้มติดทนกว่าค่ะ เอ ทาแล้วสีไม่เลือน ไม่ติดแก้วนี่ พี่ไม่ทันสังเกตสำหรับรุ่นหลังนี้ แต่ MAQUILLAGE ทาแล้วเลือน และติดแก้วอยู่นะคะ เข้ามาเพิ่มรูปให้ค่ะ รูป 1 กลอสที่โฆษณา 2 Perfect 3 รวม MAQUILLAGE ค่ะ

0/5
    นีน่าก็ชอบใช้ ลิปสติคกับลิปกลอสของ Shiseido เหมือนกันแต่ว่าไม่ได้ใช้รุ่นนี้ค่ะ ใช้รุ่นที่แท่งเป็นสีน้ำตาลเข้มๆออกเปลือกมังคุดมากกว่าค่ะ ว่าจะไปลองรุ่นนี้ดูเหมือนกันเห็นสีน่ารักใสๆดี

kchattra is offline Trusted Member
    0/5
    หญิงชอบใช้ลิปสติคของมากียาจเหมือนกันค่ะ
    เพราะสีสวยดี แต่ติดไม่ค่อยทนมากนักเพราะเนื้อจะค่อนข้างบางเบาค่ะ
    ตอนนี้ใช้รุ่นที่เป็นปลอกสีดำค่ะ สีส้ม สีน่ารัก
    เห็นกลอสรุ่นใหม่วันก่อนไปลองแต่ไม่ชอบค่ะ
    แต่พนักงานก้อบอกเหมือนในทีวีนะคะ ว่าดื่มน้ำแล้วไม่ติดที่แก้ว

luksnara is offline Trusted Member
    0/5
    เพือนๆ ใครไปลองมาแล้วช่วยบอกด้วย อยากได้GLOSSรุ่นที่สีติดทนๆ-วาวๆ หน่อยน่ะคะ เคยใช้ของญี่ปุ่นอยู่รุ่นหนึ่ง เห็นว่าเป็น SILICONE แต่ทาติดดีเหมือนกัน แต่เวลาทานข้าว-ทานขนมแล้วเนี่ยเช็ดออกยากมากเลยค่ะ

0/5
    คุณ WAWE เป็นแฟนพันธุ์แท้ของมากียาสเลยเหรอค๊ะ เห็นมีตลับๆอันหนึ่งไม่แน่ใจว่าเป็น EYE SHADOW หรือ BRUSH ใช้ดีมั๊ยค๊ะ บอกกันบ้างสิ
    ส่วนคุณนีน่า ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ ใช้LIPGLOSS ของมากียาสแล้วสีสวยมั๊ยค๊ะ
    ปกติใช้แต่ KANEBO กับ GUERLAIN เพราะสีสวย ใช้แล้ว WORKสุดๆ แถมBA ที่PARAGON ก็คุยง่าย ใจดี ไม่เรื่องมาก
    โดยส่วนตัวรู้สึกว่าวันไหนใช้แบรนด์ญี่ปุ่น-จะออกมาเป็นลุค ญี่ปุ่นนิดๆ
    แต่ถ้าวันไหนใช้แบรนด์ฝรั่งเศส - จะได้ลุคออกมาเป็นสาวฝรั่งน่ะคะ (ไม่รู้ว่ารู้สึกไปเองอ๊ะป่าว-จริงๆเราก็ตาชั้นเดียวอยู่)
    แต่ตอนนี้อยากเปลี่ยนมาเป็นแฟน SHISEIDO แล้วน่ะคะ เห็นโฆษณาใหม่ที่ KARINAเป็น PRESENTER สวยดี สงสัยคงได้เสียตังค์อีกแน่เลย

wawe's Avatar
    wawe is offline Trusted Member
    0/5
    ค่ะ พี่ใช้ SHISEIDO มาตลอด เพราะใช้บริการนวดหน้า นวดตัวกับเขาเป็นประจำ ที่ชอบยี่ห้อนี้เพราะกลิ่นของเครื่องสำอางค์ของเขาไม่ฉุนเท่าไหร่ เคยนอกใจไปใช้แบรนด์ยุโรป ซึ่งไม่ค่อยเหมาะกับผิวของพี่เลยค่ะ ตลับที่เห็นมีทั้งอายเชโดว์และบรัชออนค่ะ

0/5
    ตอนนี้ใช้ลิปกลอสของ Chanel อยู่ค่ะ

0/5
    คุณนีน่า GLOSS CHANEL ใช้แล้วเป็นยังไงบ้างค๊ะ ยังไม่เคยลองเลยค่ะ
    CHANEL ใช้แต่ EYE SHADOW กับ ยาทาเล็บค่ะ สีสวย ติดดี

Blog Entries
    9
    0/5
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ

Comments from Facebook